ผู้เขียน หัวข้อ: ### เสื้อมาถึงแล้ว ขอบารมีจากหลวงพ่อเปิ่นและให้หลวงพ่อสำอางค์ ปลุกเสกแล้ว ###  (อ่าน 3269 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
สวัสดีครับเพื่อนร่วมสมาชิก

ตอนนี้เสื้อได้มาถึงทางวัดแล้ว...

เมื่อช่วงเย็นเวลาประมาณ 16.15 น.

ได้ขอบารมีจากหลวงพ่อเปิ่นและขอความเมตตาจากหลวงพ่อ สำอางค์ เจ้าอาวาสวัดบางพระ

ได้ปลุกเสก เพื่อความเป็นศิริมงคลกับสมาชิกทุกๆ ท่านด้วยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณพี่เวปมาก ครับ ที่นำข้อมูล กับภาพมาแจ้ง  บารมีหลวงพ่อ คุ้มคองพวกเรา ครับ  :054:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณมากครับ

อีกไม่นานทุกท่านคงได้ส่วมใส่แล้วสินะครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
สาธุครับ ชอบคุณท่านเว็บครับ ถึงผมจะสั่งจองไม่ทัน แต่ก็ยินดีกลับเพื่อนๆด้วยครับ  ช่วยๆกันเพื่อรักษาและประชาสัมพันธ์วัดบางพระของทุกๆท่านต่อไปครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
ได้รับ เสื้อจากทางเวป(รับเองที่วัด วันนี้ เวลา 13.45 น. ) แล้วครับ....ยอมรับว่าสวยมาก ขอบคุณครับ

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ดีใจจังเลย จะได้ใส่เสื้อสวยๆ แล้ว 08; 09; 30; 33;
ขอบคุณท่านเว๊บนะค่ะที่แจ้งข่าวนี้ให้ทราบโดยทั่วกัน :054: :090:
ใครสวย ใครหล่อ หรือจะเท่ขนาดไหน ใส่เสื้อนี้ล่ะก็ ดูดีสุดๆ  30; 30; 13; 37; 37;
ขอบุญบารมีของหลวงพ่อ จงคุ้มครองทุกคนด้วยนะค่ะ  :054: :054: 25;
(ประโยคสุดท้าย ก้อคล้ายๆท่านเอ็มไร่ขิงนะ แต่ก้อมาจากความรู้สึกเหมือนกันอ่ะ)

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ไม่มีพรีเซ็นเตอร์ใส่มาโพสให้ดูกันบ้างหรออยากเห็นจัง :016: :015: :095: :053:

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
  • **
   ได้ไปรับเองที่วัดเรียบร้อย  ได้รับความเมตตาจาก ท่าน เว็บ...  เป็นอย่างมาก
    ขอขอบคุณ จากใจ   :054: :054: :054:
ยศและลาภหาบไปไม่ได้แน่  มีเพียงแต่ต้นทุนบุญกุศล
ทรัพย์สมบัติทิ้งไว้ให้ปวงชน  ร่างแม้ตนเขาก็เอาไปเผาไฟ
   เมื่อเรามามีอะไรมาด้วยเล่า  เราจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
เรามามือเปล่าเราจะเอาอะไร  เราก็ไปมือเปล่าเหมือนเรามา

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลและรูปภาพ
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นปกปักรักษาลูกศษย์ทุกๆด้วยครับ
สาธุสาธุสาธุ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณความคืบหน้าครับผม รอรับอย่างใจจดใจจ่อ  :002:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
อุ๊ย....เสื้อตัวโชว์ตัวไย๊ใหญ่ ของใครเนี่ย  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะนะ่

ว๊ะ ว๊าวววว

จะได้ใส่แระ

หุหุ

ขอบคุณพี่ๆที่เป็นธุระให้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

^______^

:054:  :054:  :054:
 :053:  :053:  :053:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
การจัดส่งเสื้อ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 10:08:29 »
:090: ส.ว.ด.ครับ
ผมจะออกเดินทางจากภูเก็ต   วันที่ 4 มี.ค.ตอนเย็น   คงจะถึงที่วัด   วันที่ 5 ประมาณ 10.00-11.00 น.   แล้วผมจะทันได้รับเสื้อหรือเป่ลา   ยังไงก็รบกวนด้วยก็แล้วกันครับ
เพราะถ้าไม่ทัน   พัสดุอาจถูกตีกลับได้

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
:090: ส.ว.ด.ครับ
ผมจะออกเดินทางจากภูเก็ต   วันที่ 4 มี.ค.ตอนเย็น   คงจะถึงที่วัด   วันที่ 5 ประมาณ 10.00-11.00 น.   แล้วผมจะทันได้รับเสื้อหรือเป่ลา   ยังไงก็รบกวนด้วยก็แล้วกันครับ
เพราะถ้าไม่ทัน   พัสดุอาจถูกตีกลับได้

สวัสดีครับ

วันที่ 5 มี.ค. รับที่วัดเลยดีไหมครับ...

จะได้ไม่ต้องจัดส่งทางไปรษณีย์

มีโอกาสที่จะสวนทางกันครับ

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
 :090:ก็ดีครับ  ยังไงคุณก็ได้เห็น   จากรูปที่ผมโพสไว้   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ดีใจจัง อิอิอิ ขอบคุณครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณทีมงานที่เสียสละเวลาทำสิ่งดีๆให้พวกเราน่ะครับ ตอนนี้รอเสื้ออย่างใจจดใจจ่อคร๊าบ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อุ๊ย....เสื้อตัวโชว์ตัวไย๊ใหญ่ ของใครเนี่ย  :095: :095: :095:

ลักษณะว่า เสื้อของพี่เบิร์ท นั่นแหละครับ ที่เห็นออเดอร์ มีไซส์ พิเศษ แค่ของพี่นี่ครับ..

..แต่ที่กระซิบกันหลังไมค์ อาจจะเยอะ..

..พี่ๆน้องๆเรา อวบๆกันทั้งนั้น อยุ่ดีกินดี มั่งมีศรีสุข หุหุ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับข่าวความคืบหน้าของเสื้อตั้งแต่การสั่งจอง การตัดเย็บ

การปลูกเสก  จนถึงการจัดส่ง   :054:

แค่เห็นรูปก็อุ่นใจแล้วค่ะ

อีกไม่นานเกินรอก็คงได้ใส่กัน :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
รับทราบครับ :050:

ขอบพระคุณ มากๆเลยครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ของผมจัดส่งไปที่คุณ ack01 ครับผม  :054:

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
แหล่มเลย
ว่าแต่..เริ่มส่งมาที่กทม.บ้างหรือยังครับ :075:
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี