ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยสักพระพิฆเนศ บ้างครับ ใช้ทางด้านไหนครับ  (อ่าน 8783 ครั้ง)

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากทราบครับ เพราะว่าอยากสักนะ ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
พระพิฆเนศวร ท่านเป็นบรมครูทางศิลป์ครับ
เป็นมหาเทพแห่งความสำเร็จ ที่เค้านิยมบูชาท่าน
ก็เพราะว่าอยากประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน หรือในด้านที่
ท่านเป็นบรมครูของพวกช่างศิลป์ครับ
แต่พวกรูปเทพนี่ ผมเคยได้ยินว่าสักไปแล้วถ้าเป็นไปได้ก็งดทานเนื้อวัวด้วยก็จะดีมากๆอะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
บูชาพระพิฆเณศ จะพบแต่คำว่า "สำเร็จ มีศิลปะในการงาน ไอเดียบรรเจิด "  :005:  :005:

ก็แปลกดีครับ ไม่ลองไ่ม่รู้ครับ  :048:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
มีความมั่นใจมากขึ้น จะทำอะไรส่วนมากจะสำเร็จครับพี่นอง 31; 31; 31;

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ผมว่าจะไปสักบ้างเหมือนกันครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
น่าจะเรื่องความสำเร็จ ความคิด การสร้างสรรค์งานใหม่ๆนะครับ
ตามความคิดเห็นความเชื่อส่วนตัวนะครับท่าน ด้วยความเคารพ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อยากทราบครับ เพราะว่าอยากสักนะ ครับ
พระพิฆเณศวร เทพเจ้าแห่งความสำเร็จ ศิลปะวิทยาการแขนงต่างๆ ครับ  :001:

ออฟไลน์ คนบางแวก

• ปฐมะ
  • *
  • ตัวจริงเสียงจริง
**พระอาจารย์เคยกล่าวไว้ว่า คนไทยเรานับถือท่านเป็นเทพเจ้าแห่งความสำเร็จ ฉะนั้นการสักรูปท่านถือเป็นการน้อมนำมาปฏิบัติและเป็นกำลังใจในการต่อสู้อุปสรรคต่างฯ ในการดำเนินชีวิตครับ

ขอบคุณครับ
หน่วยตบเกรียน.....  วัดบางพระ

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
4/2/2552 หลวงพี่ญา ท่านเมตตาสักให้

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• ตติยะ
    • อีเมล
แล้วตามมีผลตามาไหมครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วัดหุ่บกะหลำสายชัยนาทครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ห้ามกินเนื้อนะ อย่ากินเหล้านะ บอกแค่นี้ ^^ แต่ให้ดีถือศีลบางทีนั่งบ่อยๆนะเวลาขอพรท่านต้องทำให้ได้นะ แล้วจะดีๆครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
พี่พีชช กลับมาแล้วครับพี่น้องงงงงงงงง