ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ดำดื้อ แดงเกเรเป็นอย่างไรครับ  (อ่าน 38435 ครั้ง)

ออฟไลน์ newzaa007

• ตติยะ
ใครเคย สักดำดื้อ แดงเกเร บ้างครับ แบบเต็มๆ สูตรอ่ะ ครับ

เวลาขึ้น นี้ ขึ้นเป็นตัว หรือ ท่าทาง อะไรครับ มีกิริยาอาการอย่างไร ครับ

ขอบคุณน่ะครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

ผมสักแดงเกกับอาจารย์ประโยชน์ดินแดงมาครับ ตามแบบจะถือพระขันธ์  แต่ผมขอท่านเปลี่ยนเป็นถือขวานแทนครับ ตามที่ได้ฟังมา ดำดื้อ จะคล้ายกันแต่มือสองข้างยกนิ้วชี้ ชี้ขึ้นฟ้า  และดำดื้อ+แดงเก เล่ากันว่าเป็นศิษย์หลวงพ่อ ตกเย็นดื่มเหล้าเมาแล้วชอบเอามีดดาบ ฟันกันเล่น เป็นประจำ ตอนของขึ้นนี้ แล้วแต่บุคคลนะครับ ต่างคนต่างลีลา หากข้อมูลที่ลงผิกพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2552, 06:45:05 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เรื่องดำดื้อ แดงเก ผมไม่ค่อยรู้นะครับ
แต่เรื่องของขึ้นอย่าไปกังวลเลยนะครับ บางคนสักมาเต็มตัว ของไม่เคยขึ้นเลยครับท่าน
ผิดถูกประการใด ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
วิชาดำดื้อแดงเก มันมีหลายที่หลายสายครับ
แต่ถ้าเป็นของวัดบางพระ จะเป็นรูปคนสองคน
คนนึงถือขวาน อีกคนถือดอกไม้
ผมก็เคยสักครับดำดื้อ แต่แดงเกไม่ได้สัก
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

...เค้าว่า ทั้งสองอย่างนี้ ไม่นิยมสักเอาไว้ใน ตัวคนเดียวกันเหรอครับ..

..ถึงว่า ผมดื้อๆ ชอบกล  39;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ของท่านack01  สักอยู่ด้วยกันไม่ตีกันแย่รึครับ

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
รวมทั้ง2 อย่าง จะตีกันเองเปล่า 555
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ดื้อเรื่องไรครับพี่เอ็ก ........  :007:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

...เค้าว่า ทั้งสองอย่างนี้ ไม่นิยมสักเอาไว้ใน ตัวคนเดียวกันเหรอครับ..

..ถึงว่า ผมดื้อๆ ชอบกล  39;..
ครับ
 ผมสมัยก่อน
เค้าไม่สักทั้ง
ดำดื้อแดงเก
  คนเดียวกัน
สองตัว
เค้าว่าทั้งดื้อทั้งเก
 เดี้ยวมันจะไปใหญ่
อีกเรื่องเค้าว่ากัน
อันนี้ศิษย์ที่หลวงพ่อเปิ่นสักเอว
เค้าว่าเวลาเมา หรือมีเรื่องคนเข้ามาทำข้างหลังจะรู้ตัว นะครับ
   ฟังเค้าเล่านะครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• ตติยะ
อ่าส์ครับ แล้ว แรงกว่าขนมต้มหรือเปล่า ครับๆ หรือยังมีแรงกว่า ยันต์นี้อีกครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ป๋มสักแดงเกคับอยากทราบคาถาอ่ะคับ....

• อัฏฐมะ
ของสำนักผม "เกเรเมเถ"ครับ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :093: ผู้หญิงสักได้มั้ยค่ะ... :065:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
เด่นได้ไหนคับ

• อัฏฐมะ
สักได้นะครับผมเห็นบางคนเค้าสักแต่ ดำดื้อ-แดงเกนี่ ออกแนวบู๊ๆ นะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ดำดื้อแดงเก ผมเห็นส่วนมากผุ้ชายจะสักกันน่ะครับ
ไม่เคยเห็นหลวงพี่ท่านสักให้ผู้หญิง แหะๆ
เพราะมันออกแนวบู๊สุดๆๆ ประมานว่าอาจจะร้อนได้น่ะครับ
 :009:

ออฟไลน์ บารมีพ่อแก่

• หมอดู 19
  • ทุติยะ
  • **
เวลาโมโหแรงเยอะมากฮะ
เอาชนะตนเอง  ก่อนจะเอาชนะคนอื่น[shake][/shake]

• ตติยะ
มีแรงกว่ายันต์นี้อีกไหมครับ   :002:  :002:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
มีใครรู้จักมหาเมฆ บ้างมั๊ยครับ...

• ตติยะ
มีใครรู้จักมหาเมฆ บ้างมั๊ยครับ...

มันเป็นอย่างไรหรอ ครับ ช่วยชี้ไข หน้อยครับ

ออฟไลน์ mootongdang

• ตติยะ
    • อีเมล

มันเป็นอย่างไรหรอ ครับ ช่วยชี้ไข หน้อยครับ

มหาเมฆใช่ยันต์ของหลวงปู่แล วัดพระทรง หรือเปล่าครับ...จำได้คลับคล้ายคลับคลา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2552, 07:07:59 โดย mootongdang »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
อยากสักทั้ง 2 รูปเลย ผู้หญิงทำได้อ๊ะป่าว :093:

• อัฏฐมะ
สักได้ครับ สักได้แน่นอน แค่เห็นกับตาตัวกระผมเองมาแล้ว

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

มหาเมฆใช่ยันต์ของหลวงปู่แล วัดพระทรง หรือเปล่าครับ...จำได้คลับคล้ายคลับคลา

ครับ ยันต์มหาเมฆ ของหลวงปู่แล วัดพระทรง จังหวัดเพชรบุรี   เป็นรูปคล้ายๆ ดำดื้อ ของบางพระเราละครับ

• สัตตมะ
  • **
สักได้ครับ สักได้แน่นอน แค่เห็นกับตาตัวกระผมเองมาแล้ว

จะเด่นยังไงล่ะ บอกหน่อยนะ  :054:

• อัฏฐมะ
เหนียว ครับ อยู่ยงคงกระพันครับ หากคนสักถูกตีล้มแล้วโดนซ้ำ ที่นี้เป็นตาเอาคืน เคยโดนกับตัวมา เอาเป็นออกแนวบู๊ครับ ฟันธง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เหนียว ครับ อยู่ยงคงกระพันครับ หากคนสักถูกตีล้มแล้วโดนซ้ำ ที่นี้เป็นตาเอาคืน เคยโดนกับตัวมา เอาเป็นออกแนวบู๊ครับ ฟันธง

ผมว่า หยั่งพี่คงไม่ล้มง่ายๆหลอก ครับ ......ผมว่าคนที่มาใส่พี่น่าล้มมากกว่า  :075:

• ผู้คุมกฎ

จะเด่นยังไงล่ะ บอกหน่อยนะ  :054:

จะสักไว้ไปตีกับใครครับ  11;

..แค่ลิงลมถือดอกบัวที่มีอยู่ ก็บู๊พอแล้วจ้า..

...ยุ วา พะ วา...

• ตติยะ
ครับผม ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
หุหุ

ผมชอบ หนุมาน มากกว่า

แรงดี ไม่มีตก!! (ถ้าตกต้นไม่ก็คงจะเจ็บ..ฆริ ฆริ  :005:)
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
สวยทุกคนเลย
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ Rune_Team

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมสักกับอ.โบ้มาผมได้ดำดื้อมา อ.โบ้ว่าเอาไปเเค่ตัวเดียวพอไม่งั้นได้2ตัวอาจจะติดคุกเลยก็ได้
นักเลงในยะลาหลายคนได้มาเกือบทุกคน บางคนสักเพื่อความเมตตามหานิยม เพื่อการค้า่ขาย
ส่วนบางคนสักป้องกันตัว ส่วนพวกนักเลง
สักกเอาไว้ตีคนไม่ดีหรือพวกอันธพาล นักเลงส่วนยากจะได้ดำดื้อ เเละ เเดงเก คับ ข้อมูลที่ได้มามีเพียงเเค่นี้เเหละคับ
เด๋วได้ศึกษา จะเล่าสู่กันฟัง

• สัตตมะ
  • **

จะสักไว้ไปตีกับใครครับ  11;

..แค่ลิงลมถือดอกบัวที่มีอยู่ ก็บู๊พอแล้วจ้า..

...ยุ วา พะ วา...

บู๊ยังไง ไม่ค่อยบู๊เลย  13; ถ้าได้มากอีกนะ น้องลิงคงมีอะไร หนุก ๆ กว่านี้
แต่ช่วงนี้ก็สับรางไม่ทันแล้ว 30; 18;

• ตติยะ
ผมสักกับอ.โบ้มาผมได้ดำดื้อมา อ.โบ้ว่าเอาไปเเค่ตัวเดียวพอไม่งั้นได้2ตัวอาจจะติดคุกเลยก็ได้
นักเลงในยะลาหลายคนได้มาเกือบทุกคน บางคนสักเพื่อความเมตตามหานิยม เพื่อการค้า่ขาย
ส่วนบางคนสักป้องกันตัว ส่วนพวกนักเลง
สักกเอาไว้ตีคนไม่ดีหรือพวกอันธพาล นักเลงส่วนยากจะได้ดำดื้อ เเละ เเดงเก คับ ข้อมูลที่ได้มามีเพียงเเค่นี้เเหละคับ
เด๋วได้ศึกษา จะเล่าสู่กันฟัง

แล้วเคยมีใคร สัก 2 ตัว ไหมคับๆ