ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องที่พักหน่อยครับ  (อ่าน 2743 ครั้ง)

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
ขอถามเรื่องที่พักหน่อยครับ
« เมื่อ: 20 ก.พ. 2552, 09:37:44 »
พอดีจะไปที่บางพระเเต่ไม่รู้ผมจะพักที่ไหนดีครับเลยมาถามดูครับพอดีจะไปตอนปิดเทอมครับผมก็ไม่ใช่ผู้ใหญ่อะไรเสียด้วย :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขอถามเรื่องที่พักหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.พ. 2552, 09:47:15 »
โรงแรมในนครปฐมก็มี เวลล์ กับ ริเวอร์ นะครับ แล้วแต่สะดวกนะครับ  :001:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามเรื่องที่พักหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.พ. 2552, 09:54:40 »
โรงแรมแบมบู ทางเข้าอยู่ทางขวามือก่อนข้ามทางรถไฟ เยื้องๆกับ ร.ร.ภัทรญาณ ทางที่จะมาวัดบางพระแหละครับ  พักแค่คืนสองคืนก็ยังพอไหวอยู่ เป็นโรงแรมขนาด40-50 ห้องประมาณนั้นถ้าเดาไม่ผิด เพราะไม่เคยใช้บริการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2552, 09:56:54 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ก.พ. 2552, 05:24:37 »
อีกแห่งนะครับ อยู่ใกล้ ๆวัด ที่เรียกว่าทางแยกวัดละมุด
มีโรงแรมพอใช้ได้ครับ  ( ไม่ใช่โรงแรม 88 นะครับ)

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ก.พ. 2552, 06:25:53 »
วัดมีที่ให้นอน...นอนที่วัดก็ได้นะครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.พ. 2552, 09:09:56 »
ขอเห็นหน้าหน่อยได้ไหมครับ เพราะแรกๆผมก็คิดแบบคุณแหละ ว่ากลัวจะไม่มีที่พัก แต่พอไปบ่อยๆเข้า ก็เลยรู้จักพี่แถวนั้น(พี่กุ้งที่อยู่แผงดอกไม้ธูปเทียนหน้ากุฏิหลวงพี่ญา)ก็เลยได้ไปนอนบ้านพี่เค้า อยู่ตรงข้ามวัด ปล.จะไปวันไหว้ครูใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.พ. 2552, 11:04:11 »
นอนวัดดีที่สุดได้บรรยากาศดีออก แถมประหยัดดีด้วย  :015:

นอนโรงแรมเด๋วก็มีคนมาเคาะประตูบ่อยๆ นอนก็ไม่หลับ เด๋วจะเสียเงินแล้วผวาเลือดบวกละเซงเลย :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.พ. 2552, 11:08:50 »
นอนวัดดีที่สุดได้บรรยากาศดีออก แถมประหยัดดีด้วย  :015:

นอนโรงแรมเด๋วก็มีคนมาเคาะประตูบ่อยๆ นอนก็ไม่หลับ เด๋วจะเสียเงินแล้วผวาเลือดบวกละเซงเลย :095:

นอนที่โรงแรมแบมบูอินท์ จะรำคาญเสียงรูดม่านเอาด้วยนะพี่เนอะ หุหุ.. 14;

..นอนวัดปลอดภัย ผีไม่หลอกครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ก.พ. 2552, 11:54:31 »
นอนที่โรงแรมแบมบูอินท์ จะรำคาญเสียงรูดม่านเอาด้วยนะพี่เนอะ หุหุ..

..นอนวัดปลอดภัย ผีไม่หลอกครับ..

สงสัยศิษย์น้องเราจะใช้บริการบ่อยๆ ของเสน่ห์ยิ่งเต็มตัวอยู่ 11;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2552, 11:55:10 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 08:21:33 »
 :090:ขอบคุณในข้อมูล   เรื่องของที่พัก   ที่ช่วยกันแนะนำมา :054:   จริง ๆ แล้วผมก็ตั้งใจ   จะนอนที่วัดนั่นแหละครับ   แต่ผมมีสมาชิกไปด้วยกันอีกหลายคน   จึงไม่สะดวก(มีผู้หญิง)   จึงคิดว่า   ผมควรจะหาห้องพักให้ผู้หญิง   ที่ใกล้วัดมากที่สุด   เพื่อความสะดวกของผู้หญิง
เพราะว่า   เราอยู่กันหลายวัน.ส่วนตัวผมไม่มีปัญหา   นอนที่วัดก็ได้   ยังไงก็รบกวนเพื่อน ๆ พี่ ๆชาวบางพระด้วยก็แล้วกัน :090:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 11:26:30 »
ครับที่ผมว่าผมไม่ใช่ผู้ใหญ่นี่ผมอายุ15เองครับจะ16ปีนี้ครับ :075:นอนวัดก็ดีนะผมชอบที่ๆสงบๆไม่มีใครมาเรียกเวลานอน :015:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 12:16:33 »

:005:  :005:  ถูกต้องนะครับ  นอนวัดสบายใจ  รอสักกับหลวงพี่แป๊ว ดีกว่า  :048:  :048:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 01:44:45 »
นอนวัดก็ดีครับ  จะได้บุญด้วยครับ  เช้าเราก็กวาดลานวัด   ตอนสายทานข้าวเสร็จก็เช็ดถูกุฏิ ที่พัก    เป็นทางมาแห่งบุญดีครับ

เงินที่เราจะไปจ่ายค่าโรงแรม  ก็แบ่งสักส่วนหนึ่งมาถวายเป็นค่าน้ำค่าไฟให้วัด ก็ได้บุญอีกหนึ่งต่อครับ

ส่วนผู้หญิงนอนวัดเกรงว่าจะไม่สะดวก  ก็หาโรงแรมแถวๆนั้นนอนก็ได้ครับ  ถึงจะเป็นโรงแรมประเภทไหนก็ไม่เป็นไรครับ เพราะเรามีจิตมาพักเพื่อการถวายความเคารพ  นอบน้อมสักการะต่อครูบาอาจารย์  เล็กๆน้อยๆ ก็หยวนกันครับ 

ผมขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ ในมหากุศลที่ตั้งหน้าตั้งตาเดินทางไกลมาเพื่องานไหว้ครูครับ

หนทางไม่ใช่อุปสรรค  ใจของเราต่างหากที่เป็นอุปสรรค

สาธุ สาธุ  อนุโมทามิ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 01:51:32 »
ครับผมก็มากัน2คนชายทั้ง2ด้วยว่าจะไปลงนํามันอ่ะเเต่ผมลงสายเขาอ้อมาก็เกือบทั่วตัวเเล้วอยากถามว่าจะลงทับได้อีกไหมแล้วก็ที่พี่ว่ากวาดลานวัดเนี่ยงานถนัดผมเลย :075:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 01:55:09 »
นอนวัดก็ดีครับ  จะได้บุญด้วยครับ  เช้าเราก็กวาดลานวัด   ตอนสายทานข้าวเสร็จก็เช็ดถูกุฏิ ที่พัก    เป็นทางมาแห่งบุญดีครับ

เงินที่เราจะไปจ่ายค่าโรงแรม  ก็แบ่งสักส่วนหนึ่งมาถวายเป็นค่าน้ำค่าไฟให้วัด ก็ได้บุญอีกหนึ่งต่อครับ

ส่วนผู้หญิงนอนวัดเกรงว่าจะไม่สะดวก  ก็หาโรงแรมแถวๆนั้นนอนก็ได้ครับ  ถึงจะเป็นโรงแรมประเภทไหนก็ไม่เป็นไรครับ เพราะเรามีจิตมาพักเพื่อการถวายความเคารพ  นอบน้อมสักการะต่อครูบาอาจารย์  เล็กๆน้อยๆ ก็หยวนกันครับ 

ผมขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ ในมหากุศลที่ตั้งหน้าตั้งตาเดินทางไกลมาเพื่องานไหว้ครูครับ

หนทางไม่ใช่อุปสรรค  ใจของเราต่างหากที่เป็นอุปสรรค

สาธุ สาธุ  อนุโมทามิ

ดีมากครับ สาธุๆ บ่ายๆ หลังงพิธี  มีให้กวาดเพียบเลยครับ ทั้งงานทั้งคน ช่วยๆกันครับผม  :054:  :054:  :089:  :089:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 01:57:33 »
ผมยังไม่เคยไปที่บางพระเลยไม่รู้ไปถึงนครปฐมจะไปทางไหนต่อเเล้วพอไปถึงเเล้วควรทำตัวยังไง

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 02:26:07 »
ถ้าไปนอนที่วัด แล้วจะให้นอนตรงไหนอ่ะครับ

ช่วยบอกหน่อยนะครับ

หวังว่าที่นอนคงไม่ใช่ลาดวัดกะศาลาพักศพนะ 555++ ล้อเล่นเด้อ

:016:[bgcolor=#ff93ff]***เทพสายขาว***[/bgcolor] :015:

spirited_man@windowslive.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2552, 02:30:57 โดย เทพสายขาว »
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน