ผู้เขียน หัวข้อ: # ผ้าป่าสามัคคี สร้างพระธาตุเจดีย์ วัดทุ่งเว้า อ.เมือง จ.มุกดาหาร 19 เม.ย. 2552  (อ่าน 5306 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th

ร่วมสมทบทุนสร้างพระธาตุเจดีย์กับพระอาจารย์เมสันติ์  คมฺภีโร (หลวงโด่ง)

ผ่านบัญชีธนาคารกรุงไทย

สาขามุกดาหาร

ชื่อบัญชี พระเมสันติ์  คมฺภีโร

เลขบัญชี  420-0-09543-2

ขออนุโมทนา...

ออฟไลน์ songnoom

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วัดนี้สร้างเร็วจริงๆครับ แค่4ปี 7เดือน มีเสนาสนะมากมายเกือบสมบูรณ์แล้ว เป็นเพราะเจตนาในการสร้าง ของ อ.โด่งดี
ลูกศิษย์ช่วยเหลือ เอาบุญกันนะครับ บริเวณสถานที่ใกล้ๆวัด ติดกับลำน้ำโขง เพราะเป็นวัดชายแดนไทย-ลาว อยากให้ทุกท่านได้มีโอกาสไปสัมผัส บรรยากาสยามเช้าพระอาทิตย์ขึ้น และแสงยามเย็นท่ามกลางสายลมยามพระอาทิตย์อัศดง สูดอากาสบริสุทธิ ที่ไม่ต้องไปซื้อ อากาศกระป๋องสูดแบบฝรั่ง หรือญี่ปุ่นเลยครับ ไปทำบุญและถือโอกาสพาครอบครัวพักผ่อนหย่อนใจได้ทุกเมื่อนะครับ เห็นสิ่งที่ดีแล้วจึงอยากจะให้ทุกท่านมีความสุขด้วยครับ นะจะบอกให้ :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 05:36:58 โดย songnoom »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สาธุ วัดยังไม่มีกำแพงหรอครับ  :054:

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ

บรรยากาศริมโขง...

โบสมหาอุดที่สร้างเสร็จภายใน ๖ เดือน

เรือนรับรอง

กุฏิกรรมฐาน

กุฏิกรรมฐาน ด้านหลังเป็นเรือนรับรอง

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ

กุฏิกรรมฐาน...

ลานปฏิบัติธรรม...

พระอาจารย์เมสันติ์ คมฺภีโร (หลวงโด่ง)

ส่วนการสร้างพระธาตุเจดีย์ในครั้งนี้คาดว่าไม่น่าจะเกิน ๘ เดือนครับ

อนุโมทนาสาธุกับพระอาจารย์ด้วยครับ

สาธุ... สาธุ... สาธุ... อนุโมทามิ...  :054: :054:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
บรรยากาศดีมากครับ เห็นแล้วชวนถึงอารมณ์ปฏิบัติธรรม

อนุโมทนา สาธุ ครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

porvfc

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อนุโมธนาด้วย ครับ

มนัสการหลวงพี่เวป หลวงพี่เก่ง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลงานบุญดว้ยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2552, 07:30:01 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ณ ริมฝั่งโขง บรรยากาศดีมากเลยครับ

ขอร่วมอนุโมทนาด้วยคัรบ
:054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขออนุโมธนาบุญฯครั้งนี้ด้วยครับ

:054:  :054: