ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิจารณ์พระสมเด็จหน่อยครับ  (อ่าน 1641 ครั้ง)

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
รื้อบ้านแล้วเจอพระสมเด็จของพ่อใส่กล่องซ่อนไว้ที่คานบ้าน เอาไปให้ศูนย์พระดูเขาให้ ห้า,xxx เขาว่าเป็นของไม่ถึงวัดระฆัง-บางขุนพรหม เขาจะขอซื้อไว้ศึกษาเนื้อพระ เอาไปศูนย์พระที่ themall เขาให้ สามx,xxx บอกเหมือนกันเลย ขอเอาไว้ศึกษาเนื้อ ท่านๆคิดว่าอย่างไรครับ น่าจะเป็นสมเด็จ??? ควรเก็บ-ควรปล่อย งง...กับคำว่าไม่ใช่แล้วตื้อขอซื้อทำไม

คำขวัญวันนี้......คุณสำรวจขื่อคาน-ชายคา ที่บ้านแล้วหรือยัง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำวิจารณ์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2552, 08:58:22 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ช่วยวิจารณ์พระสมเด็จหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ม.ค. 2552, 10:38:01 »
บางนะครับ เท่าที่เห็น  นอกจากนั้น  คือ .....ดูไม่เป็น ครับ  ตาไม่ถึง จริงๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ช่วยวิจารณ์พระสมเด็จหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ม.ค. 2552, 11:07:58 »
ดูไม่เป็น ครับพี่
สงสัยผมต้องไปลื้อหลังคาบ้านมามั่งและครับ 5555++

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ม.ค. 2552, 12:00:17 »
ต้องออกตัวก่อนครับว่า ไม่ใช่เซียน แต่พอจะศึกษามาบ้างครับ

เท่าที่ผมดู เนื้อหาเก่าดีครับ  การแตกลายงา ถูกต้อง  สมเด็จวัดระฆัง พิมย์ใหญ่  คือแตกลายงา ด้านหน้าด้านดียว

ถ้าแตกลายงาทั้งองค์ ขาจะตี ปลอม ทันที  ส่วนเรื่อง พิมย์ทรงต่างๆ   

ถ้าถึงมือ เซียน  ผิดนิด ผิดหน่อย เขาตีเป็น เก้ หมดครับ 

ส่วนจะถึงไม่ถึง  ต้องบอกเลยครับ  ไม่กล้าฟันธง

ถ้าถามผมจะทำอย่างไรดี  ให้แน่ใจ

ผมว่า  คุณ เก็บใว้ ดีกว่าครับ ขึ้นคอใว้เลย เท่าที่คุณ ค้นพบเจอมา  แสดงว่า ท่านอยากมาอยู่กับเราแล้วครับ

ขึ้นคอใว้  บารมีท่าน อาจส่งผล ทำให้คุณ เจริญยิ่งๆขึ้นไปกว่านี้ครับ

แต่ถ้าคุณเดือดร้อน จริงๆ  อันนี้  แล้วแต่ บุญบารมี คุณแล้วครับ ที่จะตัดสินใจ  ไม่กล้าแนะนำ จริงๆ :064:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ม.ค. 2552, 08:24:31 »
ตาไม่ถึงครับ  :075: แนะนำลองเอาไปให้คนที่ไว้ใจได้ หรือตามศูนย์ที่มีมาตรฐานครับ เรื่องพระตามขื่อบ้านนี่เป็นคตินิยมมาตั้งแต่โบราณครับ หลายเดือนก่อนแถบสุพรรณบุรีก็เป็นข่าวคึกโครม อย่างไรก็เก็บรักษาไว้ให้ดีนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ม.ค. 2552, 08:41:57 »
ถ้าพี่เบิรท์ไม่สบายใจที่จะเก็บไว้ ก็ยกให้ผมได้นะครับ  15;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ม.ค. 2552, 09:00:06 »
งามดีครับท่าน แต่ผมก้อดูไม่เป็นเช่นกันครับผม