ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปวัด  (อ่าน 764 ครั้ง)

ออฟไลน์ EK ORE

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
จะไปวัด
« เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 08:27:09 »
ผมจะไปวัดวันศุกร์นี้คนจะเยอะไหมครับ แล้วอาจารย์หนวดจะอยู่ไหมครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: จะไปวัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 12:37:38 »
โดยมากที่วัดบางพระวันธรรมดา คนจะน้อยกว่า วันหยุด ครับแนะนำให้ไปเช้าๆ คนจะน้อย  ส่วน อาจารย์หนวดจะมาช่วยสักใน

วันเสาร์ และ อาทิตย์ โดยสักอยู่ที่กุฏิหลวงพี่ต้อย สิ่งที่ต้องเตรียม มีดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่
[shake]ค่าครู 25 บาทเท่านั้น[/shake][/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.พ. 2552, 12:38:09 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: จะไปวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 03:21:35 »
ครับต้องไปเช้าๆ
ส่วน ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่อะไรต้องๆๆไม่ต้องเอาไปก็ได้ครับ
มีจำหน่อยที่นั้นเลยครับ
เอาไปแต่ตังก็พอแล้ว