ผู้เขียน หัวข้อ: ลองชมกันดู เห็นว่าเป็นลูกศิษย์สายหลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง นะครับ  (อ่าน 15715 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
ทราบไหมครับว่าเป็นยันต์อะไร
เห็นว่าเป็นของลูกศิษย์หลวงปู่หน่าย
วัดบ้านแจ้ง

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหมือนนินจาเต่า เลยอ่ะพี่บัฟ  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
จนด้วยเกล้าเหมือนกันครับ เพราะผมเองก็พึ่งเคยเห็นเหมือนกัน
ดูแล้วคล้ายนินจาเต่า อย่างที่ท่านโจรบอกครับ อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
นึกถึงท่านเลยครับ  หลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง อยุธยา

จิ้งจก สองหาง  ของท่าน  แน่นอน จริงๆ 

เพื่อนผม  รุ่นๆ  ไปสักกันมา หลายคน  แปลก แต่ จริงครับ  จากไอ้ที่ว่า  สาวไม่เคยมอง  จะมองงัยไหว  ตามันเหล่ อะครับ  ชื่อเล่นมีไม่เรียกกันเลยครับ

เรียกกันว่า  ไอ้เหล่ ไอ้เหล่  จนติดปาก

หลังจากที่  เจ้าเหล่ เพื่อนผม  ไปสัก จิ้งจกสองหางมา  ไม่ถึง 10 วัน  มันใด้เมียเลยครับ  สวยอีกต่างหาก  แปลกมั๊ยละครับ

หลังจากนั้น   คนที่เข้าไปถาม กันตรึม  เองใด้ของดีอะไรมา

มันตอบสั้นๆว่า  ไปสักจิ้งจกสองหางมา  จากมือหลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง อยุธยา   คนแถวนั้นจะรู้จักกันดี   เรื่องเมตตา ให้คนรัก  แต่มีข้อแม้ 

ถ้าใด้ใครแล้ว  ห้ามทิ้งขว้าง ต้องรับเป็นลูกเป็นเมีย

นี่หละครับ  ใช้วิจารณญาญ ในการอ่านน๊ะครับ  เป็นเรื่องแปลกแต่จริงที่ ผมใด้ประสบมา   สมัยตอนหนุ่มๆ อายุไม่ถึง 20  เลยครับ

หลังจากนั้น   คนที่ถามก็ไป สักกันเพียบ  เอาเป็นว่า  เกินครึ่งครับ  ที่สักมาแล้วเห็นผลทันตาเลย   แปลกครับ  แต่ก็เกิดขึ้นมาแล้ว เมื่อ 20  กว่าปีที่แล้ว

ส่วนยันต์ ที่ท่านถามมา  ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ   ดูแปลกดีน๊ะครับ  ตัวเป็นคนหัวเป็นปลัด      เรียกไม่ถูกครับ

ถ้าขาเป็นคน แล้วทั้งลำตัวเป็นปลักคิก ดิ  นั่นหนะเขาเรียกกันว่า  ท่านท้าวปลัด   แต่ยันต์แบบนี้เรียกไม่ถูกจริงๆครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่ทราบเหมือนกันครับ พอมองดูครั้งแรกคิดไปถึงพระบุเรงนองหลังกบของทางพม่าเลย  :001:

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
น่าจะเป็นยันต์กันสะท้อนนะถ้าผมจำไม่ผิด ผมก็ศิษย์สายหลวงปู่หน่ายคนนึงเหมือนกัน แต่เป็นสาย อ.เวช นะครับ      
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
เขาเรียกว่ายันต์พรหมจักรครับ

เป็นยันต์กันคุณไสย

พุทธคุณคือ คนทำคนตาย ผีทำผีตาย

มีคนที่สักยันต์นี้แล้วโดนทำของใส่ครับ

ปรากฏว่าของย้อนกลับไปหาคนทำ คนทำตายเลยครับ

อันนี้เรื่องจริงที่ได้พบมาครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
น่าจะเป็นยันต์กันสะท้อนนะถ้าผมจำไม่ผิด ผมก็ศิษย์สายหลวงปู่หน่ายคนนึงเหมือนกัน แต่เป็นสาย อ.เวช นะครับ      เห็นด้วยครับเคยเห็นที่บ้าน อ.เวช เหมือนกันครับ