ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ  (อ่าน 1566 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohhonui

• อยากไปวัดจังเลยแต่ไม่มีเวลา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - ohhonui@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - ohhonui
รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ
« เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 11:52:53 »
คือแบบว่าเพื่อนผมเค้าอยากไปสักที่วัดบางพระแต่ว่าตัวเค้านั้นได้สักมาจากอาจารย์หนูมาแล้วได้มาหลายอย่างเหมือนกันตรงกลางหลังนะครับ
คืออยากจะถามว่าถ้าไปสักที่วัดต้องขึ้นยันต์ครูก่อนเลยหรือไม่อย่างไรครับหรือว่าจะต้องทำยังไงคือเพื่อนผมอยากไปสักที่วัดมากครับรบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 12:35:47 »
เท่าที่เคยเจอมา ถ้ายังไม่ขึ้นยันต์ครูพระอาจารย์ก็จะให้ ๙ ยอดนะครับ แต่ถ้ามียันต์ครูจากสำนักอื่นแล้ว ก็จะให้อย่างอื่นแล้วแต่ความเหมาะสม

หลังยังว่างเยอะ ก้ออาจเริ่ม แปดทิศ งบน้ำอ้อยไปเลย ถ้าสักมาเขียวแล้วก็เติมรุปให้ 

คงไม่ตายตัวครับ  แล้วแต่พระอาจารย์แต่ละรูปจะพิจารณาความเหมาะสม

ที่แน่นอนที่สุดไปที่วัดได้สักแน่นอนครับ พระอาจารย์ให้ของดีแน่นอน   :016:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 12:50:23 »
ทางวัดบางพระเราไม่ปิดกั้นไม่ว่าท่านจะเป็นเพศใด หรือเคยสักยันต์หรือสัก Tattoo มาจากสำนักใดมาก่อน ขอเพียงท่านเลื่อมใสศรัทธาในองค์หลวงพ่อเปิ่น ทางวัดเราและหลวงพี่หลวงน้าตลอดจนครูช่วยสักทุกท่านยินดีต้อนรับศิษย์ทุกคนครับ แล้วท่านจะรู้ว่าความเมตตาของพระอาจารย์ท่านที่เปี่ยมล้นนั้นจะหาสำนักใดเสมอเหมือนได้ยาก  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 01:05:47 »
เท่าที่เคยเจอมา ถ้ายังไม่ขึ้นยันต์ครูพระอาจารย์ก็จะให้ ๙ ยอดนะครับ แต่ถ้ามียันต์ครูจากสำนักอื่นแล้ว ก็จะให้อย่างอื่นแล้วแต่ความเหมาะสม

หลังยังว่างเยอะ ก้ออาจเริ่ม แปดทิศ งบน้ำอ้อยไปเลย ถ้าสักมาเขียวแล้วก็เติมรุปให้ 

คงไม่ตายตัวครับ  แล้วแต่พระอาจารย์แต่ละรูปจะพิจารณาความเหมาะสม

ที่แน่นอนที่สุดไปที่วัดได้สักแน่นอนครับ พระอาจารย์ให้ของดีแน่นอน   :016:

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 01:21:27 »

ที่แน่นอนที่สุดไปที่วัดได้สักแน่นอนครับ พระอาจารย์ให้ของดีแน่นอน   :016:

ขออภัยอย่างแรงครับ พลาดไปใช้คำว่า ก้อ ผิด ที่ถูกต้องเป็น ก็ นะครับ  ตัวอย่างไม่ดี  ขอโทษจริงๆครับผม   :054:  :054:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 01:29:07 »

ขออภัยอย่างแรงครับ พลาดไปใช้คำว่า ก้อ ผิด ที่ถูกต้องเป็น ก็ นะครับ  ตัวอย่างไม่ดี  ขอโทษจริงๆครับผม   :054:  :054:
สมกับที่เป็นท่านอชิตะนะครับ ภาษาไทยไม่พลาด ผิดแล้วมาแก้ไขลูกผู้ชายตัวจริง แอนตาซินแจกเข็มละ 500
เข้าเรื่องซักทีนะครับ  ก็อย่างที่ทุกท่านตอบนะครับผมไม่มีอะไรเสริมนะครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 02:12:54 »
คือแบบว่าเพื่อนผมเค้าอยากไปสักที่วัดบางพระแต่ว่าตัวเค้านั้นได้สักมาจากอาจารย์หนูมาแล้วได้มาหลายอย่างเหมือนกันตรงกลางหลังนะครับ
คืออยากจะถามว่าถ้าไปสักที่วัดต้องขึ้นยันต์ครูก่อนเลยหรือไม่อย่างไรครับหรือว่าจะต้องทำยังไงคือเพื่อนผมอยากไปสักที่วัดมากครับรบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับขอบคุณครับ
ขึ้นอยู่ว่าเพื่อนคุณสักหมึกหรือน้ำมันมาก่อน ถ้าสักหมึกมาหลวงพี่ก็จะพิจารณาเมตตาสักหมึกรูปยันต์ตามตำหรับวัดบางพระ ถ้ามีรูปเต็มหลังท่านก็เมตตาล้อมอักษขระให้
แต่ถ้าสักน้ำมันมาก่อน ท่านก็จะถามว่าท่านสักอะไรมาบ้าง ที่เหลือท่านก็จะเมตตาสักให้เอง เพราะสักน้ำมันมาก่อนสามารถสักทับได้
ปล. ให้หลวงพี่เมตตามอบยันต์ให้เราดีกว่า ไปสักแบบขอรูป เพราะท่านศึกษามาก่อนท่านรู้ว่ายันต์ไหนควรวางตรงไหน ด้วยความเครพ :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 04:41:16 »
ยินดีต้อนรับทุกสำนัก ไม่มีปัญหาครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 07:52:18 »
ก็น่าจะอยู่นะครับผม มาครั้งแรกก็อาจจะได้เก้ายอด ครับ ก็ถือว่าเป็นยันต์ครูครับ หรือไม่ก็แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะจัดให้อ่ะนะครับ ลองมาดูครับผม โชคดีครับผม :001:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 11:30:07 »
ดีครับเปิดกว้างไม่ปิดกั้น