ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทางไปวัดท้องไทร  (อ่าน 4339 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hatari

• ทุติยะ
  • **
ถามทางไปวัดท้องไทร
« เมื่อ: 26 ก.ค. 2549, 09:55:19 »
อยากไปไหว้หลวงปู่อั๊บครับ  ถ้ามีท่านใดจะกรุณาบอกทางจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ  ผมจะขับรถไปเองครับ

Gearmour

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ถามทางไปวัดท้องไทร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.ค. 2549, 12:15:00 »
ด้วยความเคารพ
 ? ?ถ้าเข้าทางนครชัยศรี ?ไปทางวัดศรีษะทอง ?แต่ไม่เข้าศีรษะทองเลยไปครับ มีป้ายบอกครับ
ถ้าเข้าทางถนนใหญ่ เข้าทางวัดเสถียร แล้วขับตามเสาไฟไป พอถึงสามแยก มีป้ายบอก เลี้ยวขวาครับ
 ? เข้าพรรษาหลวงปู่ไม่สัก ไม่ลงนะหน้าทองนะครับ หลวงปู่ท่านไม่สบายครับ ?อายุท่านมากแล้ว
 ? ? ? วันพระใหญ่ ท่านต้องลงปาฎิโมก ประมาณ 2 ชั่วโมงกว่าของตอนบ่ายๆ ไปอาจจะต้องรอครับ
 ?ขอแสดงความนับถือ
 ? ? Gearmour

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ค. 2549, 07:19:38 »
ขอบพระคุณคุณGearmourอย่างยิ่งครับที่กรุณาให้คำแนะนำ  ผมยังไม่คิดว่าจะสักครับ  ปราถนาเพียงไปไหว้  และถ้าได้สนทนาด้วยบ้าง  คงทำให้ผมมีปัญญาเพิ่มบ้าง  ไม่มากก็น้อย  ถ้าดุ่ยๆไปขอสักโดยไม่มีความเข้าใจ  คงเป็นเพราะกิเลส  เกรงจะเป็นการรบกวนท่านครับ  ผมเคยเห็นแผนที่ไปวัดบางพระแล้ว  ลูกสาวผมจบจากมหิดลศาลายา  เลยเข้าใจได้ครับ  แต่วัดศรีษะทองผมไม่รู้จัก อยู่บนถนน ปิ่นเกล้า-นครไชยศรีหรือเปล่าครับ?  หรือวัดเสถียรอยู่บนถนนสายนี้ครับ?  ถ้าผมหาวัดใดวัดหนึ่งเจอ  คงตามทางที่คุณGearmourแนะนำได้ครับ  ผมว่าช่วงนี้ก็เป็นโอกาศอันดีที่ผมจะได้หาความรู้  ออกพรรษาแล้ว  ผมอาจจะพร้อมมากกว่านี้ครับ ขอบพระคุณครับ

Gearmour

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ค. 2549, 11:39:40 »
ด้วยความเคารพครับ
    ถ้าไปงันขับไปทางปิ่นเกล้านครชัยศรีนะครับ
เลยทางเข้า สี่แยกท่านาไป  ซักพัก มองทางขวา
เลยทางเข้าวัดศีรษะทองถ้าเห็นทางเข้าวัดเสถียร
ให้กลับรถ แล้วเข้าไปทางเข้าวัดเสถียรตามเสาไฟ
อย่างที่บอกข้างต้นละครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ค. 2549, 01:07:02 »
ขอบพระคุณคุณGearmourอีกครั้งครับ  คิดว่าคงพอคลำทางถูก และถ้ามีบุญคงได้เพิ่มปัญญากลับมาบ้างครับ :-*

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ก.ค. 2549, 08:17:56 »
ถ้ามาจากมหิดลให้วิ่งข้ามทางรถไฟไปประมาณ18กิโลจะมีทางแยก3แยกด้านซ้ายมือ(สังเกตุทางขวาจะมีวัด)ให้เลี้ยวซ้ายเข้าไปวิ่งไปตามทางเรื่อยๆประมาณ8กิโลก็จะข้ามสพานแม่น้ำ ลงสพานก็ถึงวัดพอดี

Shot at 2007-06-26