ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์กระทู้ 5 แถว วัดบางพระ  (อ่าน 6839 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ยันต์กระทู้ 5 แถว วัดบางพระ
« เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 05:05:29 »
สักโดย ศิษย์ฆารวาสสายวัดบางพระ อาจารย์ปิ๊ก เมืองทองธานี (หลวงพี่ติ่งครอบครูให้) สักเสร็จ ให้หลวงพี่ติ่ง เป่าครอบอีกที่ อาจารย์ปิ๊ก จะมาประจำกุฎิหลวงพี่ติ่ง วันศุกร์ กลับ วันจันทร์ ใครอ่านภาษขอมได้ ช่วยสาธยายให้หน่อย

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ยันต์กระทู้ 5 แถว วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 07:58:56 »
สวยดีครับ แถวแรกจากขวาผมอ่านได้ว่านะโมพุทธายะนะมะพะทะ
แถวทีสองอิระชาคะตะระสา
ส่วนที่เหลือมองไม่ค่อยชัดครับเลยอ่านไม่ค่อยออก ขออภัยด้วยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ แบงค์ตลาดพลู

• ถึงเมาเหล้าแต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่ เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน...
  • ตติยะ
  • แบงค์ตลาดพลู
    • MSN Messenger - thanaruk-dekhong_thekops@hotmail.com
ตอบ: ยันต์กระทู้ 5 แถว วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 08:41:13 »
เออ  อาจารย์ติ๊กหรือป่าวครับ
อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย     ชนะตนนั่นแหละ เป็นดี

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ย. 2551, 03:52:16 »
เออ  อาจารย์ติ๊กหรือป่าวครับ

อาจารย์ปิ๊ก เมืองทอง  รูปร่าง สูงยาว เข่าดี ครับ

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ย. 2551, 07:00:47 »
สวยครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 พ.ย. 2551, 07:54:33 »
อาจานปิ๊ก  ที่สักเต็มตัวหรือป่าวคับ

ที่ไหวหนวดด้วยอ่ะ

ผมเห็นที่กุติหลวงพี่ติ่งประจำเลย

ผมไปวัดวันจันอ่ะ

เห็นประจำ  ไม่รู้คนเดียวกันหรือป่าว

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 พ.ย. 2551, 10:41:36 »
อาจานปิ๊ก  ที่สักเต็มตัวหรือป่าวคับ

ที่ไหวหนวดด้วยอ่ะ

ผมเห็นที่กุติหลวงพี่ติ่งประจำเลย

ผมไปวัดวันจันอ่ะ

เห็นประจำ  ไม่รู้คนเดียวกันหรือป่าว

ใช่ครับ ใส่ชุดขาวด้วย แต่หนวดน้อยกว่าอาจารย์หนวด กุฎิหลวงพี่ต้อย

ออฟไลน์ แบงค์ตลาดพลู

• ถึงเมาเหล้าแต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่ เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน...
  • ตติยะ
  • แบงค์ตลาดพลู
    • MSN Messenger - thanaruk-dekhong_thekops@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พ.ย. 2551, 03:05:06 »
ผมก็นึกว่าอ.ติ๊กที่อยู่สะพานใหม่อีก ขอโทดด้วยนะครับ

• เด็กวัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2551, 11:03:52 โดย โยคี »

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 12:41:14 »
สวยดีครับ อยากได้บ้างครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล