ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักยันต์ยี่สิบเก้ายอด  (อ่าน 2901 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchatsudjit

• ตติยะ
อยากสักยันต์ยี่สิบเก้ายอด
« เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 12:08:44 »
ผมอยากทราบว่า ผมจะสักยันต์เก้ายอดแล้วต่อเป็นยี่สิบเก้ายอดเลยจะได้ไหมครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: อยากสักยันต์ยี่สิบเก้ายอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 12:12:48 »
แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะให้ครับ  เห็นหลวงพี่หนึ่งให้อยู่เหมือนกัน   

แต่ถ้าเดิมๆ ๙ ยอด น่าจะได้สาริกา กับแปดทิศไปก่อนนะครับ 

ก็แล้วแต่ครับ  อยู่ที่คนเยอะคนน้อย จังหวะ เวลา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: อยากสักยันต์ยี่สิบเก้ายอด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 12:45:08 »
ผมสักเก้ายอดเสร็จ ก็ได้ต่อ 29 ยอดเลยครับ หลวงพี่ท่านคงเดาใจผมออกว่าผมคงไม่หยุดแค่นี้ครับ :095: :095: :095:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 12:46:54 »
l'ly
แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะให้ครับ  เห็นหลวงพี่หนึ่งให้อยู่เหมือนกัน   

แต่ถ้าเดิมๆ ๙ ยอด น่าจะได้สาริกา กับแปดทิศไปก่อนนะครับ 

ก็แล้วแต่ครับ  อยู่ที่คนเยอะคนน้อย จังหวะ เวลา

งั้น ส่วนผม ก็คงได้ สาริกา กับ แปดทิศ   เป็นรายการต่อไป   :002: :002: :002:

ออฟไลน์ nosida

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 01:12:23 »
น่าจะได้นะครับ พานแรกผม หลวงพี่ญาเมตตาให้เก้ายอดมา ผมต่อพานสองท่านก็เมตตาต่อเป็นยี่สิบเก้ายอดอ่ะครับ คงแล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตาน่ะครับ :050:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 02:00:27 »
คงแล้วท่านจะเมตตาและขึ้นอยู่เวลาอ่ะนะครับ
แต่ได้เก้ายอดแล้วน่าจะเป็น งบน้ำอ้อย แปดทิศ ต่อไปอ่ะนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 03:33:58 »
เรื่อยๆไปครับอย่ารีบ55+
แล้วทุกสิ่งอย่างที่ได้จะออกมาอย่างเข้มขลัง
และสวยงามตามตำหรับ......
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา