ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่ 26 มี.ค 2552 ไหว้ครูเข็มทอง วัดหนองม่วง จ.ราชบุรี  (อ่าน 2046 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
วันที่ 26 มี.ค 2552 ไหว้ครูเข็มทอง วัดหนองม่วง จ.ราชบุรี

มีครอบเศียรพ่อแก่ โดยอ.ป้อมให้ด้วย :054:

บัตรเชิญอาจารย์ ป้อมยังไม่พิมพ์แต่กำหนดวันแล้วคับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับ พวกเพื่อนพี่ๆ  ผม ก็ฝัง ครับ เข็มวิ่งได้ด้วย ครับ สุดยอดเลย ครับ

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **

เข็มทองของท่านอาจารย์ป้อม วัดหนองม่วง นี้ผมยืนยันด้วยอีกคนว่าเรียกวิ่งมาได้จริงครับ และขอบคุณครับที่แจ้งวันไหว้ครูให้ทราบ
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ออฟไลน์ taekanin

• ตติยะ
    • อีเมล
เพิ่งจะไปมาไม่กี่ครั้งเอง ได้มา 5 เข็มเอง อิอิ ไม่ค่อยว่าง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้สำหรับสำนักนี้ไม่หนีและไม่เป็นรองใครเลยจริงๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
งามพระอาจารย์ป้อม  พระอาจารย์ปุ้ม ท่านไปประจำหรือเปล่าครับ

คุยกับพระอาจารย์ทั้ง ๒ รูป แล้ว สนุกมากๆ

ขอบคุณครับ สำหรับข่าวสารดีๆ