ผู้เขียน หัวข้อ: ดวลเดือด-สนั่นปั๊ม! จ่า"เหนียว"ยิงไม่เข้า  (อ่าน 3044 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
"ตร. กรุงเก่าวิสามัญแก๊งยาบ้ารายใหญ่ตายสยองในปั๊มน้ำมัน เปิดฉากดวลปืนกันสนั่นยิ่งกว่าในหนัง

คนร้ายโดน 2 นัดดับสยอง ต่อหน้าแฟนสาวที่นั่งตัวสั่นอยู่ในรถ ค้นเจอยาบ้าซุกกกน.ถึง 600 เม็ด

จ.ส.ต.รอดปาฏิหาริย์มีแค่รอยช้ำแดงๆ ที่หน้าอกเชื่อตะกรุดหลวงพ่อจำลอง วันเจดีย์แดง พร้อมเหรียญหลวงพ่อสรวง ขอนแก่นปกปักรักษา"

จากหนังสือพิมพ์ข่าวสด วันที่ ๑๘ มกราคม ๒๕๕๒ ครับ

ขอขอบคุณ ที่มาครับ http://www.matichon.co.th/khaosod/view_news.php?newsid=TUROd01ERXdOVEU0TURFMU1nPT0=%C2%A7ionid=TURNd01RPT0=&day=TWpBd09TMHdNUzB4T0E9PQ==

น่าสนใจนะครับ ใส่ของดีไปทำดีปราบคนร้าย

กับมีของดีไปดื่มเหล้า   ๒ ข่าว ๒ ขั้ว ครับ 

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ YaKuZiA

• ทุติยะ
  • **
แหล่ม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตะกรุดหลวงพ่อจำลอง แน่นอนสุดๆครับผม ข่าวดัง  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เหนียวสุดๆ ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ว้าว

มีจริงด้วยแฮะ

แต่อย่างว่าแหละค่ะ

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

สิ่งศักสิทยังไงก้อต้องช่วยคนดีให้พ้นภัยจากคนเลวค่ะ

ยังไงก้อขยันทำความดีกันไว้นะคะ

คนดีตกน้ำไม่ไหว ตกไฟไม่ไหม้อยู่ฮ่ะแว้วววว :017:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สุดยอดครับผม

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
คนดีๆ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ย่อมคุ้มครองครับ
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ทำดีต้องได้ดีครับ สาธุ 31;

ออฟไลน์ gunno

• ทุติยะ
  • **
ยังไม่ถึงที่ตายวายชีวาตม์  ใครพิฆาตเข่นฆ่าไม่อาสัญ :095:
เจ้าจงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้....ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดิน ก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลยจะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า......(สมเด็จพระพุฒาจารย์ฯ )

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้ววว ผู้พิทักสันติราช  :016:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
อย่างน้อยก็ยังมีข่าวที่ดีๆบ้าง

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
สุดยอดจิงๆ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

พุทธคุณตะกรุด บวก คุณความดีที่ปกป้องสังคม ประเทศชาติ

สุดยอดจริงๆครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
 :016: ดวงและพุทธคุณที่คุ้มกันครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ยังไม่ถึงที่ตายวายชีวาตม์  ใครพิฆาตเข่นฆ่าไม่อาสัญ :095:

แม้ว่าถึงคราวตายวายชีวัน  ไม้จื้มฟันทิ่มเหงือกยังเสือกตาย... :095:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
คุณพระคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
คนดีพระย่อมคุ้มครองครับ ผมว่างั้นนะ อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ