ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าสักต์ครั้งหนึ่งได้มากที่สุดกี่รูปคับและพานครูอย่างไรคับ  (อ่าน 1546 ครั้ง)

ออฟไลน์ donutt

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมศรัทธามาก และกำลังจะไปสักที่วัดบางพระครับ ผมมาจากสุรินทร์มีเวลาน้อยคับ แต่อยากลงน้ำมันไห้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทนความเจ็บได้ ไม่ทราบว่าท่านจะเมตตาหลายๆรูปได้มั้ยคับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ได้ครับผม วนหลายๆพานได้อยู่ครับ จะได้กี่ยันต์ก็ขึ้นอยู่กับความอึดส่วนบุคคลครับ  :005:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ไม่มีปัญหาครับ ถ้าท่านไหว (รอไหว,ทนไหว) ก็ยกพานได้อีกครับ 

ส่วนตัวคิดว่า การสักควรใจเย็นๆ ศึกษายันต์ต่างๆ แล้วค่อยๆรับมา แต่ถ้าไม่สะดวกในการเดินทางบ่อยๆ ก็ลองได้ครับ

เป็นกำลังใจให้ได้ของดี เต็มที่ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ก็พานละรูปครับ วนเอา
อดทนได้แค่ไหน ก็ต้องแล้วแต่เราแหละครับ
หุๆๆ  :005: ผมเจอสี่อย่างเข้าไปวันนึง
ก็เต็มกลืนแล้วครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
สู้ๆ นะ จะได้เป็นศิษย์บางพระเต็มตัวไงค่ะ :017:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ที่หลังผมนี้ หากไม่รวม จิ้งจก ชูชกและแดงเก ก็สักวันเดียวครับ แต่กลับไปนอนหงายไม่ได้2วันเลยล่ะครับ อยากได้ของดีอยู่ไกลก็ต้องทนนะครับ แต่ต้องวนหลายกุฏิ หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
ผมศรัทธามาก และกำลังจะไปสักที่วัดบางพระครับ ผมมาจากสุรินทร์มีเวลาน้อยคับ แต่อยากลงน้ำมันไห้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทนความเจ็บได้ ไม่ทราบว่าท่านจะเมตตาหลายๆรูปได้มั้ยคับ ขอบคุณมากครับ

:090:ตอนที่ผมไปสักครั้งแรก   ผมก็เดินทางไกลเหมือนกันครับ   ก็อย่างที่เพื่อนๆสมาชิกบอกนั้นแหละครับ   ถ้ารอได้   ทนไหว   ลองดูครับ :090:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ส่วนเราก็มาจาก หาดใหญ่ แต่ก็คุ้มค่าแล้วล่ะ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ  :002: