ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครของขึ้นบ้างยกมือขึ้น  (อ่าน 4193 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
มีใครของขึ้นบ้างยกมือขึ้น
« เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 04:18:55 »
มีใครของขึ้นบ้างครับ ยกมือขึ้น
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอบ: มีใครของขึ้นบ้างยกมือขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 04:22:33 »
\0/

ของขึ้นค่ะ......ขึ้นที่หลังกวางเต็มๆ!!!

55+

โดนกระโดดมาเต็มหลัง(อย่างหลบเลี่ยงไม่ได้ เพราะตอนรดน้ำมนต์คนแน่นไม่มีที่หลบค่ะ)

แต่ไม่เป็นไรค่ะ

ไม่โกรธ

เพราะกวาง!!!

อมฮอล์ลรสขิงมา

:095:

รูปในงานวันนี้ทุกพิธี ถ้าใครมีก็ช่วยลงให้ทีนะคะกวางอยากได้ๆๆ

ขอบคุณค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2552, 04:29:41 โดย KwAnG »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: มีใครของขึ้นบ้างยกมือขึ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 05:09:53 »
น้องกวางอมฮอลล์รสขิงเลยหรา..อิอิอิ ผมแทบตายของขึ้นรู้สึกตัวอีกทีอยู่ใต้ล่างโดนทับเป็นกองเลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 05:20:15 »
น้องกวางอมฮอลล์รสขิงเลยหรา..อิอิอิ ผมแทบตายของขึ้นรู้สึกตัวอีกทีอยู่ใต้ล่างโดนทับเป็นกองเลย

อิอิ

เอ่อว่าจะถามอ่ะค่ะ ว่า

เวลาที่คนของขึ้นแล้ววิ่งไปที่ปรัมพิธีน่ะค่ะ จะมีคนดักเราไว้อยู่แล้ว

แต่ทีนี้ เรื่องที่สงสัยมีอยู่ว่า

เวลาเค้าจับคนของขึ้นอ่ะค่ะ บางคนเค้าก็แค่ลูบหลังแล้วบอก "หลวงปู่รับรู้แล้ว หลวงปู่อยู่กับเรา หลวงปู่คุ้มครองเรา"

แต่บางคนก็จับที่หู

บางคนเท่าที่เห็น ตบบ้องหูเลยทีเดียว

ทำไมเค้าต้องจับที่หูคะ :062:

เป็นการเรียกสติรึเปล่าคะ

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 05:21:25 »
ประมาณนั้นคับคือเหมือนเป็นการเรียกสติอ่ะคับ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:20:17 »
ผมอยู่ตั้งนานของไม่ขึ้นแต่ตอนโดนน้ำมนต์ของขึ้นเฉยเลยพอได้สติก็ปวดตัวมากครับ

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:26:59 »
ผมนั่งข้างหน้าปรัมพิธีเลยครับ นั่งกำลังจะได้สมาธิสักพักเสียงก็มาแล้วครับ โว๊ยๆ เลยต้องหันไปมองสรุปไม่ได้นั่งเป็นสุขเลยครับ
แต่ก็ยังดีครับที่ได้ช่วยพี่ๆ เค้าจับคนที่ของขึ้นอ่ะครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:36:11 »
น้องกวางน่ารักจิง..อารมณ์ดี โดนคนของขึ้นเหยียบแล้ว หยิบฮอลล์ขิงอมหน้าตาเฉย.. ไม่โกรธ คือความน่ารัก ถึงน่ารักมากค่ะ

พี่โชวของขึ้นฟืดฟาด เล็กน้อย...แต่ความจิง

พี่โชวเกือบตายจิงๆ ค่ะ... (อันนี้จิงๆ) แต่โชคดี..ที่ไหวพริบปฏิภาณไว แทรกตัวขึ้นบรรไดเลย.. มีพี่คนหนึ่งก็ช่วยดึงออกจากชายฉกรรจ์ตัวใหญ่ๆ ที่พยายามโน้มตัวมาอัดก๊อปปี้ค่ะ

ปล. หน้าดำปิ้ดปี๋ แดงแร้งแรง..
:070:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2552, 07:37:09 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:40:57 »
ระแวงตลอดเลยครับ
หันไปทั่วทุกสารทิศ
อิอิ
ผมก็นั่งอยู่แถวๆๆหน้าหลงพ่ออ่ะครับ
เสื้อสีขาว

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:48:43 »
ผมเริ่มรู้สึกชาทั้งแขน ช่วงกลองยาวขึ้นตอนที่หลวงพ่ออางค์ท่านกำลังมาที่หน้าลานพิธี
แต่ต้องหยุดกระทันหันเพราะข้างๆๆของขึ้นกันเต็ม เลยต้องเปลี่ยนมาเป็นการระวังแทนและโดนกระแทกหลังเต็มๆหนึ่งดอก
(ผมอยู่ด้านหลังข้างๆโบสถ์เก่าคับ)
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 08:39:43 »
ได้แผลมาเล็กน้อย   :002: หายไวๆครับท่าน  :005:

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 08:54:27 »
ต้องขอบคุณพี่ที่อยู่ข้างๆคนนึง ช่วยเป่าหูให้ตลอด .. :075: :053:
เพราะปีนี้ผ่าตัดดวงตามาครับ .. อุตส่าห์หลบไปนั่งข้างๆริมๆโบสถ์เก่า กลัวโดนกระแทกตา .. :075:
แหม่ ได้ยินเสียงหลวงพ่อ แล้วไม่ไหวจริงๆ ครับ ขนลุกซู่ .. :054: :054: :054:
.. แถมไปขึ้นช่วงเขาแย่งสายสิญจน์กัน .. ลืมตามาอีกที หายเรียบ .. อดเลยตู .. :070:
.. ดีครับพี่น้องเพิ่มขึ้นทุกปี เราว่าไปตั้งแต่ตีห้าฟ้ามืด แหม่คนเพียบ อบอุ่นจริงๆ กลับบ้านมาสลบครับ เหนื่อย .. :003:
คร่าวๆครับ สำหรับระหว่างพิธีวันนี้ .. :016:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 10:29:49 »
อยู่ตรงบาตรน้ำมนต์พอดี จะมีคลื่นมหาชนทะลักมารับของหลังพิธีเยอะมาก แทบสลบแต่ก็รอดมาปลอดภัยบารมีหลวงพ่อเปิ่นช่วยครับ ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 10:36:54 »
แผลน้องต้นน้ำค๊า  :005:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 11:19:33 »
ถลา กันมากมาย ชื่นชมพี่ๆน้องๆ ที่ช่วยกันจับนะครับ  เหนื่อยกันน่าดู

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 01:35:39 »
แหมขนาดแผลผมยังเอามาให้ดูกันเลยหราเนี่ย

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 01:49:00 »
ได้แผลมาเล็กน้อย   :002: หายไวๆครับท่าน  :005:
แผลที่คอเปล่าครับพี่
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 07:33:00 »
อยู่ตรงหลังโบสถ์ไม่ค่อยมีคนของขึ้น เลยสบายไป ขอปันสายสิญน์มาได้ประมาณ 2 เมตร ได้ธูปเทียนบูชาครูมา 4 ชุด กว่าจะเบียดเข้าไปรับน้ำมนต์ได้แทบตาย ต้องระวังคนของขึ้นรอบๆตัว ทั้งระวังมิฉาชีพคนชั่วนี่มันชอบแทรกซึมไปทุกงานเลยน๊ะ ไม่กลัวนรกกินกระบาลบ้างเลย   :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 09:10:46 »
ผมก็ขึ้นนะ ขึ้นไปช่วยจับน่ะ หลังๆ ไม่ไหว ช้ำเอง โดนวิ่งใส่เต็มๆ ไม่เจ็บก็บ้าล่ะ

แต่สนุกดีเหมือนกันครับ หลังๆ ตอนรดน้ำมนต์ไม่ไหวล่ะ ต้องหนี ไม่งั้นโดนเหยียบ แหะๆ  :075:

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 09:15:58 »
ผมก็ขึ้นนะ ขึ้นไปช่วยจับน่ะ หลังๆ ไม่ไหว ช้ำเอง โดนวิ่งใส่เต็มๆ ไม่เจ็บก็บ้าล่ะ

แต่สนุกดีเหมือนกันครับ หลังๆ ตอนรดน้ำมนต์ไม่ไหวล่ะ ต้องหนี ไม่งั้นโดนเหยียบ แหะๆ  :075:

เห็นบวกเข้าไปเต็มๆ แต่ท่านก็เอาอยู่นี่นะ  ปีหน้าขออีกนะ  :005: :005:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 09:44:26 »
เหอะๆ ผมอยู่ใกล้ โบสถ์เก่าเลยส่งสปาย เข้าไปแสตนบายรอแย่ง สายสิญ ไว้ก่อน :075: เวรกำ ดึงมาซะเยอะเลย เลยแบ่งให้พี่ๆข้างที่ยังไม่ได้ให้ไปอะครับ  :002:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 12:27:59 »
โอ้ว งานนี้ผมโดนข่วนด้วยอะคับ
ไม่รุ้ใครของขึ้นแล้วข่วน ง่าาาาาา
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 01:22:24 »
สองถึงสามครั้งนะครับ แต่ไม่รุนแรง

สาธุ หลวงพ่อ  :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 03:55:47 »
น้องกวางน้อยนี่ก็ไหวพริบดีมากมายเลยนะ  :053: :053: ใจเย็นมาก ยังมีเวลา หยิบลูกอมฮอลรสขิงมาอมได้อีก เหมือนที่พี่โชวว่าล่ะนะ
ดีแล้วล่ะที่ไม่โกรธเค้านะ  :016: :015: ไว้คราวหน้าน้องกวางก็น่าจะเอาลูกอลมรสขิงมาแจกให้คนที่ของขึ้นดีมั๊ย เค้าจะได้ไม่กระโดดใส่น้องกวางน้อย  :095: :007:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 03:59:02 »
น้องกวางน่ารักจิง..อารมณ์ดี โดนคนของขึ้นเหยียบแล้ว หยิบฮอลล์ขิงอมหน้าตาเฉย.. ไม่โกรธ คือความน่ารัก ถึงน่ารักมากค่ะ

พี่โชวของขึ้นฟืดฟาด เล็กน้อย...แต่ความจิง

พี่โชวเกือบตายจิงๆ ค่ะ... (อันนี้จิงๆ) แต่โชคดี..ที่ไหวพริบปฏิภาณไว แทรกตัวขึ้นบรรไดเลย.. มีพี่คนหนึ่งก็ช่วยดึงออกจากชายฉกรรจ์ตัวใหญ่ๆ ที่พยายามโน้มตัวมาอัดก๊อปปี้ค่ะ

ปล. หน้าดำปิ้ดปี๋ แดงแร้งแรง..
:070:

เป็นไงบ้างพี่โชว คนสวย สนุกมากมายเลยนะพี่ เป็นไงหัวใจสีชมพูด้วยรึเปล่าค่ะ  :090:  ก็เต็มไปด้วยความสุข ความประทับใจไง   :090:แต่ดีนะที่ไม่มีใครมากระโดดใส่หลังพี่โชว เหมือนน้องกวางน้อย ไม่งั้น ร่างน้อยๆ บอบบาง ช้ำแน่เลย แต่ยังไง พี่โชวก็น่ารัก   :026:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 03:59:34 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 04:58:05 »
ของขึ้นเป็นยังไงไม่ทราบครับ..

..ได้แต่ไล่จับให้เพื่อนสี่คน ที่อยู่ด้วยกัน หมดเวลาไปจับคนอื่นแล้ว  หุหุ...

...แหม ถ้าน้องกวางอยุ่ใกล้ๆ พี่จะดูแลเป็นอย่างดีเลย 04;...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 04:59:17 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 05:58:47 »

..ได้แต่ไล่จับให้เพื่อนสี่คน ที่อยู่ด้วยกัน หมดเวลาไปจับคนอื่นแล้ว  หุหุ...

...แหม ถ้าน้องกวางอยุ่ใกล้ๆ พี่จะดูแลเป็นอย่างดีเลย 04;...

จริงหรอพี่ชาย เห็นโวยวายเสียงดัง ตอนโดนน้ำมนต์    07; 
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 10:28:00 »

เห็นบวกเข้าไปเต็มๆ แต่ท่านก็เอาอยู่นี่นะ  ปีหน้าขออีกนะ  :005: :005:

พี่เมฆ ชอบให้ผมเจ็บตัวหรอพี่ ไม่มาทักเลยนะ น่าน้อยใจ  :070:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 11:46:43 »

ดีครับท่าน ack ผมป๋องครับ ที่เราเจอกันที่วัดท้องไทร ไป meeting มาเปงไงบ้างครับท่าน
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 12:13:07 »
 :010: :010: :010: ขึ้นคะขึ้นคนชนเต็มเลยแบบว่าเด็กใหม่หลบไม่ทัน :005: :005:แต่พาคนจับไปดว้ยใด้โอกาส5555 แฟนของขึ้นิดๆคะ 22; 22; 22;
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 12:32:11 »

ดีครับท่าน ack ผมป๋องครับ ที่เราเจอกันที่วัดท้องไทร ไป meeting มาเปงไงบ้างครับท่าน

สวัสดีครับพี่ป๋อง ยินดีที่ได้พบกันครับ ไว้พบกันที่วัดบางพระนะครับ.. 36;

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 10:45:22 »
ได้ขึ้นกันทั่วหน้าเลย ผมไม่ขึ้นครับ ไม่ค่อยมี สมาธิ ปรับตัวไม่ทัน ไหว้ครูปีหน้ารู้แล้วว่าจะทำยังไง

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 10:51:05 »
ไม่ขึ้นนะครับ  หลายคนที่ไม่ขึ้นต้องเหนื่อยมากมาย คอยช่วยดูแลพี่น้องที่ของขึ้น

ตรงที่นั่ง ก็มีบรรยากาศดีครับ  พี่คนนึงกำลังจะขึ้นเข้าไปช่วยกันจับ   ไปๆมาๆ น้องคนที่มาช่วยจับ ขึ้นอีก วิ่งปรู๊ดไปด้านหน้า

ยอมเลยครับ  เอาไปว่าการ์ดรับหน้าที่ต่อไปละกัน  :005: :005:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 11:31:14 »
ปีก่อน 5 รอบ ปีนี้ 2 รอบครับ รอบแรกเสือครับ รอบสองพ่อแก่ครับ
ที่ขึ้นน้อยเพราะพยายามทำสมาธิไว้ แต่พอแก่กับเสือ คุมไม่อยู่ มาทีร้อนทั้งตัว ต้องปล่อยครับ 55+ :004:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 12:21:38 »
ไม่รู้เรื่องครับ นั่งกลัวโดนเหยียบอยู่ เจ้าก็อตจะเหยียบผม  :070:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ jo

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 03:07:49 »
สงสัยเรื่องของขึ้นค่ะ
สักเก้ายอดมาแล้วเพิ่งเคยไหว้ครูครั้งแรก
ตอนที่นั่งแค่กระสับกระส่าย แต่ตอนรดน้ำมนต์
มีความรู้สึกชาบอกไม่ถูกและเหมือนควบคุมตัวเอง
ไม่ได้ เหมือนครึ่งหลับครึ่งตื่น
อาการงี้เรียกว่าของขึ้นรึเปล่า
ใครรู้ตอบที

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 09:28:24 »
ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 10:09:01 »
ไม่รู้เรื่องครับ นั่งกลัวโดนเหยียบอยู่ เจ้าก็อตจะเหยียบผม  :070:

...แล้วใครน้าที่ลงพยาครุทโผบินอยู่ข้างๆเจ้าก๊อต  07;...

สงสัยเรื่องของขึ้นค่ะ
สักเก้ายอดมาแล้วเพิ่งเคยไหว้ครูครั้งแรก
ตอนที่นั่งแค่กระสับกระส่าย แต่ตอนรดน้ำมนต์
มีความรู้สึกชาบอกไม่ถูกและเหมือนควบคุมตัวเอง
ไม่ได้ เหมือนครึ่งหลับครึ่งตื่น
อาการงี้เรียกว่าของขึ้นรึเปล่า
ใครรู้ตอบที

..แสดงว่าสัมผัสได้ถึงพุทธคุณครับ..

..โดยมากแล้ว คนที่สักยันต์จะรุ้สึกแค่ประมาณนี้ครับ ..

..อาการของขึ้นคือการสักยันต์ที่เป็นรูปครับ มีการลงหัวใจของรูปที่สัก มีการเรียกอาการ32 ให้มีจิต มีตน..

..คนที่ได้ยันต์ที่เป็นรูปอาจมีการตามรูปที่สักได้ครับ ถ้าจิตนิ่งคิดถึงรูปที่สัก หรือจิตอ่อนไหวง่าย..

...แต่บางทีไม่ได้นึกถึงแต่โดนน้ำมนต์งานไหว้ครูเข้าไปก็ของขึ้นได้เหมือนกันครับ 07;...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2552, 10:10:42 โดย ack01 »

ออฟไลน์ เอ๋ย!

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 09:49:52 »
/\
นั้น สรินะครับ โดนน้ำมน ไปหมดเลย นะครับ คนข้างบน 55+

(ของเค้าดรีจริง!)

ตอนแรกก็บอกจับกันดรีๆ ไหงเพ่เจอน้ำเพ่หนีผมไปเลยหละ จากช่วยกันจับกลายมาจับกันเอง 55+

38; 38; 38; 38; 38; 38; 38; 38;

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 11:29:34 »

ใช่ค่ะ พี่โจ้ไม่รู้เรื่อง เพราะมัวแต่จะบิน  31;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2552, 11:31:17 โดย เปรี้ยวปี้ด »

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 12:25:58 »
ได้ขึ้นกันทั่วหน้าเลย ผมไม่ขึ้นครับ ไม่ค่อยมี สมาธิ ปรับตัวไม่ทัน ไหว้ครูปีหน้ารู้แล้วว่าจะทำยังไง

เหมือนกันเลยครับ มัวแต่หลบเพราะวัยรุ่นข้างหลังขึ้นแบบยกแก๊งค์ ยิ่งเสียงกลองยาวดังวิ่งออกมาอย่างขบวนพาเหรด  :001: