ผู้เขียน หัวข้อ: >< >< >< สำรวจความคิดเห็น ของสมาชิก >< >< ><  (อ่าน 5325 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ขอสำรวจความคิดเห็นของสมาชิกนะครับ ว่าทางผู้ดูแลบอร์ด จะปรับแต่งบอร์ด

โดยมีระบบการสื่อสาร ห้องสนทนา chat room  เพื่อให้พูดคุยสื่อสารกันได้ง่ายและสะดวก

สมาชิกเห็นด้วยกับการติดตั้งระบบสนทนาหรือไม่ครับ

ตอบแบบสำรวจที่หัวข้อด้านบนเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2552, 07:16:53 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: >< >< >< สำรวจความคิดเห็น ของสมาชิก >< >< ><
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 09:07:13 »
 :016: เห็นด้วยครับผม  ยกมือหนึ่งเสียง โหวตให้แล้วครับ  :016:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: >< >< >< สำรวจความคิดเห็น ของสมาชิก >< >< ><
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 09:12:35 »
เห็นด้วยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 09:25:35 »
เมื่อก่อนเคยมีห้องสนทนาอยู่นี่ครับ แต่เงียบกริบ ไม่ค่อยมีคนมาเล่น เลยยกเลิกไป..

..เปิดใหม่ก็ดีครับพี่ พี่ๆน้องๆ ที่สงสัยอะไรจะได้เข้ามาสอบถามกันได้....

..เห็นด้วยคับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 09:30:21 »
เห็นด้วย       หากจุดประสงค์คือ การกระชับความสัมพันธ์  :008:แลกเปลี่ยนความรู้...

ไม่เห็นด้วย   หากมีคนแอบแฝง มาขายพระ เป็นล่ำเป็นสัน... :066:

สรุปว่าอยากให้มี แต่ต้อง รัดกุมเรื่องระบบการลงทะเบียนเข้าใช้ หมายเลขบัตรประชาชน ฯลฯ ป้องกันความปลอดภัยทั้งเว็บและสมาชิกท่านอื่น

มากไปขออภัย น้อยไปขอเพิ่มเติมภายหลัง ตอนนี้คิดออกได้เท่านี้เจ้าค่ะ.. :073:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2552, 09:31:39 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 09:38:12 »
เห็นด้วยคับ :015:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 09:45:31 »
เห็นด้วยกับ เจ้โชว์ ครับ จะต้องมีระบบตรวจสอบได้ว่าคุยกันเรื่องอะไร ถ้าเข้าข่ายผิดกฏก็ให้ผู้คุ้มกฏมีการออกมาเตือนย้อนหลัง ถ้ายังกระทำอีกก็แบนทิ้งซ๊ะ แบบเว๊ปดังๆหลายๆเว๊ปเขาก็ทำแบบนี้ครับ  :015:

อยากเรียกเจ้โชว์ว่า ตั่วเจ้ จังเลย ความคิดบรรเจิดเริ่ดดี มีมุมสร้างสรรค์เย๊อะแย๊ะไปหมด คิดอะไรไม่ออก บอกเจ้ เด๋วเจ้จัดให้ ดูแล้วเหมือน เจ้ใหญ่ ยังไงไม่รู้ ชอบอ่ะ  18;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2552, 09:48:47 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 10:08:17 »
การมีห้องสนทนาก็ดีครับ :016:
แต่อาจมีคนเข้ามาเล่นน้อย เพราะส่วนมากน่าจะเป็นคนทำงาน
คงจะไม่ได้มานั่งแชทกันบ่อยๆ ไม่งั้นเดี๋ยวโดนเจ้านายส่อง :043: ความซวยจะมาเยือน 5555 :004:
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 10:36:38 »
เห็นด้วยครับ เพราะเมื่อก่อนบอร์ดเราก็มีห้องสนทนาอยู่แล้ว  และก็คิดว่าเพื่อนๆสมาชิกเรามีวิจารณญาณพอส่วนใหญ่ก็คนกันเองทั้งนั้น ถ้ามีอะไรที่ผิดพลาดพลั้งก็เตือนกันได้เสมอ หรืออะไรที่ไม่ชอบมาพากล รุ่นพี่ในบอร์ดนี้ก็คอยเป็นหูเป็นตาให้ครับ ผมนายหอมเชียงในฐานะรุ่นน้อง :052: ก็พร้อมน้อมรับคำตักเตือน ไม่ว่าจะเป็นในบอร์ด หรือในห้องแชท (ถ้ามีนะครับ)
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 10:39:47 »
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ 31; 31; 31;

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 11:08:03 »
เยี่ยมครับ  มีอะไร จะใด้ ปรึกษากันง่ายขึ้นครับ :016:

เห็นชอบ ตามนั้นครับ :001:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 11:20:49 »
เห็นดีด้วยครับท่าน

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 11:31:41 »
เห็นครับ
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 12:12:27 »
เห็นด้วย ครับ ...  :093:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 12:47:13 »
เห็นด้วยเป็นอย่างมากมายค่ะ  :053: เหมือนที่พี่โชวบอกก็เป็นความคิดที่ดีนะ :016: :015: :090:  เป็นการป้องการผู้ไม่ประสงค์ดีแอบแฝงด้วย :093: :093: :043:
และจากปัญหาต่างๆ ที่เกิดขึ้น ก็ควรจะนำมาเป็นแนวทางในการปรับปรุงได้เป็นอย่างดีค่ะ :016: :015:
ทำให้สมาชิกทุกคนสามารถแลกเปลี่ยนความคิดเห็น และกระชับความสัมพันธ์ได้ดีกว่าเดิม :090:   :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 02:04:15 »
เมื่อก่อนก้อมีหนิคับ..จัดมาอีกเอาเลยคับจะได้คุยได้สะดวกกัน

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 04:52:26 »
เอาอย่างนี้สิครับไม่ต้องการซิบหากันหรือคุยกันสองคน
มีแต่หน้าห้องอย่างเดียวจะได้ดูแลได้ทั่วถึงครับ
มีอะไรก็คุยกันแค่หน้าห้องจะได้ไม่มีคนมาหาประโยชน์แอบแฝงได้ครับ
ผมก็คงได้แนะนำได้แค่นี้ครับ อิอิ ผมความรู้น้อย

แต่ว่าผมเห็นด้วยครับ ยกสองมือเลย

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 05:09:19 »
ส่วนตัวผมทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยครับ

ผมว่าถ้าเปิดบอร์ดให้คุยกัน ก็จะต้องเพิ่มความรัดกุมผู้ที่เข้ามาใช้  จะต้องมีทีมงานทางเวปที่คอยจับตาบอร์ดอยู่ตลอดเวลา เพราะการแชทกัน  เมื่อพูดออกไป  เราไม่สามารถสั่งให้ลบได้  ข้อความมันรันไปแล้ว  คนที่เข้ามาก็เห็นกันหมดทุกคนครับ  ต่างกับกระทู้ที่ให้ลบได้  หรือบล็อกได้ในเวลาต่อมา   และอีกอย่างผมกลัวพวกมิจฉาชีพ หรือบุคคลที่ไม่หวังดี  เช่นพวกพวกปล่อยพระ  พวกไม่หวังดีมาทำลายเวปบอร์ดที่สง่างามของเรา  จะทำให้เวปบอร์ดบางพระลดความสง่างาม  ลดความขาวสะอาด  ทำให้ไม่มีใครอยากจะเข้ามา  จะทำให้เสียหายต่อภาพลักษณ์ของเวปในวันข้างหน้าได้ครับ

ถ้าจะเปิดจริงๆ   ผมว่าทางเวปบอร์ดต้องขอความกรุณาทุกท่านส่งสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน  ขีดคร่อมด้วยว่า "ใช้ในการสมัครเข้าสู่บอร์ดสนทนาออนไลน์ของเวปบางพระเท่านั้น"  เซ็นสำเนาถูกต้อง   ถ้าไม่สะดวกส่งทางจดหมาย  ก็ให้สแกนส่งมาทางเวปบอร์ดครับ

อาจจะดูยุ่งยากไปหน่อย แต่เพื่อความเรียบร้อย  เพื่อความยั่งยืนของเวปบอร์ด  ผมว่าก็สมควรที่จะทำนะครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 05:54:53 »
ก็..เห็นด้วยนะคะ

แต่ควรจะแบ่งเป็นโซนน่ะค่ะ

แบบว่า  ห้องที่เกี่ยวกับเรื่องสักยันต์ ห้องที่เกี่ยวกับเรื่อพระเครื่อง

หรือที่เกี่ยวกับเรื่องไสยศาสตร์ความเชื่อ  อะไรเงี้ยอ่ะค่ะ

แล้วก็

เห็นด้วยกับ พี่   ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞  ค่ะ

ที่จะต้องมีผู้ดูแลการสนทนา

เพราะกวางคิดว่าบางท่านอาจจะสนิทกันแล้วพิมพ์คำหยาบคายในห้องสนทนา  อันนี้ก็คิดว่าไม่ควรค่ะ

ส่วนเรื่องการโฆษณาซื้อขายพระ หรือวัตถุมงคลนั้น

ทางสมาชิกคงรู้กฏของเว็บไซต์ดีแล้ว

พวกเราทุกคนก็คงเป็นหูเป็นตา ให้อยู่แล้วค่ะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 06:12:10 »
ส่วนตัวผมทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยครับ

ผมว่าถ้าเปิดบอร์ดให้คุยกัน ก็จะต้องเพิ่มความรัดกุมผู้ที่เข้ามาใช้  จะต้องมีทีมงานทางเวปที่คอยจับตาบอร์ดอยู่ตลอดเวลา เพราะการแชทกัน  เมื่อพูดออกไป  เราไม่สามารถสั่งให้ลบได้  ข้อความมันรันไปแล้ว  คนที่เข้ามาก็เห็นกันหมดทุกคนครับ  ต่างกับกระทู้ที่ให้ลบได้  หรือบล็อกได้ในเวลาต่อมา   และอีกอย่างผมกลัวพวกมิจฉาชีพ หรือบุคคลที่ไม่หวังดี  เช่นพวกพวกปล่อยพระ  พวกไม่หวังดีมาทำลายเวปบอร์ดที่สง่างามของเรา  จะทำให้เวปบอร์ดบางพระลดความสง่างาม  ลดความขาวสะอาด  ทำให้ไม่มีใครอยากจะเข้ามา  จะทำให้เสียหายต่อภาพลักษณ์ของเวปในวันข้างหน้าได้ครับ

ถ้าจะเปิดจริงๆ   ผมว่าทางเวปบอร์ดต้องขอความกรุณาทุกท่านส่งสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน  ขีดคร่อมด้วยว่า "ใช้ในการสมัครเข้าสู่บอร์ดสนทนาออนไลน์ของเวปบางพระเท่านั้น"  เซ็นสำเนาถูกต้อง   ถ้าไม่สะดวกส่งทางจดหมาย  ก็ให้สแกนส่งมาทางเวปบอร์ดครับ

อาจจะดูยุ่งยากไปหน่อย แต่เพื่อความเรียบร้อย  เพื่อความยั่งยืนของเวปบอร์ด  ผมว่าก็สมควรที่จะทำนะครับ

เห็นด้วยกับพี่ต่ายครับ ใครเคยทำห้องสนทนามาจะรู้ซึ้งดี ในฐานะสาวกเพิร์ชและirc เห็นได้ชัดว่า มีเกรียน มีฟลัดมาตลอด
ใครสะดวกก็คุยห้องสนทนากัน ส่วนมากตอนนี้ก็รวมกลุ่มคุย msn กันประจำอยู่แล้ว 
เห็นด้วยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2552, 06:15:24 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 06:36:33 »
 :016:เห็นด้วยครับ :015:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 07:16:44 »
 :027: เห็นด้วยค่ะ..โหวตไปแล้ว

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 07:34:13 »
เห็นพ้องต้องกัน ครับผม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 08:32:55 »
เป็นอีกช่องทางที่จะได้แลกเปลี่ยนความรู้,ความคิดเห็น ฉะนั้นเห็นด้วยครับ แบบท่านเณรน้อยเส้าหลินแนะนำมาก็เห็นด้วยอีกเช่นกันครับ  :054:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 08:50:33 »
จัดปายตรับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 09:11:05 »
เค้าก็เห็นด้วยครับ
ท่านเอ็ม เมืองไร่ขิงเลยเหรอครับ สุดยอดๆ ต้องขอวีซ่าท่านเอ็มก่อนผ่านมั้ยครับ แซวเล่นๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 10:21:43 »
เห็นด้วยกับ เจ้โชว์ ครับ จะต้องมีระบบตรวจสอบได้ว่าคุยกันเรื่องอะไร ถ้าเข้าข่ายผิดกฏก็ให้ผู้คุ้มกฏมีการออกมาเตือนย้อนหลัง ถ้ายังกระทำอีกก็แบนทิ้งซ๊ะ แบบเว๊ปดังๆหลายๆเว๊ปเขาก็ทำแบบนี้ครับ  :015:

อยากเรียกเจ้โชว์ว่า ตั่วเจ้ จังเลย ความคิดบรรเจิดเริ่ดดี มีมุมสร้างสรรค์เย๊อะแย๊ะไปหมด คิดอะไรไม่ออก บอกเจ้ เด๋วเจ้จัดให้ ดูแล้วเหมือน เจ้ใหญ่ ยังไงไม่รู้ ชอบอ่ะ  18;

พี่โชว มั่วเสียส่วนใหญ่..  โดน ก็โชคดีไปค่ะพี่เบิ้ด..

ปล. มะต้องมาเรียกเจ้ เรียก ตั่วเจ้.. หรือเจ้ใหญ่ นะ นะ... :070:
     กากี่นั้งนะ.. เรียก พี่ ก็ให้เกียรติจะแย่อยู่แล้วนะ.. :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2552, 10:22:44 โดย cho presley »

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 11:05:43 »
 :058:เห็นด้วยแต่ระวังพวกคนไม่ดีมาหาผลประโยชน์ :043:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 11:16:03 »
แล้วพี่จะเริ่มเมื่อไร :058:
เวลามีปัญหาจะได้ปรึกษาง่ายขึ้น :058:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 12:46:56 »

พี่โชว มั่วเสียส่วนใหญ่..  โดน ก็โชคดีไปค่ะพี่เบิ้ด..

ปล. มะต้องมาเรียกเจ้ เรียก ตั่วเจ้.. หรือเจ้ใหญ่ นะ นะ... :070:
     กากี่นั้งนะ.. เรียก พี่ ก็ให้เกียรติจะแย่อยู่แล้วนะ.. :009:

ถ้าเรียกป้าโชวล่ะ ทำไงเนี่ย (ล้อเล่นนะ) :007: :007:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 01:32:38 »
ผมเห็นด้วย กับการ สร้างห้องแชต อย่างยิ่งครับผม เพื่อจะได้ มีห้องสนทนากัน ให้ความรู้อย่างรวดเร็ว ทันใจ

แต่ปัญหาที่ตามมาคือการ เข้ามาด่าทอ ให้ร้ายกันบ้าง เพราะว่า จะหาตัวก็ลำบากครับผม แต่ให้การแชตทุกครั้ง

นั้น กำกับ IP เครื่องที่แชตข้อความด้วย มันง่ายกว่าการสมัคด้วยบัตรประชาชนนะครับ เพราะเป็นการไม่สะดวก

บางท่านก็ไม่อยากแสดงตัวตน บ้าง บอร์ดเราไม่น่าจะมีการจำกัดขอบเขต ที่สมัคนะครับผม ไม่ใช่การสมัคงานครับ

ส่วนการเชค IP ได้แล้ว ก็จะพิจารณา ถึงการ แบน IP ผู้ที่ประสงค์ร้าย หรือทำให้แตกแยก การแบนขึ้นอยู่กับ

ทางเว็บมาสเตอร์ และผู้คุมกฏ พิจารณา โทษแบน อาจจะเป็น วันปีเดือน หรือถาวร ผมว่า น่าจะดีกว่าที่จะ

มีการสมัคด้วยบัตรประชาชน นะครับ เห็นด้วยกับการสร้างข้อบังคับกฏ แต่ไม่เห็นด้วยกับการสมัคด้วยบัตรประชาชนครับ  ...  :114:

• นวมะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 03:00:26 »

ถ้าเรียกป้าโชวล่ะ ทำไงเนี่ย (ล้อเล่นนะ) :007: :007:

พี่โชวตามใจค่ะ...อยากเรียกอะไรก็เชิญตามสบายนะคะ... จะให้เกียรติถึงขั้นเป็นพี่สาวของคุณแม่เลย... ก็น้อมรับด้วยรอยยิ้ม และความปรีดา...

ปล. เจอกันมือไม้อย่าแข็งนะคะ ยกมือไหว้..นะคะ.. อ้อ!.. คุณแม่น้องลิงฯ ด้วยค่ะ...

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 03:34:26 »
แหม ท่านโชวออกจะสาวสวย ....เป็นดาวประจำบอร์ด ...ไหงเรียกป้าได้ไงหละครับ ท่านลิงน้อย ..
พี่โชว น่ารักซะขนาดนี้ ..... หน้าตาดี

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 03:49:40 »
แหม ท่านโชวออกจะสาวสวย ....เป็นดาวประจำบอร์ด ...ไหงเรียกป้าได้ไงหละครับ ท่านลิงน้อย ..
พี่โชว น่ารักซะขนาดนี้ ..... หน้าตาดี

ถูกต้องแล้วค้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ555+
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 04:24:13 »
พี่โชว์ข้าใครอย่าเตะ...เอ้ยอย่าแตะ น้องเค้าคงไม่รู้ว่าสาวๆเขาเกลียดคำว่า = ป้า = เป็นที่สุด..
ใครพูดถือว่าหยาบคาย... :095:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 04:46:22 »
 :016: เห็นด้วยอย่างแรงเลย  :015:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 06:48:34 »
 เห็นด้วย ให้มีห้องสนทนา   เพื่อให้พูดคุยสื่อสารกันได้ง่ายและสะดวก แต่ถ้ามีโปรแกรมเห็นภาพแบบMSN

จะได้เห็นความสวย ความหล่อกันทั่วหน้าว่า สาวน้อย สาวมาก หนุ่มน้อย หนุ่มใหญ่ใครจะสวยกว่ากัน ใครหล่อกว่ากัน:007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2552, 06:49:21 โดย เด็กนอกวัด »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 07:15:30 »

โถ๋ ใครจะไปเรียนพี่โชวได้นะเนี่ย  11; 11;ยังไงก็พี่โชวก็เป็นพี่โชว คนสวย รวยเสน่ห์ เหมือนเดิมล่ะนะ 03; 37; 33;
คิดมากไปได้ รักนะจุ๊บๆ  :090: :114:
อย่างอนนะค่ะ :054:  พี่โชว 34; 34; เจอกันยังไงก็ต้องยกมือไหว้ทักทายพี่โชวอยู่แล้วล่ะค่ะ :012: :012: (แต่จะได้เจอมั๊ยหนอ  :062:)

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 07:31:57 »
เห็นด้วย ให้มีห้องสนทนา   เพื่อให้พูดคุยสื่อสารกันได้ง่ายและสะดวก แต่ถ้ามีโปรแกรมเห็นภาพแบบMSN

จะได้เห็นความสวย ความหล่อกันทั่วหน้าว่า สาวน้อย สาวมาก หนุ่มน้อย หนุ่มใหญ่ใครจะสวยกว่ากัน ใครหล่อกว่ากัน:007:

ผมไม่หล่อนะครับ ... ถอนตัว แหะๆ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 07:47:27 »

ผมไม่หล่อนะครับ ... ถอนตัว แหะๆ

คุณเด็กนอกวัด คงชอบแนวนี้ดิ  18; 37;จะได้ดูหน้าสาวๆ ด้วยนะ  33; 08; 03;
น้องลิงน้อยก็ขอถอนตัวอีกคนแล้วกันนะ  26; 26;หน้าตาเรามันไม่ได้จะดูดีนักหรอก  05; 15;

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 08:29:15 »
ผมเห็นด้วย กับการ สร้างห้องแชต อย่างยิ่งครับผม เพื่อจะได้ มีห้องสนทนากัน ให้ความรู้อย่างรวดเร็ว ทันใจ

แต่ปัญหาที่ตามมาคือการ เข้ามาด่าทอ ให้ร้ายกันบ้าง เพราะว่า จะหาตัวก็ลำบากครับผม แต่ให้การแชตทุกครั้ง

นั้น กำกับ IP เครื่องที่แชตข้อความด้วย มันง่ายกว่าการสมัคด้วยบัตรประชาชนนะครับ เพราะเป็นการไม่สะดวก

บางท่านก็ไม่อยากแสดงตัวตน บ้าง บอร์ดเราไม่น่าจะมีการจำกัดขอบเขต ที่สมัคนะครับผม ไม่ใช่การสมัคงานครับ

ส่วนการเชค IP ได้แล้ว ก็จะพิจารณา ถึงการ แบน IP ผู้ที่ประสงค์ร้าย หรือทำให้แตกแยก การแบนขึ้นอยู่กับ

ทางเว็บมาสเตอร์ และผู้คุมกฏ พิจารณา โทษแบน อาจจะเป็น วันปีเดือน หรือถาวร ผมว่า น่าจะดีกว่าที่จะ

มีการสมัคด้วยบัตรประชาชน นะครับ เห็นด้วยกับการสร้างข้อบังคับกฏ แต่ไม่เห็นด้วยกับการสมัคด้วยบัตรประชาชนครับ  ...  :114:

เห็นด้วยกับการเช็คและแบนไอพีค่ะ

แต่เอ..ระบบปลดแบน อ่ะค่ะจะใช้แบบ รอปลดอัตโนมัติ หรือ ผู้ดูแลระบบเป็นคนปลดแบนอ่าคะ

• นวมะ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 10:20:01 »
โถ๋ ใครจะไปเรียนพี่โชวได้นะเนี่ย  11; 11;ยังไงก็พี่โชวก็เป็นพี่โชว คนสวย รวยเสน่ห์ เหมือนเดิมล่ะนะ 03; 37; 33;
คิดมากไปได้ รักนะจุ๊บๆ  :090: :114:
อย่างอนนะค่ะ :054:  พี่โชว 34; 34; เจอกันยังไงก็ต้องยกมือไหว้ทักทายพี่โชวอยู่แล้วล่ะค่ะ :012: :012: (แต่จะได้เจอมั๊ยหนอ  :062:)

:073: อูย..เกิดอะไรขึ้นคะเนี่ย? ใครงอนใคร ใครคิดมาก คิดน้อย อะไรเหรอคะ? :073:
น้องลิงฯ... เพิ่งให้เกียรติพี่โชว..เป็นพี่สาวคุณแม่ของน้องลิงฯ ไปแหมบๆ แอบดีใจแทบแย่...
เผลออีกแพล๊บ..ชมอีกแล้ว.... .. น่ารักจิงๆ นะคะ...น้องลิงฯ....

ปล. ขอค้านนะคะ..พี่โชว.. ไม่สวย ไม่รวย แต่ใจถึงค่ะ... :009: ... 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2552, 10:21:02 โดย cho presley »

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 10:42:14 »
5555 ไครจะเรียกอะไรไม่สำคัญ แต่ที่สำคัญ ถมศักดิ์  รักพี่ โชว  คร้าบบบบบ :026:

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 10:59:08 »
ทำเหมือนในแค็มฟร็อกอ่ะครับที่ ว่ามีโอนเนอร์สมารถเตะได้ เผื่อคนที่ดูแลเว็บไม่อยู่ มีคนอื่นเข้ามาขายหรืออะไรต่างๆนานาเราก็ยังสามารถที่จะเตะคนนั้นออกไปได้ ผมว่าดีน่ะเราสามารถดูแลได้ทั่วถึงด้วย

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 11:25:39 »
ผมชอบกบ  ขอสีเทานะ   :005:  :005:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 12:01:07 »
ผมชอบกบ  ขอสีเทานะ   :005:  :005:

ช่างกล้านิขอสีเทา จาชู 2 นิ้วเหรอท่าน  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 08:50:11 »
ผมก็เห็นด้วยค้าบบบ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 10:19:20 »
เห็นด้วยครับ   :015:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 10:29:00 »
ผมชอบกบ  ขอสีเทานะ   :005:  :005:

ช่างกล้านิขอสีเทา จาชู 2 นิ้วเหรอท่าน  :095: :095: :095:

ตัวเทาเร้าใจ ครับ ตัวเขียวก็โอ ..นะพี่   :005: :005:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 05:36:27 »
ทำเหมือนในแค็มฟร็อกอ่ะครับที่ ว่ามีโอนเนอร์สมารถเตะได้ เผื่อคนที่ดูแลเว็บไม่อยู่ มีคนอื่นเข้ามาขายหรืออะไรต่างๆนานาเราก็ยังสามารถที่จะเตะคนนั้นออกไปได้ ผมว่าดีน่ะเราสามารถดูแลได้ทั่วถึงด้วย

เฮ่อๆ กวางก็เคยเป็นตัวเขียว+ค่ะ  แล้วก็แดง

แหม่

ทั้งเตะทั้งแบน

เพลินเลยทีเดียวเชียว :004:

(ก็เกรียนเยอะนี่ค๊า) :095:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 06:52:31 »

เฮ่อๆ กวางก็เคยเป็นตัวเขียว+ค่ะ  แล้วก็แดง

แหม่

ทั้งเตะทั้งแบน

เพลินเลยทีเดียวเชียว :004:

(ก็เกรียนเยอะนี่ค๊า) :095:

ได้เป็น op ด้วย  โอ้วว  ..น่ากลัว

ขอตัวเทาทุกห้องก็พอแล้วครับ  :005: :005:

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 09:17:45 »
 :109:  เห็นดว้ยเต็ม 100 ค๋ะ 33; 33; 33;
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต