ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์อะไรดีครับทีทำให้เงินทองไม่รั่วไหล  (อ่าน 4348 ครั้ง)

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
ผมหายันต์ประเภทนี้อยู่ครับถ้ายังไงก็เเนะนำหน่อยครับ

อีกคำถามเพื่อนผมว่าการลงยันต์เนี่ยลงซําที่เดิมทำไม่ได้แม้เเต่ลงนํามันจริงรึเปล่าครับงงจริงๆผมถามพี่ๆศิษย์บางพระทั้งหลาย

หลายครั้งเเล้วก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่าทับได้ทำให้ผมสับสนครับหรือมันเป็นคนละสายกันครับสายเห็น อ.ที่ลงไห้ผมแกว่า

ของแกคนละสายกับบางพระที่ผมมาถามเพราะไม่ได้ไปหา อ.นานเเล้วเลยอยากรู้ล่วงหน้าก่อนไป(ถ้างงในสิ่งที่ผมถามไปโปรดอภัยในที่นี้ครับ)

ปล.อยากไปลงที่บางพระจังเเต่ไม่มีตังค่ารถค่าที่พัก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยันต์เกี่ยวกับเก็บเงินเก็บทองนี่ เคยเห็นอาจารย์จี ลงให้เพื่อนที่ข้อมือ ทั้งสองข้างนะครับ เป้นเรื่องการงาน ข้างนึง อีกข้างนึงเก็บเงินเก็บทอง..

..เวลารับเงินให้รับข้างที่สักยันต์เกี่ยวกับเงินทองไว้ เวลาจ่ายเงินให้จ่ายข้างที่ไม่ได้สักยันต์เกี่ยวกับเงินทอง..

..ได้ผลประการใด ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ..

...ผมว่า ฝึกที่ตัวเอง ให้ประหยัดจนเกิดความเคยชิน จะดีกว่านะครับ..

..ส่วนเรื่องสักน้ำมัน โดยมากแล้วถ้าครูบาอาจารย์ไม่ได้ห้ามไว้ ถึงจะเป็นคนละสายก็สักทับกันได้ครับ..

..เรื่องการสักหมึกที่ห้ามสักทับกันก็เพราะอักขระวิบัติ เวลาอ่านยันต์มันจะผิดคาถาผิดความหมายไปครับ มีผลต่อตัวคนที่ถูกสัก..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
รั่วเองหรือว่า มีเหตุอันไม่น่าจะต้องเสียเงินเสียทองละครับ

ถ้าเป็นที่ตัวเองก็แก้ที่ตัวเรา ถ้าผีซ้ำกรรมซัด ก็ำทำทานเยอะๆ ครับ 

เงินทองรั่วไหล คือ วิบากกรรมของ อทินนาทาน  ผมเองก็เป็นอยู่พักหนึ่ง ชดใช้ของเก่าที่เราทำไว้หมด ก็สบายครับ

ทำบุญบ่อยๆ ความดีคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  ลอกเค้ามานะครับ
บุคคลใดต้องการร่ำรวยมีทรัพย์สินเงินทองและเกียรติยศชื่อเสียง จะต้องปฏิบัติตามหลักธรรม 4 ประการ หรือเรียกว่า หัวใจเศรษฐี อุ อา กะ สะ โดยจะต้องประพฤติดีปฏิบัติชอบ ดังต่อไปนี้

1. อุ ย่อมาจากคำว่า อุฏฐานสัมปทา แปลว่า ให้ถึงพร้อมด้วยความขยันหมั่นเพียรในการแสวงหาความรู้ หนักเอาเบาสู้ในหน้าที่การงานที่ได้รับมอบหมาย กิจการทั้งหลายต้องรู้จักรับผิดชอบ โบราณกล่าวว่า ทรัพย์นี้มิไกล ใครปัญญาไว หาได้บ่นาน ทั่วแคว้นแดนดินมีสิ้นทุกสถาน ผู้ใดเกียจคร้าน บ่พานพบนา ซึ่งหมายถึง ทรัพย์สินเงินทองมีอยู่ทุกหนแห่ง ขออย่างเดียวอย่าเกียจคร้านให้ลงมือทำงานทุกชนิดอย่างจริงจังตั้งใจ งาน คือ ชีวิต ชีวิต คือ งานบันดาลสุข ทำงานให้สนุก เป็นสุขเมื่อทำงาน มิใช่รอความสุขจากความสำเร็จของงานอย่างเดียวขาดทุนและขอให้ถือคติว่า ขี้เกียจเป็นแมลงวัน ขยันเป็นแมลงผึ้ง ขี้หึ้งเป็นแมลงป่อง จองหองเป็นกิ่งก่า

2. อา ย่อมาจากคำว่า อารักขสัมปทา แปลว่า ให้ถึงพร้อมด้วยการรักษาคุ้มครองทรัพย์สินเงินทองที่หามาได้ด้วยความ ขยันหมั่นเพียร ไม่ให้เงินทองรั่วไหลมีอันตราย ระมัดระวังการจับจ่ายใช้สอยมิให้เปลืองเงินทองโดยใช่เหตุ ตลอดจนรักษาหน้าที่การงานของตัวเองไม่ให้เสื่อมเสีย ขอให้ยึดหลักการเก็บเล็กผสมน้อยหรือการเก็บหอมรอมริบ ซึ่งล้วนเป็นขบวนการเก็บรักษาทรัพย์สินเงินทองที่ได้ผลเป็นอย่างยิ่ง เพราะนี้คือแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง ที่เลี้ยงตัวเองได้อย่างสุขกายสบายใจไม่ต้องอยู่ร้อนนอนทุกข์สนุกอยู่กับคำว่า พอ เงินทองมีเกินใช้ ได้เกินเสียไม่ละเหี่ยจิตใจและขอให้ถือคติว่า ความไม่พอใจจนเป็นคนเข็ญ พอแล้วเป็นเศรษฐีมหาศาล จนทั้งนอกทั้งในไม่ได้การ จงคิดอ่านแก้จนเป็นคนพอ

3. กะ ย่อมาจากคำว่า กัลยาณมิตตตา แปลว่า การมีเพื่อนเป็นคนดี ไม่คบคนชั่ว เพราะคบคนพาล พาลพาไปหาผิด คบบัณฑิต บัณฑิตพาไปหาผล คบคนจึงต้องดูหน้าว่าเพื่อนเป็นคนดีที่มีลักษณะไม่เป็นคนปอกลอก ไม่ดีแต่พูด ไม่หัวประจบและไม่เป็นคนชักชวน ไปในทางฉิบหาย มีการดื่มน้ำเมา เที่ยวกลางคืน มั่วเมาในการเล่นและผีการพนันเข้าสิงจิตใจ และขอให้ถือคติว่า มีเพื่อนดีมีหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา เหมือนมีเกลือนิดหน่อยด้อยราคา ดีกว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

4. สะ ย่อมาจากคำว่า สมชีวิตา แปลว่า การเลี้ยงชีวิตตามสมควรแก่กำลังทรัพย์ที่หามาได้ รู้จักกำหนดรายรับและรายจ่าย อย่าให้สุรุ่ยสุร่ายฟุ่มเฟือยหรืออัตคัดขัดสนจนเกินไปให้รู้จักออมเงิน ออมเงินเอาไว้ ฉุกเฉินเมื่อไร จะได้ใช้เงินออม และขอให้ถือคติว่า

มีสลึงพึงบรรจบให้ครบบาท อย่าให้ขาดสิ่งของต้องประสงค์ แม้มีน้อยใช้น้อยค่อยบรรจง อย่าจ่ายลงให้มากจะยากนาน

ความปรารถนาที่จะเห็นเมืองไทย ปราศจากความยากจนนั้นเป็นไปได้ เพียงขอให้คนไทยได้ประพฤติปฏิบัติตามหลักหัวใจเศรษฐีสี่ประการ คือ ขยัน หมั่นรักษา คบหาคนดี มีชีวิตพอเพียง ก็เพียงพอที่จะเยียวยาแก้ไขปัญหาความยากจนของคนไทยทั้งทางร่างกายและจิตใจได้อย่างแท้จริงสมความปรารถนาทุกประการ

ลอกเค้ามานะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมเห็นด้วยกับพี่เอ็กครับ
ถ้าจะเอาให้ไม่รัวจริงๆ ผมว่าต้องฝึกตัวเราเองให้รู้จักประหยัดการใช้จ่ายและอดออมก่อนจะดีกว่าครับ
ส่วนน้ำมันนั้น ถ้าครูบาอาจารย์ที่สักให้ไม่ได้ห้ามก็ลงซ้ำได้ครับ
ที่ผมลงซ้ำเรือ่ยๆมาตลอดเพราะเคยถามอาจารย์ อาจารย์บอกวาลงได้ครับไม่ผิด
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ลองดูนะครับ คิดก่อนครับว่าครั้งนี้เราจะไปสัก เพื่อที่จะได้ยันต์ที่ช่วยในด้านการเก็บเงิน สุดแล้วแต่ว่าท่านจะได้ยันต์อะไรมานะครับ เวลาจะใช้จ่ายเงินไม่ว่ากรณีใดๆ ก็ให้ระลึกถึงยันต์ที่ได้มาครับ เพื่อเป็นเครื่องเตือนสติในการใช้จ่ายแต่ละครัง ว่าสมเหตุสมผลหรือเปล่า
ด้านสักน้ำมันทับรอยกัน ทำได้ครับผม
ฝากทิ้งท้ายไว้นิดนึงครับ
" รู้จักพอ ก่อสุข ทุกสถาน "

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
เห็นด้วยกับทุกความคิดเห็นครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
 03;ขอขอบคุณพี่ๆทั้งหลายมา ณ ที่นี้นะครับผมมีอะไรสงสัยพี่ๆก็ตอบให้ผมได้หายสงสัยทุกครั้งขอบคุณมากครับ :054: