ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปวัดเต็มแก่ มาตั้งแต่ต้นอาทิตย์แล้ว ใครว่างๆมาทำงานแทนหน่อยครับ หุหุ  (อ่าน 1140 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
อยากไปวัด มีสิ่งที่อยากไปทำ2-3อย่าง ไปไม่ได้เลยอ่ะ เดี๋ยววันนี้ เจ้ากรมยุทธการ เข้ามาอีก
ใครว่างๆ มาแปลงตัวเป็นผม ทำงานแทนทีสิครับ  :002:

เสาร์อาทิตย์นี้ก้หมดสิทธิ์ ไปอีก  :070:

ต้องพาชาวบ้านไปออกรอบถึง สัตหีบ อ๊ากกกก

ส่วนใหญ่ลูกศิษย์บางพระติดเข็ม ผมติดบารมีธรรม อยากไปวัดทำบุญ(เช่าวัตถุมงคลสร้างพิพิทธภัณท์และถวายแอลกอฮอล์ แอลกอฮอล์ตั้งใจไปถวายทุกครั้งที่ได้ไปวัดอยู่แล้ว) :004: :004: :004:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
หว่า ไม่ใช่แฟน ทำแทนไม่ได้อ่ะครับ อิอิ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
หว่า ไม่ใช่แฟน ทำแทนไม่ได้อ่ะครับ อิอิ

ไม่ใช่แฟนสิครับมาทำให้เพื่อนได้เต็มที่ หุหุหุ

ขืนให้แฟนบุกที่ทำงานบ่อยๆ น้องเปิ้่ลเชอรี่น้องไวน์ จะทำอย่างไร ก็จบกัน
:004: :004: :004: :004: :004:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากไปวัดเต็มแก่ มาตั้งแต่ต้นอาทิต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.พ. 2552, 11:23:59 »
เล่นงี้เลยนะพี่ ต่อให้ แฟน ก็ทำแทนไม่ได้หรอก หน้าที่ใครหน้าที่มัน นะจ๊ะ
ถ้าทำแทนกันได้ก็ดีสิ วันไหว้ครูเราจะได้ไปด้วย  :093:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
พรุ่งนี้ก็ทำเนียนๆพาไปออกรอบที่นครปฐมสิครับท่าน จะได้แว๊ปไปทำบุญสมใจครับท่าน   :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2552, 02:51:39 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
พรุ่งนี้ก็ทำเนียนๆพาไปออกรอบที่นครปฐมสิครับท่าน จะได้แว๊ปไปทำบุญสมใจครับท่าน   :095: :095: :095:

ใช่เลย เป็นความคิดที่ดีมาก คุณ berth1999   :016:
พี่ nontaburi ควรจะพิจารณานะค่ะ  05; 17;
พี่อยู่ใกล้กว่าน้องลิงน้อย มีโอกาสไปเที่ยววัดบ่อย ๆ ก็ไปนะ 30;
อย่างน้อยวัดบางพระจะได้มีคนรู้จักมากขึ้นด้วย 25; 25;
ทำบุญกุศลมาก็เผื่อแผ่มาทางนี้บ้างนะคะ 15; 33;

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
5555+ -ขอให้มาได้ดั่งใจหวังนะครับ  :002: