ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติแบ่งปันครับ  (อ่าน 3635 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขออนุญาติแบ่งปันครับ
« เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 11:26:26 »
ขออนุญาติโพสครับ หลังผมเองครับ มีทั้งดำและแดงผสมกัน
นานๆจะได้ถ่ายหลังตัวเองแบบชัดๆเสียที
ยังเหลืออีกเยอะเลย แหะๆ :095: :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขออนุญาติแบ่งปันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 11:28:59 »
แดงงามสุดๆครับท่านลงตัวขอบคุณครับ  :053:

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 11:33:37 »
อ่อเมื่อวานครับ เกือบไม่ได้มานั่งเล่นเวปบอร์ดเสียแล้ว
ประสบอุบัติเหตุรถเสียหลัก เพราะหักหลบแท๊กซี่ ตรงด่านเก็บเงิน
ถนนกาญจนาภิเศกครับ รถหมุนติ้วดริฟ 360 องศาเลยผม
ไปกับเพื่อนสี่คนครับ กลับจากร้านพี่สาวคนสวย ตรงถนนรัตนาธิเบศร์
สุดท้ายหักหลบ ชนกับคอนกรีตกั้นทางครับ ทางมันโค้งเป็นตัว s พอดี
โชคดีครับ ไม่มีใครเป็นอะไรเลยแม้แต่รอยขีดข่วน เครื่องไม่พัง ยังสามารถขับกลับบ้านได้
ทั้งนี้ ผมเชื่อว่าเป็นเพราะยังไม่ถึงฆาตกับเพราะบารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองครับ
เลยอยากจะฝากไว้เป็นอุธาหรณ์ว่า "ดื่มแร้วไม่ขับจะดีกว่าครับ" แหะๆ :095:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 11:35:09 »
หมุนติ้วๆ 360 องศาเลยโดนทั้งหน้าและหลังเลยครับ แย่เลยผม

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 11:40:21 »
ครูบาอาจารย์คุ้มครองครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 11:47:47 »
ค่าเหล้ามันถูก....

... ค่าซ่อมรถมันแพง....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 12:12:04 »
คราวหน้าถ้าเอารถมาจะให้เข็นรถกลับบ้าน  39;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 12:16:42 »
เคาะ ทำสีใหม่ ทั้งคันอีก หลายบาทเลยนะครับ แผลร้ายแรงแบบนี้ สำหรับรถแล้ว

ใช้ความร้อนยืดส่วนออกมา ทำให้เหล็กที่เคยหน้าก็โดนรีดความหนาออกครับ

ต่อไปถ้าชน ก็อาจจะถึงตัว ระมัดระวังให้มากกว่าเดิม อะไรเสียแล้วก็ฟาดเคราะห์ไป

ที่เหลืออยู่ก็ทำให้ดีครับ คนเราพลาดกันได้ ประมาทคือหนทางแห่งความตาย ครับ ...  :089:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 01:12:09 »
โชคดีแล้วครับ ที่ไม่มีใครบาดเจ็บ...
ต้องระวังให้มากครับ...
ให้คิดเอาไว้เสมอว่า "เขาชนเราก็เจ็บ เราชนเขาก็เจ็บ"...
ต่างคนต่างระวัง ช้าแต่ถึงชัวร์ ดีกว่าครับ...{^_^}...
ปล.หลังสวยมากครับ ของ อ.ถึงทั้งหมดเลยหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2552, 01:13:42 โดย TTTUTTT »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 09:13:52 »
คราวหน้าถ้าเอารถมาจะให้เข็นรถกลับบ้าน  39;

เฉพาะเจ้าก็อตนะคะ  ผมไม่เกี่ยว..... อิ อิ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 09:28:16 »

เฉพาะเจ้าก็อตนะคะ  ผมไม่เกี่ยว..... อิ อิ

เฮียโจ้ น่าปลื้มกว่า สถิติถล่มทลายมากกว่า ผมชอบ civic เปิดปะทุน  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2552, 09:31:58 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 10:45:42 »
สวยงามมากครับ น้องก๊อต  วางยันต์ได้สวยงาม ช้าๆ แต่เน้นๆ  อลังการมาก

ที่ขาคงไม่ต้องพูดถึง ของดีมากมายเลยซินะน้อง   :005:  :005:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 11:12:31 »
โชคดีคนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ บุญกุศลที่สร้างไว้พร้อมด้วยบารมีของครูอาจารย์ท่านคุ้มครองครับ

ดื่มไม่ขับ โทรศัพย์ไม่ถือ ครับท่าน  :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 11:18:46 »
สวยงามมากเลย ครับ ท่าน โหเยอะกว่าผมอีกนะครับ แน่นเลย

แคล้วคลาดปลอดภัย ดีแล้ว ครับ สิ่งศักสิทธิ์ คุ้มคอง ครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 11:51:39 »
ด้วยความเคารพครับ พระที่ติดตัวผมในเหตุการณ์วันนั้นคือ
องค์นี้แหละครับ สมเด็จอรหัง ออกวัดบางด้วน(วัดสุขกร) คนสมุทรปราการน่าจะรู้จักดีครับ
พิธีใหญ่ครับ มีหลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว หลวงปู่บุตร วัดบางปลากด หลวงพ่เผย วัดบางหญ้าแพรก และอาจารย์ทองดี
วัดบางด้วน ปลุกเสกครับ มวลสารดีมากๆ เพราะผสมตามสูตรสมเด็จวัดระฆังครับ ใช้กล้วยกับอ้อยเป็นตัวประสาน
พระองค์นี้ปู่ผมท่านเป็นคนกดพิมพ์เองครับ เพราะท่านเป็นเด็กวัดอยู่รับใช้พระอาจารย์ทองดีครับ
นอกจากพระสมเด็จองค์นี้ ก็มีรุปเหมือนหลวงปู่ทองวัดราชโยธา กับเหรียญนั่งพานหลวงปู่แม้น วัดหน้าต่างนอกครับ
สามองค์นี้ติดตัวผมเป็นประจำ ที่เอวมีตะกรุดแม่นางพิมสองดอก ดอกนึงเป็นของวัดท้องไทร อีกหนึ่งดอกเป็นของพระอาจารย์ที่
เคารพรักมากท่านเป็นศิษย์ของหลวงปู่อั๊บ ครับ

ปล รูปนี้ไม่ใช่พระของผมน่ะครับ ยืมรูปจากเวปมาอีกทีนึงคับผม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 01:39:24 »
โชคดีมากๆครับ บารมีพระคุ้มครอง และบุญกุศลที่ท่านทำมา  ทำดีกันเข้าไว้เถอะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 05:04:38 »
ด้วยความเคารพครับ พระที่ติดตัวผมในเหตุการณ์วันนั้นคือ
องค์นี้แหละครับ สมเด็จอรหัง ออกวัดบางด้วน(วัดสุขกร) คนสมุทรปราการน่าจะรู้จักดีครับ
พิธีใหญ่ครับ มีหลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว หลวงปู่บุตร วัดบางปลากด หลวงพ่เผย วัดบางหญ้าแพรก และอาจารย์ทองดี
วัดบางด้วน ปลุกเสกครับ มวลสารดีมากๆ เพราะผสมตามสูตรสมเด็จวัดระฆังครับ ใช้กล้วยกับอ้อยเป็นตัวประสาน
พระองค์นี้ปู่ผมท่านเป็นคนกดพิมพ์เองครับ เพราะท่านเป็นเด็กวัดอยู่รับใช้พระอาจารย์ทองดีครับ
นอกจากพระสมเด็จองค์นี้ ก็มีรุปเหมือนหลวงปู่ทองวัดราชโยธา กับเหรียญนั่งพานหลวงปู่แม้น วัดหน้าต่างนอกครับ
สามองค์นี้ติดตัวผมเป็นประจำ ที่เอวมีตะกรุดแม่นางพิมสองดอก ดอกนึงเป็นของวัดท้องไทร อีกหนึ่งดอกเป็นของพระอาจารย์ที่
เคารพรักมากท่านเป็นศิษย์ของหลวงปู่อั๊บ ครับ

ปล รูปนี้ไม่ใช่พระของผมน่ะครับ ยืมรูปจากเวปมาอีกทีนึงคับผม

อยู่ใกล้ๆกันเลยครับ ผมอยู่แถวสำโรงใต้
แถววัดสุขกรไปบ่อยครับ ไปเล่นบอลในโรงเรียน

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 09:07:52 »
หมึกแดงสวยดีครับ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 03:55:08 »
โชคดีครับแถมยังมีของดีอีกดีๆๆครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 07:33:39 »
อุ้ย!!

หลังท่านก๊อตคุง :032:

ลงหมึกแดงสวยทีเดียวค่ะ :053:

เอ่อ

สภาพรถยับเยินเชียว

ดีนะคะที่ทุกคนไม่เป็นอะไรมาก

เคารพและนึกถึงครูบาอาจารย์เป็นสิ่งดีค่ะ

ท่านก็จะคุ้มครองเรา

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 08:05:37 »
หลังสวยครับ ดวงดีที่รอดมาได้นะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 09:36:29 »
ถือฟาดเคราะห์ไปนะคับ