ผู้เขียน หัวข้อ: เสื้อที่ใส่เข้าร่วมงานไหว้ครู  (อ่าน 4143 ครั้ง)

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
อยากจะบอกว่า 

ขอร้องให้ใส่เสื้อที่สุภาพ  เรียบร้อย

เหมาะกับมาวัด  มาทำบุญ 

สายเดี่ยว  คล้องคอ  ขอนะ

เกรงใจ  หลวงพ่อ  หน่อย  พระมาร่วมงานก็เยอะ

รู้ว่าอยากโชว์แต่เห็นทุกปีเลย  มันไม่เหมาะ  ไม่ถูกต้องด้วย

ยังไงก็ช่วยแต่งให้เหมาะสมหน่อยนะค่ะ

หรือใครมีความเห็นยังไงก็ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
[/font]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: เสื้อที่ใส่เข้าร่วมงานไหว้ครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 01:53:36 »
เห็นด้วยครับ คนไปวัด อยากเห็นความสงบ ความเคารพในครูบาอาจารย์ ภาพที่หาชมได้ยาก

ภาพการแต่งตัวแบบนั้นเห็นบ่อยแล้วครับ  ขอแบบสวยอย่างมีคุณค่า น่ารักที่ความดี  กันดีกว่าครับ   :054:  :054:

ส่วนพี่ๆ ผู้ชายเต็มที่ไปครับ ถอดได้ อยากเห็นลายสักงามๆ    :004:  :004:  :004:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ตอบ: เสื้อที่ใส่เข้าร่วมงานไหว้ครู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 01:57:52 »
ก็เสื้อเวบเราไงครับ  เห็นจองกันเยอะ ใส่ไปกันให้เยอะๆ นะครับ :005: :005: :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 02:01:18 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งและสุดสุด ไม่เฉพาะวันไหว้ครูเท่านั้น... ไปวัดตามปกติก็ความแต่งให้มิดชิดครับ

ปลอดภัยต่อตนเอง และยังเป็นตัวอย่างที่คนรุ่นหลังจะทำตามด้วยครับ น่าชื่นชมครับ ...  :089:

ออฟไลน์ JaOaT

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - jaoat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 02:20:00 »
ผมเห็นด้วยกับการแต่งกายครับ
ผู้หญิงสมัยนี้ไม่รู้เป็นอะไรชอบโชว์กันจัง
แม้แต่ในวัดก็ไม่เว้น
ไม่ว่าจะไปวัดไหนก็มีให้เห็น
พวกเราควร รณรงค์ ใส่เสื้อให้มิดชิด
เพื่อเป็นแบบอย่างให้กับเยาวชนรุ่นหลังสืบไป

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 02:46:12 »
เดี๋ยวผมกับพี่เก่งบ้านดอน เป็นหน่วยพิเศษเอง ปปสตก. (ปราบปรามสาวที่แต่งกายไม่สุภาพ) ครับ .... ใครใส่มาขอเชิญไปสอบปากคำเป็นกรณีพิเศษนะครับ
  :004: 555+     :007:

ไงก็ขอความกรุณาด้วยนะครับ ช่วยๆกันหน่อยครับ วัดนะครับไม่ใช่ห้าง    :058:

ให้พี่อชิตะเป็นหน่วยสืบและกัน ครับ 555 ใครจะสมัคหน่วยนี้ติดต่อ พี่สิบทัศได้นะครับ 555+ จัดไปอย่าให้เสีย
(ขำๆหนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2552, 02:58:19 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 03:40:57 »
เดี๋ยวผมกับพี่เก่งบ้านดอน เป็นหน่วยพิเศษเอง ปปสตก. (ปราบปรามสาวที่แต่งกายไม่สุภาพ) ครับ .... ใครใส่มาขอเชิญไปสอบปากคำเป็นกรณีพิเศษนะครับ
  :004: 555+     :007:

ไงก็ขอความกรุณาด้วยนะครับ ช่วยๆกันหน่อยครับ วัดนะครับไม่ใช่ห้าง    :058:

ให้พี่อชิตะเป็นหน่วยสืบและกัน ครับ 555 ใครจะสมัค (ขอเติม "ร" นะ)หน่วยนี้ติดต่อ พี่สิบทัศได้นะครับ 555+ จัดไปอย่าให้เสีย
(ขำๆหนะครับ)

เป็นความคิดที่ดีนะ แบ่งเป็นโซนไปเลยดีมั๊ย เช่น สายเดี่ยว ฝั่งซ้าย ขาสั้นฝั่งขวา เกาะอก อยู่ข้างหน้า (ปกติก็อยู่ข้างหน้า)   31; 31; 30; 27; ถ้าแต่งตัวเรียบร้อยก็ผ่านเข้าไปโซนสีเขียว ดีอ๊ะป่าว 21;
แหม๋ แต่ละคน หน้าตา......ดี  20; 20; ทั้งนั้นเลยนะ  ไม่รู้ว่าวันนั้นของจะขึ้น หรือว่า อะไรจะขึ้นตามตัวนะ  18; 24;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2552, 03:41:44 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 04:08:25 »
 :054: เห็นด้วยและจะนำไปปฏิบัติตามค่ะ...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 05:21:48 »
ท่านเอ็มๆ งั้นผมขอสมัครเป็นอาสาหน่วยท่านด้วยได้ม่ะ ทำงานเพื่อสังคมจริงๆ ผมชอบ :003:
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 05:37:40 »
เตือนสาวๆ วัยรุ่นวัยชราภาพ ทั้งหลาย ไหว้ครู อากาศร้อนนะจ้ะ ใส่สายเดี่ยวไปไม่กลัวดำหรอจ้ะ

ใส่เสื้อคุมแขนยาวเลย อากาศแดดเปรี้ยงๆ ไม่กลัวดำกันหรอจ้ะ ........  :095:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 06:03:34 »
เป็นพิธีที่ศักดิ์สิทธิ์ ใครรู้ว่าแต่งตัวไม่เหมาะสมไม่ควรมาไหว้ครูเพราะไม่ให้เกียรติสถานที่  ที่เคารพสักการะไหว้ครูบาอาจารย์
ขอร้อง แต่งกายให้เรียลร้อยด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ :054: :054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

cho presley       

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 09:02:42 »
ปีที่แล้วมีอยู่คนอะโห ใส่แบบนี้เข้าวัด  :075: แหมๆๆ ทำไปได้  :075: แต่งกายสุภาพละกันนะครับ  :001:

ออฟไลน์ เซียนกอล์ฟจร้า

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 09:58:42 »
ขอบคุณครับ
ทำดีได้ไร

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 10:16:11 »
ผมว่าทุกท่านคงให้เกียรติ สถานที่ศักดิ์สิทธิ์ นะครับ