ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมเราชาวเว็บวัดบางพระ  (อ่าน 10099 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
กิจกรรมเราชาวเว็บวัดบางพระ
« เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 06:43:43 »
ใครเป็นใคร ดูได้เลยนะครับ

ก๊อปปี้กันเอาเองนะครับ รอบละ 20 รูป
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ตอบ: กิจกรรมเราชาวเว็บวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:06:55 »
ดูขลังจังครับ

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ตอบ: กิจกรรมเราชาวเว็บวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:19:57 »
ชุดที่ 2 ครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:28:37 »
อากาศร้อนตับแตก บรรยากาศอบอุ่น..กระชับความสัมพันธ์..ขอบพระคุณในความเมตตาที่มีให้ต่อศิษย์ทุกคน..  :008:

cho presley       

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:29:08 »

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:37:35 »
อบอุ่นดีคับ ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆคับ (เห็นหน้าพี่ๆน้องๆหลายๆคนแล้วอึ้ง จนลืมชื่อ ขอโทษที่ไม่ได้ทักทายด้วยนะคับ )
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:46:56 »
ขอขอบคุณหลวงพี่ญาที่สละเวลาครอบเศียรมอบแผ่นยันต์หอมเชียง  ขอบคุณพี่amazing2511ที่ได้มอบเม็ดยาจินดามณี

ขอขอบคุณโจ้และพี่หอมเชียงที่ได้มอบรูปหลวงพ่อเปิ่นเป็นที่ระลึก    ขอขอบคุณพี่โองการที่ให้คำปรึกษาคำแนะนำในกิจกรรม

ขอขอบคุณสมาชิกทุกที่ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดีถ้าขาดตกบกพร่องยังไงกระผมเด็กวัดขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วย ปีหน้าจะปรับปรุงให้ดีกว่านี้ :054:

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:52:01 »
อบอุ่นจริงๆครับ  ด้วยยิ้มแบบนี้

...
น้องกวางยังไงละครับพี่น้อง

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:54:20 »
น้องกวางยิ้มหวานมากๆค่ะ :008:

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 07:58:35 »
แล้วยังมีน้องๆ ที่วัยกำลัง 18 กะรัต :062: อย่างที่เห็นนี้เล่า ทำให้บรรยากาศคึกครื้นเฮฮาหาที่ไหนมิได้ครับ

พี่น้องว่าจริงไม๊ครับ :004: :004: :004:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 08:12:51 »
วันนี้คนเยอะมาก  มือใหม่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี ใครมีความรู้ดีๆช่วยแนะนำด้วยค่ะ

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 08:15:50 »
อย่างท่านนี้ครับ น้องเก่ง นามUser " สิบทัศน์"แต่กล้องผมสงสัยทำงานผิดพลาด ดันไปจับโฟกัสเป็นUsername " porvfc " เป็น Username ของใครเอ่ย :062: โปรดชี้แจงแถลงไขด่วน :069:

ล้อ ออองอ....เง่ง ง้าก๊าบ   :004: :004:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 08:29:16 »
ปีหน้าอาจมีหนูด้วยคน

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 08:41:05 »
เจอน้องกวาง ตัวจริงน่ารักครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 08:57:42 »
รับชมกันอย่างจุใจ ขอบคุณครับอิอิ  :005: :004:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 09:10:57 »
เสียดายจังครับ :075: :075:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 10:06:41 »
ขอบพระคุณพี่น้องชาวบางพระทุกท่าน ที่มาร่วม ในงานวันไหว้ครูบุรพาจารย์หลวงพ่อปิ่นวัดบางพระ และมาร่วมกิจกรรม
กราบขอบพระคุณเมตตาหลวงพี่อภิญญาที่ท่านเมตตาเวลา และของที่ระลึก และ ของที่ระลึกจากพี่หอมเชียงพี่ชายใจดีของพวกน้องๆทุกคน
ขอบคุณ Good idea ที่Getโดย 

นายตะกรุด จุดประกายแนวคิด และ ideaนี้ก็หลุดมาเป็นรูปธรรมโดย
พี่โช พี่ชิน
และร่วมจัดลำดับเพื่อความรวดเร็วโดย
พี่Mไร่ขิง พี่โจโจ้ พี่ โจรสลัดวัดบางพระ น้องกอดกุ้งเอิ๊ย ก๊อดคุง 
พี่ๆทุกคนที่มาร่วมช่วยงาน และพี่น้องทุกท่านที่มาร่วมกิจกรรมดีๆครั้งนี้

อีกทั้งขอบพระคุณเหตุอัศจรรย์วันนี้ที่ทำให้ผ้าขาวที่ร่วมงานไหว้ครู1ชิ้นบินมาใส่มือข้าพเจ้าจึงได้แบ่งให้พี่น้องดังที่ได้มากัน อนึ่ง พี่ร้องที่พลาดโอกาสก็พบกันกิจกรรมหน้าและวันไหว้ครูหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2552, 10:17:34 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 10:09:49 »
[shake]ขอบคุณมากนะครับ[/shake] ที่นำภาพสวยๆมาให้ชมกัน   :045:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 10:25:22 »
ทดสอบ... ลิ้งหน้าบอร์ดหาย  :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 10:39:56 »
ทดสอบ... ลิ้งหน้าบอร์ดหาย  :075:

มิน่าล่ะ

กวางกดตั้งนาน

คิดว่าจะไม่ได้ดูแย้วอ่า :070:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 10:47:04 »
ดู..ดู๊..ดู..ดูเธอทำ ทำไมถึงทำกับฉันด๊ายยยยยยยย  >0<

กะลังตาตี่ได้เต็มที่เลย  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2552, 10:48:27 โดย KwAnG »

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 11:00:04 »
อ่ะนะ พี่หอมเชียง เล่นกานอย่างงี้เลยน๊า :008:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 11:09:54 »
 :050: เต็มอิ่มกันไปครับพี่น้อง  คนแน่นมากๆ  น่าปลื้มใจ ดูรอยยิ้มแล้วทุกท่านหายร้อน หายเหนื่อยกันทุกท่าน  :016:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 11:59:45 »
อย่างท่านนี้ครับ น้องเก่ง นามUser " สิบทัศน์"แต่กล้องผมสงสัยทำงานผิดพลาด ดันไปจับโฟกัสเป็นUsername " porvfc " เป็น Username ของใครเอ่ย :062: โปรดชี้แจงแถลงไขด่วน :069:

ล้อ ออองอ....เง่ง ง้าก๊าบ   :004: :004:

พี่หอมเชียงสายตาดีนะครับ ผมเทียบไม่ได้สังเกต  แต่คนที่ตาถึงยิ่งกว่า ต้องท่านเก่ง สิบทัศน์นะครับ  ตาถึงมากๆ   

แล้วพี่ porvfc จะปลื้มขนาดไหนเนี่ย คุณเก่งเล่นเปิดตัวกันซะขนาดนี้
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 01:30:17 »
อบอุ่นดีคับร้อนสุดยอดเลย

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 01:37:16 »
แฮะๆๆๆๆ

ดูตาผมซิเยิ้มเชียว
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 06:51:29 »
ตั้งใจอยากจะไปเจอเพื่อนๆทุกคนเลย เจอแค่ ท่านหอมเชียงกะท่านอะเมซิ่ง แถมยังมีทักคนผิดอีก อายจัง :075:

ไว้โอกาสหน้าคงได้เจอตัวเป็นๆกันอีกน๊ะครับพี่น้องครับ :095: :095: :095:

ขอขอบคุณทุกท่านผู้มีจิตศรัทธาที่นำอาหารมาเลี้ยง ขอกราบอนุโมทนาในผลบุญด้วย อาหารอร่อยมากครับ  :054:

ขอขอบคุณท่านหอมเชียงที่มอบของที่ระลึกให้ครับ  :054:

และขอกราบขอบพระคุณในความเมตตาของหลวงพี่ญาท่าน ที่ได้เมตตาครอบเศียรให้ พร้อมทั้งให้วัตถุมงคลอีกหลายอย่างครับ  :054: :054: :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 06:52:22 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 09:31:23 »
ขอขอบคุณทุกๆ คนในวันที่ 7 นี้มากครับ สิ่งที่เรามีคือความเป็นกันเอง เป็นพี่เป็นน้อง

ไม่เผาพี่ไม่เผาน้อง เป็นสิ่งที่ดีครับ เราจะมีบรรยากาศแบบนี้กันตลอดไป .....  :114:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 12:20:37 »
ขอบคุณพี่ชินและพี่ๆทีมงานทุกคนครับ
ที่ทำใ้ห้มีกิจกรรมดีๆ ในครั้งนี้
อิอิ รูปรวมช่างอบอุ่นจริงๆค้าบบบบบ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 01:38:15 »
คู่รักคู่นี้ น่ารักมาก ครับ 555+.... จู๋จี๋กันทั้งวัน (พี่เก่ง....กับ...)555+ :007:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 03:03:15 »
คู่รักคู่นี้ น่ารักมาก ครับ 555+.... จู๋จี๋กันทั้งวัน (พี่เก่ง....กับ...)555+ :007:

งานนี้ "นายเก่ง" ก็เกิดอาการ "หัวใจสีชมพู" ซะแล้ว  :090:  :090:  แล้วจะมีใครเป็นแบบนายเก่งอีกกี่คนนะ แต่ยังไงเกิดมิตรภาพที่ดีก็เกิดขึ้นกับทุกๆ คนแล้วล่ะ  :026: :026:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 03:08:05 »
55+
เราก็อยู่ทุกช็อตแต่เรายังไม่ดัง
ทั้งที่กุฎิพระอาจารย์ญา
กุฏิใหญ่ ตอนเดินไปปรัม ตอนที่ปรัมพิธี
มีหนึ่งรูปเราในเหลือบ  ฮา... :004:
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 03:31:16 »

ขอบคุณพี่หอมเชียงพี่ชายใจดีของน้องๆ สำหรับภาพและขอที่ระลึกด้วยครับ ^^

เป็นภาพที่น่ายินดี ในที่สุดท่านเก่งสุดหล่อหล้ามใหญ่ของเรา จาได้มีสีชมพูในหัวใจซะดี ^^ ดีจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 03:33:12 โดย peachsama »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 05:01:52 »
ขอบคุณพี่หอมเชียงมากครับสำหรับภาพบรรยากาศและมิตรภาพที่งดงาม..

..ขอบคุณสำหรับวัตถุมงคลที่ให้น้องๆได้มาบูชาเป็นสิริมงคลด้วยครับ..

15;

...ขอบคุณพี่เด็กนอกวัด ที่สละแรงกายแรงใจ จัดกิจกรรมดีๆ ให้พี่ๆน้องๆได้พบกันด้วยนะครับ...

15;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 05:04:41 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 05:09:45 »
งานนี้นายชินโนซึเกะ คุง ก็คงผอมลงไปหลายขีดนะ  30; เพราะว่าทั้งเหนื่อย ทั้งร้อน แต่ก็สามารถทำให้งานนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีนะ  :085:  นายชิน สู้ๆ  25; 25;
ไม่เป็นไรหรอก กำลังใจดีๆ   :090:  ก็มีคนส่งไปให้เยอะแยะมากมายแล้ว :090:  ปีหน้า ก็จัดกิจกรรมแบบนี้อีกนะ น้องลิงน้องจะไปร่วมงานด้วยค่ะ  33;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 05:12:21 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 05:10:41 »
ปีนี้ก็อดกินหอยทอดเหมือนทุกปี...กำ 42;

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 05:11:05 »
ยินดีกับพี่น้องทุกท่านนะครับที่เราได้ไปร่วมพิธีกันบูชาครูด้วยกัน และต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้ออกมาต้อบรับเท่าที่ควร ไม่ได้หลบ ไม่ได้หนีครับ

แต่โดนใช้งานอยู่ที่กุฏิ เลยไม่ได้ออกมาเลย แต่ก็แว๊บๆมาพบ พี่น้องได้แค่บ้างท่านเอง แล้วก็คนเยอะมาก เหมือนนัดบอดเลย ไม่รู้ใครเป็นใคร

ไม่ได้คุยอะไรกันมากนะ ไว้หาโอกาสเหมาะๆ จัดรวมพลกันใหม่อีกสักครั๊งเอาแบบมีแต่พี่น้องชาวเว็บ ล้วนๆเลย ดีไหมครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 05:23:30 »
ดีครับพี่ วางโครงการล่วงหน้าได้เลยครับ ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ.. 36;

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 05:41:21 »
ขอบคุณพี่หอมเชียงสำหรับภาพพี่น้องที่น่ารัก ขอบคุณสำหรับวัตถุมงคลที่ให้น้องๆได้มาบูชาด้วยค่ะ ...พี่ใจดีจัง  03;
ขอบคุณพี่ชิน พี่โชว์ที่น่ารัก  และพี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคน ที่ให้ความเป็นกันเอง ต้อนรับกันอย่างอบอุ่น  08;

แต่เกือบไม่ทันพิธีเช้าแล้วค่ะ  ขับสุดใจใช้เวลา 30 นาที ถึงงาน ปกติ 1 ชั่วโมง ยังงัยก็ต้องพาพี่น้องที่มาด้วยกัน มากราบหลวงพี่ญาให้ทัน
ด้วยสปิริตลูกสาวบางพระ  09;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ joe4299

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 06:29:19 »
   ขอบคุณมากนะครับสำหรับ รูป ยันต์ และก็เม็ดผงจินดามณี วันนั้นไปถึงช้าแล้วก็ต้องกลับเร็วพราะไม่ได้ไปรถตัวเอง น่าเสียดายครับ
ไว้โอกาสหน้าคงได้เจอกันอีกนะครับท่านๆทั้งหลาย
กยิราเจ กยิราเถนํ
"จะทำสิ่งไร ควรทำจริง"

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 02:10:24 »
ขอบคุณทีมงานที่จัดครอบครูตอนเช้าให้น่ะครับ
ขอบคุณมากๆ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 02:48:19 »
งานนี้ต้องขอขอบคุณคุณชินล่ะครับ ที่เป็นโต้โผให้เกิดงานรวมตัวนี้ขึ้น ทำให้เพิ่มความผูกพันธ์ของพวกเราครับ ขอบคุณจริงๆ

ขอบคุณพี่หอมเชียงครับ สำหรับของฝากอันทรงคุณค่าทางจิตใจและคำแนะนำดีๆต่างๆ

เจอกันอีกทีคงงานแต่งคุณสิบทัศน์ครับ  :025:   (ไม่น่าจะนานนะ)    :011:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 03:57:44 »

ขอบคุณครับสำหรับกิจกรรมดี ๆ ปีนี้แรงสุด ๆ ครอบเศียรกับหลวงพีญา ลงทองกับผู้การเสือ  :054:

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 04:04:22 »
เสียดายครับ ไม่ได้ไปร่วมงานปีหน้าว่ากันใหม่

:006:  :006:  :006:  :006:  :006:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 04:04:31 »
ขอร่วมแจมกะท่าน[= Jo_o* =]  ด้วยนะค่ะ  :053: :053:

งานนี้ต้องขอขอบคุณคุณชินล่ะครับ ที่เป็นโต้โผให้เกิดงานรวมตัวนี้ขึ้น ทำให้เพิ่มความผูกพันธ์ของพวกเราครับ ขอบคุณจริงๆ

****ใช่เลย ขอบคุณนายชินค่ะ ที่ทำให้เกิดมิตรภาพอันดีงาม และถ้าไม่มีเพื่อนๆ พี่ๆ คอยช่วยเหลือ นายชินคนเดียว ก็คงเหนื่อยแย่เลย ก็ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกๆ คนด้วยนะ ถึงน้องลิงน้อยไม่ได้ไปร่วมงาน
แต่ก็ดีใจได้เห็นเพื่อนๆ พี่ๆ ยิ้มแย้มแจ่มใสเต็มไปด้วยมิตรภาพที่ดีต่อกัน**** 25; 25; 33;

ขอบคุณพี่หอมเชียงครับ สำหรับของฝากอันทรงคุณค่าทางจิตใจและคำแนะนำดีๆต่างๆ

*** พี่หอมเชียง กะ พี่amazing ก็มีของฝากอันทรงคุณค่าให้กับสมาชิกทุกๆ คน
 น้องลิงน้อยซาบซิ้งมากค่ะ ที่ได้เห็นน้ำดีๆ ของพวกพี่ๆ****  25; 25;

เจอกันอีกทีคงงานแต่งคุณสิบทัศน์ครับ  :025:   (ไม่น่าจะนานนะ)  

****แต่นี่อะไรหนอนายเก่ง :090: จะแต่งแล้วนิ ไม่รอกันแล้วนิ ยังไงล่ะนายเก่ง
ก็แสดงความยินดีที่งานนี้ก็ยังเกิดคู่รักหัวใจสีชมพูค่ะ**** 18; 08; 03;

****และที่สำคัญขอขอบคุณพระอาจารย์ทุกๆ ท่านค่ะ ที่สละแรงกาย แรงใจ
เพื่อมอบสิ่งดีๆ ให้ลูกศิษย์ทุกๆ คน :054: :054:****

บอกตรงๆ นะ ขนาดไม่ได้ไปน่ะ ยังรู้สึกซึ้งอยู่ในใจเลย  15; 15;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2552, 04:14:58 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 04:57:55 »
งานนี้ต้องขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ น้องๆ ชาวเว็บบางพระทุกท่านนะที่ให้ความเป็นกันเอง........แม้ว่าบางท่านก็พึ่งได้มาเจอกันในงานนี้แต่ทำให้บรรยากาศเหมือนทุกได้รู้จักพูดคุยกันยาวนาน....เป็นเพราะทุกคนเป็นศิษย์หลวงปู่กันนี่เองและงานนี้ต้องขอบคุณคุนเป็นพิเศษที่งานได้เกิดขึ้น
และขอบคุณพี่หอมเชียงกับการนำภาพสวยๆ มาดูกันด้วย
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 05:38:32 »
รูปรวมช่างอบอุ่นจริงๆนะครับ แต่น่าเสียดายผมไม่ได้ไปร่วมงานอ่ะครับ... :064:
ปีหน้าไม่พลาดแน่นอนครับ...เอาไว้เจอกันนะครับพี่ๆ ทุกๆ คน......  :002:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 06:12:12 »
ครับ น่าเสียดายที่ผมไม่ได้ไปตอนบ่าย เพราะติดธุระครับ  แต่ก๊ดีใจที่ได้เจอพี่ๆ เพื่อนๆ หลายๆคนครับ  ขอบคุณพี่ โชวที่ทักทายนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• นวมะ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 06:29:19 »
ยินดีที่ได้พบค่ะ 'ถมศักดิ์ ..พี่โชวทักตั้งสองที แต่ป๋องมะยอมมากคุยกะพี่โชวเยย..  :070:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 09:05:51 »
พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ ชาวบางพระเยอะจริงๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• นวมะ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 04:00:50 »
แล้วยังมีน้องๆ ที่วัยกำลัง 18 กะรัต :062: อย่างที่เห็นนี้เล่า ทำให้บรรยากาศคึกครื้นเฮฮาหาที่ไหนมิได้ครับ

พี่น้องว่าจริงไม๊ครับ :004: :004: :004:

ขอบคุณพี่หอมฯ (good smell) มากๆ ที่ร่วมบันทึกภาพแห่งความทรงจำไว้ให้พวกเราชาวเว็บบอร์ดได้คิดถึงกัน อุ้ย..มีพี่พีทด้วย อยู่ข้างหลังนู่น... อุตส่าห์ยื่นหน้ามาหน่อยนึง

อ่า... อยากบอกว่า.. เขิลล์ เหมือนกันนะคะ รู้สึกว่า คุยด้วยน้อยมากกะทุกคน.. แต่ยินดี และดีใจมากๆ ที่ได้มิตรภาพแน่นแฟ้น...

เลยเน้นยิ้มๆ อย่างเดียวอ่ะ :009: (บางช่วงเดินไป เดินมาในงาน... ผ่านกลุ่มคน หลายกลุ่มจะได้ยินแว่วๆ มา เฮ้ยๆ นี่ไง 'โชว..' พอหันไปก็เงียบค่ะ... มะมีเสียงตอบรับ... บ้างก็ตะโกนเรียกจากมุมมืด แต่ก็ไม่ยอมบอกว่า ผมคือใคร..?  ซะงั้น.. บ้างก็ยิ้มให้เฉยๆ แล้วก็เงียบๆ เออ.. อะนะ.. :008: )

คนแรกที่พบ ที่เจอ คือ น้องหนุมานไม่เคยตายค่ะ (Hanumarn Never Die)
น้องเดินมาทัก แล้วเอานิ้วมาจิ้มเฉียดๆ ที่หน้าพี่โชว... เอียงคอ แล้วถามว่า เอ๊ะ.. พี่เคยเล่นเว็บบอร์ดบางพระอ่ะเป่า... ? 
เจอกันหน้ากุฎิลพ ต้อย แหน่ะค่ะ..แหม...ก็ถามอย่างนี้อ่ะนะ...พอแสดงตัว..เราก็คุยกัน จุ๊กจิ๊กๆ สนุกดีค่ะ..

คืนนั้นก็เจอ น้องชลาพุชะ... ด้วยอ่ะ... ตอน ลพ. ต้อย กำลังแทงยันต์ให้พี่ชลาฯ อยู่... พี่โชวเลยให้กำลังใจพี่ชลาฯเสียด้วยค่ะ... (พี่ชลาฯ ทำหน้าปูเลี่ยนๆ เหมือนเจ็บแหน่ะค่ะ แต่มะเจ็บช่ายไหมค่ะ) หนุกหนานดีค่ะ.. เดินสายสักยันต์ตามกุฎิ กะพี่ชิน กันฉองคน... รับไปหลายยันต์เลยค่ะ...ขากลับแวะกินหนมไข่นกกะทา ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ... กว่าจะกลับก็มืดค่ำค่ะ... :009:

ออฟไลน์ เทียนขาว

• ~@T i A n - K h a W@~
  • ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:50:15 »
สวัสดีค่ะ..เทียนขาวเอง.....

เป็นน้องใหม่อ่ะค่ะ อยากมีส่วนร่วมบ้างอ่ะ

มีกิจกรรมอะไรดีดีก้อแนะนำกันด้วยนะคะ..

~@T i A n - K h a W@~

ออฟไลน์ mue

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:58:51 »
สัสดีครับ น้องใหม่ ฝากตัวด้วยคนครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 09:32:00 »
หุหุ หล่อๆสวยๆกันทั้งนั้นเรย     กิกิ :005:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 03:36:10 »
น่าเสียดายจังไม่เจอใครเลยก็มองหาเสื้อเวปเหมือนกันผมอยู่แต่กุฎิหลวงพี่แป๊วเลยไม่ได้พูดคุยเลย
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 10:11:33 »

ขอบคุณพี่หอมฯ (good smell) มากๆ ที่ร่วมบันทึกภาพแห่งความทรงจำไว้ให้พวกเราชาวเว็บบอร์ดได้คิดถึงกัน อุ้ย..มีพี่พีทด้วย อยู่ข้างหลังนู่น... อุตส่าห์ยื่นหน้ามาหน่อยนึง

อ่า... อยากบอกว่า.. เขิลล์ เหมือนกันนะคะ รู้สึกว่า คุยด้วยน้อยมากกะทุกคน.. แต่ยินดี และดีใจมากๆ ที่ได้มิตรภาพแน่นแฟ้น...

เลยเน้นยิ้มๆ อย่างเดียวอ่ะ :009: (บางช่วงเดินไป เดินมาในงาน... ผ่านกลุ่มคน หลายกลุ่มจะได้ยินแว่วๆ มา เฮ้ยๆ นี่ไง 'โชว..' พอหันไปก็เงียบค่ะ... มะมีเสียงตอบรับ... บ้างก็ตะโกนเรียกจากมุมมืด แต่ก็ไม่ยอมบอกว่า ผมคือใคร..?  ซะงั้น.. บ้างก็ยิ้มให้เฉยๆ แล้วก็เงียบๆ เออ.. อะนะ.. :008: )

คนแรกที่พบ ที่เจอ คือ น้องหนุมานไม่เคยตายค่ะ (Hanumarn Never Die)
น้องเดินมาทัก แล้วเอานิ้วมาจิ้มเฉียดๆ ที่หน้าพี่โชว... เอียงคอ แล้วถามว่า เอ๊ะ.. พี่เคยเล่นเว็บบอร์ดบางพระอ่ะเป่า... ? 
เจอกันหน้ากุฎิลพ ต้อย แหน่ะค่ะ..แหม...ก็ถามอย่างนี้อ่ะนะ...พอแสดงตัว..เราก็คุยกัน จุ๊กจิ๊กๆ สนุกดีค่ะ..

คืนนั้นก็เจอ น้องชลาพุชะ... ด้วยอ่ะ... ตอน ลพ. ต้อย กำลังแทงยันต์ให้พี่ชลาฯ อยู่... พี่โชวเลยให้กำลังใจพี่ชลาฯเสียด้วยค่ะ... (พี่ชลาฯ ทำหน้าปูเลี่ยนๆ เหมือนเจ็บแหน่ะค่ะ แต่มะเจ็บช่ายไหมค่ะ) หนุกหนานดีค่ะ.. เดินสายสักยันต์ตามกุฎิ กะพี่ชิน กันฉองคน... รับไปหลายยันต์เลยค่ะ...ขากลับแวะกินหนมไข่นกกะทา ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ... กว่าจะกลับก็มืดค่ำค่ะ... :009:

อ่านะ  เหมือนโดนแควนเปิดดูการบันทึกการสบทนาย้อนหลังยังไงอย่างนั้นเลย  :095:

ขอบคุณพี่โชมากนะที่อุตส่าห์ยอมคุยกะคนแปลกหน้าแบบผม :009:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 06:24:24 »
น่าเสียดายจังไม่เจอใครเลยก็มองหาเสื้อเวปเหมือนกันผมอยู่แต่กุฎิหลวงพี่แป๊วเลยไม่ได้พูดคุยเลย
ผมก็อยู่แถวนั้นแหละครับ
แถวบูชาพานและตรงบันไดครับ
ช่วยจัดคนเข้ากองครับ

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 03:10:05 »
คุณsanta คนไหนครับพอที่จะเห็นผมมั้ยครับที่ใส่เสื้อกักลายยันต์ข้างนอกอะครับที่หลวงพี่บอกว่ากลุ่มดินแดงอะครับพอจะเห็นมั้ยครับวันหน้าเราจะได้ทักกันได้ครับ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 06:06:50 »
คุณsanta คนไหนครับพอที่จะเห็นผมมั้ยครับที่ใส่เสื้อกักลายยันต์ข้างนอกอะครับที่หลวงพี่บอกว่ากลุ่มดินแดงอะครับพอจะเห็นมั้ยครับวันหน้าเราจะได้ทักกันได้ครับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 03:05:04 »
ดูแล้วมีความสุขคับ 55+

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต