ผู้เขียน หัวข้อ: ไปครั้งแรก แนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 774 ครั้ง)

ออฟไลน์ wating4

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไปครั้งแรก แนะนำหน่อยค่ะ
« เมื่อ: 13 ม.ค. 2552, 10:19:20 »

อยากไปลงนะหน้าทองค่ะ เท่าที่ศึกษามาในบอร์ด หลายคนบอกว่าให้ไปที่กุฎิหลวงพี่ติ่ง

แต่ไม่รู้ขั้นตอนว่าไปแล้ว ต้องทำอะไร อย่างไรบ้าง

ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมค๊ะ

หรือใครพอจะทิ้ง msn ไว้ได้ ก็ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ :001:

รบกวนหน่อยนะค๊ะ  :095:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ไปครั้งแรก แนะนำหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ม.ค. 2552, 10:36:38 »
ก็ไม่ยากครับ เดินทางไปถึงวัดบางพระ  ตรงไปที่กุติหลวงน้าิติ่ง  (ถามใครก็รู้จัก) ทางขวามือหลัง พิพิธภัณฑ์ฯ นะครับ

จากนั้น พี่หนุ่มที่กุฎิหลวงน้าติ่ง จะดูแลเองครับ  ว่าต้องทำไง  เปลี่ยนพานดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ ทองคำเปลวชุดเล็ก ชุดใหญ่ แล้วแต่เราครับ

ผมอธิบายไม่ค่อยเก่ง อาศัย ดุ๋ย.......... ดุ๋ย เข้าไปเลย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ไปครั้งแรก แนะนำหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ม.ค. 2552, 08:24:52 »
ไม่ก็ไปที่กุติใหญ่อะครับถามคนทีวัดได้รุ้จักหมดครับ
ไม่ต้องเตรียมอะไรครับ นอกจากศรัทธา และปัจจัยครับ
หรือจะลงกับหลวงพี่ติ่งก็ได้ครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ