ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศงานพิธีบูชาครู วัดบางพระ 7 มีนาคม 2552  (อ่าน 13909 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม

หลวงพ่อ สำอางค์ เจ้าอาวาส วัดบางพระกำลังประกอบพิธี

พระอาจารย์ และ ลูกศิษย์ร่วมกันประกอบพิธี

พระอาจารย์ต้อย เมตตา ครอบครูให้เหล่าบรรดาลูกศิษย์

พระอาจารย์ติ่ง เมตตา ครอบครูให้เหล่าบรรดาลูกศิษย์

พระอาจารย์ติ่ง เมตตา ครอบครูให้เหล่าบรรดาลูกศิษย์

พระอาจารย์ญา เมตตา ครอบครูให้เหล่าบรรดาลูกศิษย์

พระอาจารย์แป๊ว เมตตา สักให้เหล่าบรรดาลูกศิษย์

บรรยากาศภายในงานพิธี บูชาครูครับ

บรรยากาศภายในงานพิธี บูชาครูครับ

สิ่งที่ขาดไม่ได้ภายในงาน ( กองทัพต้องเดินด้วยท้อง ) หอยทอดอร่อยมากๆครับ

เหล่าทหารที่พร้อมช่วยงาน มาด้วยใจจริงๆครับ

เหล่าทหารที่พร้อมช่วยงาน มาด้วยใจจริงๆครับ

รอยสักสวยคมจริงๆครับ

อันนี้หลังกระผมเองครับ ^^"

อาจารย์หนวดครับ เป็นคนเดินฝีเข็มให้กระผมเองครับ

สมาชิกบางส่วนของเว็บบอร์ดวัดบางพระครับ ใครเป็นใครดูกันเอาเองนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2552, 09:27:22 โดย โองการยันนะรังสี »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ครบถ้วนทุกอย่าง..แม้จะอยู่ถึงขอนแก่นแต่ดูรูปแล้วเหมือนอยู่ร่วมในพิธีเลยครับ.. :054:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากนะครับที่นำภาพสวยๆมาให้ชมกัน :045:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
มีรูปผมทุกกระทู้เลยเนอะ

แฮะๆๆๆๆๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
รูปสวยมากครับ ขอบคุณมากครับ

คนหลังขาวๆ เนียสักแล้วสวยจริงๆลายคมมาก

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยจริงๆครับ ฝีเข็มอาจารย์หนวด
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพครอบครูทุกกุฏิครับ..

..ปีนี้ไม่ได้เดินไปไหนเลยครับ อยุ่กุฏิหลวงพี่ญา ที่เดียวเลย..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ชัดมากเลยค่ะ   :016: ชอบภาพพี่ ๆ ทหารจัง  08;  ขอบคุณนะคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพนะครับ  :054:

ออฟไลน์ ...wow...

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - BBBell_1914@hotmail.com
หลังสวยจังคะ ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะค่ะ  :001:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
เข้มขลังมีพลังครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามจิงๆคับ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ เสียดายไม่ได้ไปร่วมงาน
อยู่ไกลครับ ปีหน้าคงมีโอกาสได้ไปครับ

:067:  :067:  :067:  :067:  :067:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ขอบคุณภาพสวยๆจากทุกๆท่านครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ขอบคุณครับที่นำภาพมาแบ่งกันชม
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
คมชัดทุกภาพเลยครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ดีจัง ได้ชมหลายๆมุมที่เราอาจไม่เห็น
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับที่นำภาพสวยมากให้ชมครับ
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ