ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำเเนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 792 ครั้ง)

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
ขอคำเเนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 05:06:12 »
ผมอยากลงของที่เสริมกำลังผมเคยลงพญาหมี พญาเสือ เเล้วก็ จระเข้ ไม่ทราบว่ามีอะไรที่เสริมกำลังดีๆบ้าง :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ย. 2551, 05:06:57 โดย dogpom001 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอคำเเนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 05:59:53 »
จิตที่ศรัทธาตั้งมั่นและการสวดมนต์ภาวนา คิดดีพูดดีทำสิ่งดีดีช่วยเหลือสังคม ครับ  :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 07:43:58 »
เท่าที่ท่านพิมมา เสริมได้หมดอะครับ  หนุมานก็ได้นะครับ หรือจะเป็นเสือแผ่น ก็ได้ครับ  ที่สำคัญอยู่ที่ตัวท่านด้วย ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 08:04:20 »
หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ ก่อนนอนเป็นประจำ
ระลึกถึงครูบาอาจารย์อยู่สม่ำเสมอ ไม่ทำผิดข้อห้ามอย่างเคร่งครัด
ก็เป็นการเสริมพลังอำนาจของรอยสักแล้วครับ
รอยสักก็เหมือนแบตเตอรี่ ต้องหมั่นชารจ์ไฟบ่อยๆพอถึงเวลาใช้งานจะได้ไม่ดับกลางคัน  :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ