ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ปุ่น วัดศาลาแดง  (อ่าน 1538 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กสุรินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
อาจารย์ปุ่น วัดศาลาแดง
« เมื่อ: 02 พ.ย. 2551, 09:18:25 »
คือว่าผมอยากทราบว่าตอนนี้ที่กุฎิท่านมีอะไรให้บูชาอยู่บ้างครับ
แล้วท่านดังในด้านไหนครับ ผมอายุ 15 ปี น่าจะบูชาอะไรดีครับ
ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: อาจารย์ปุ่น วัดศาลาแดง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ย. 2551, 11:33:40 »
ด้วยความเคารพครับ
  คงจะเป็นพระอาจารย์ปุ้ม
นะครับ
วัดศาลาแดง ริมคลองทวีวัฒนา
   ก็ไปพบท่านเองเถิดครับ
คุณฯและความเมตตาของท่านมีเยอะ
ท่านจะให้อะไรก็สุดแล้วแต่
 ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พ.ย. 2551, 09:30:14 »
น้ำมันศพ น้ำมันเมตตา วัวธนู สาลิกา สักยันต์ ขุนแผน พระผงฝังตะกรุด พระสีสแลงแงงตำหรับลาว
เยอะนะไปดูเอาท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ย. 2551, 09:16:43 »
ของพระอาจารย์ปุ้มมีเยอะอยู่ครับ
ทั้งสายพระ และสายพราย หุๆๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พ.ย. 2551, 09:38:32 »
ดูตามกระทู้นี้นะครับ ชอบอย่างไหนก็ไปบุชาได้เลย..ของบางอย่างเลี้ยงได้ก็ดีครับ เลี้ยงไม่ไหวก็อย่าเอาไปเลยครับ.. 11;

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5480.0.html

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕