ผู้เขียน หัวข้อ: เสียใจครับวันนี้ไม่ได้ไป  (อ่าน 3520 ครั้ง)

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
เสียใจครับวันนี้ไม่ได้ไป
« เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 09:35:02 »
วันนี้วันดีไหว้ครูบูรพาจาร...ผมช่วยทางบ้านทำงานถ้าไปไม่มีเพื่อนไปอีก...ตอนแรกจะไปกับพี่ต่ายเณรน้อยในบรอดพี่ต่ายไม่ว่างติดไปเรียน..จะชวนเพื่อนคนนึงรุ้จักกันมันกวนๆมีเรื่องถึงมารบกวนวันนี้ผมรู้ว่าเขาไปแต่มันม่ายโทรมาชวนไงนิสัยเป็นอย่างนี้ ...ปีนี้พลาดโอกาสปีหน้าคงได้ไปแน่แต่ยังไงผมก็ละลึกถึงหลวงพ่อเสมอไหว้อยู่กับบ้านก้อได้....... . ......

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอบ: เสียใจครับวันนี้ไม่ได้ไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 04:19:12 »
ถึงตัวจะไม่ได้มา

แต่ถ้าใจมาและระลึกถึงครูบาอาจารย์ก็เป็นสิ่งดีค่ะ

:054: :015:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 05:04:13 »
อยู่ที่ไหนก้อระลึกถึงครูบาอาจารย์ได้เสมอคับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 08:18:13 »
ถึงจะไม่ได้ไปร่วมแต่ก็ระลึกถึงหลวงพ่อครูบาอาจารย์ได้ครับ ท่านรับรู้แน่นอนครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 08:43:03 »
พลาดปีนี้ยังมีปีหน้านะครับ พึงระลึกถึงหลวงพ่อเป็นสิ่งที่ดีครับ  :054:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 10:31:34 »
ขอบคุณที่ลงรูปพระให้ชม และไม่ต้องเครียด ถ้าหลวงปู่มองว่าเราควรไปอย่างไรท่านให้ไปเอง แต่ถ้าเราไม่พร้อมจริงๆหรือไปแล้วอาจมีเคราะห์ท่านก็ไม่ให้มานะ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 07:20:21 »
ขอให้มีจิตใจนึกนึงหลวงปู่ ท่านย่อมคุ้มครองครับ :015:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 08:06:13 »
ติดภาระกิจไปร่วมพิธีไม่ไ้ด้ แค่ใจระลึกถึงครูบาอาจารย์ หลวงปู่ท่านคงรับรู้รับทราบ สาธุๆ

โอกาสหน้ายังมีครับผม :005:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 12:50:41 »
ไปไหว้ครูที่วัดไม่ได้ ก็ไหว้ครูที่บ้านแทน ซิครับ เวลา 9.29 น. บรรดาหลวงพ่อ หลวงพี่ ขึ้นปรัมพิธีแผ่กระแสจิต เราก็นั้สมาธิ ที่บ้านไปด้วย นะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 01:28:00 »
งานมีทุกปี ครับ .. พลาดโอกาศนี้โอกาศหน้ายังมี ครับ  ละลึกถึงท่านส่งจิตไปก็ได้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 04:22:08 »
น้องลิงน้อยก็เสียใจนะที่ไม่ได้ไป  :070: :070: แต่ส่งใจไปแล้วนะ :090: :090: ก็ระลึกถึงหลวงพ่อเปิ่นตลอดเวลา
ไว้ปีหน้าคงจะได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ ชาวบ้างพระบ้างนะค่ะ  :054:  :026:
  :090:

ออฟไลน์ €motion_On€™

• ลูกศิษย์ ลพ.เปิ่น
  • จตุตถะ
    • http://www.yimwhan.com/board/board.php?user=Emotions1234
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 01:51:43 »
ปีนี้เสียดายมากครับไม่ได้ไป พอดีติดเรียนอ่ะครับ
ก่อนนอนก็สวดมนต์+นั่งสมาธิ ระลึกถึงหลวงพ่อเปิ่นครับ ปีหน้าเจอกันครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 02:52:43 »
พลาดปีนี้ไม่เป็นไรครับ ปีหน้ายังมี รักษาศีล หมั่นภาวนา ขอบารมีหลวงพ่อ แค่นี้ก็เหมือนได้เข้าพิธีไหว้ครูครับ :054:

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 04:15:44 »
ผมก็ไม่ได้ไปครับ อยู่ไกลไปหน่อย อยู่เชียงใหม่ครับ
ปีหน้าฟ้าใหม่ มีบุญวาสนาคงได้ไปร่วมงานด้วยครับ

:070:  :070:  :070:  :070:  :070:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 08:56:25 »
อย่างนี้สิครับ ลูกศิษย์ที่ดีของหลวงพ่อ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 11:57:04 »
ผมคนนึง หล่ะครับ ที่ยังไม่มีโอกาสได้ไปวัดบางพระแม้แต่ครั้งเดียว เพราะอยู่ต่างจังหวัดยังมิได้มีโอกาสแต่ผมก็เป็นศิษย์หลวงปู่ ศิษย์ตาบุญมีศิษย์อาจารย์อ๊อด
รักและศรัทธาหลวงปู่มาก หวังว่าคงจะได้ไปกราบหลวงปู่และหลวงพี่ทุกๆท่าน  รวมถึงพี่ๆน้องๆวัดบางพระด้วยครับผม
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 06:36:30 »
หลงอ่านอยู่นาน
วันนี้มีไหว้ครูด้วยหรือ

พอดูวันที่ถึงกับอ๋อ  :093: