ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น 7-3-52 ครับท่าน  (อ่าน 8748 ครั้ง)

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
กล้องที่ใช้ไม่ค่อยดี แต่ก็อยากจะเอามาฝากท่านที่ไม่ได้ไปร่วมงานได้ชมบรรยากาศครับ
ลงทีละนิดน๊ะครับเครื่องผมอั๊ฟมันช๊าช้า :095: :095: :095:

ออฟไลน์ พยัคฆ์จำศีล

• ปัญจมะ
  • !!! ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน !!!
นี่ขนาดบอกว่ากล้องไม่ค่อยดีนะคับเนี่ย...

~~~ จะเป็นคนให้เหนือคนต้องอดทนให้ถึงที่สุด  ~~~

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตามชมกันเรื่อยๆน๊ะครับ ไม่ถึงร้อยภาพหรอกครับ  :095: :095: :095:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2552, 09:56:34 โดย berth1999 »

• ก้นบาตร
    • อีเมล

• ก้นบาตร
    • อีเมล
วันนี้ระบบอั๊พโหลดแปลกๆอ่ะครับ ขออนุญาติอั๊ฟทีละนิ๊ดน๊ะครับ เด๋วดึกๆมาต่อดีกว่าสงสัยวันนี้คนใช้เน็ตเย๊อะ ใช้เน็ตเต่าทรูก็งี๊แหล่ะครับต้องทำใจ :075:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากนะครับที่นำภาพสวยๆมาให้ชมกัน :045:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

• ก้นบาตร
    • อีเมล
จินตนาการตามใจเลยครับท่าน  :095:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอบคุณมากนะครับ
กว่าจะเห็นทุกภาพ โหลดเหนื่อยเลย  :075:
ย่อรูปหน่อยก็ดีนะครับ

• ก้นบาตร
    • อีเมล

• ก้นบาตร
    • อีเมล
อั๊ฟไม่ค่อยขึ้นอ่ะครับ เอาแค่เป็นน้ำจิ้มน๊ะครับ

• ก้นบาตร
    • อีเมล

ทำบุญเสร็จแล้วอย่าลืมทำทานครับท่าน อาหารนก-ปลา ของวัดถุงละ 10 บาทครับ

ถ่ายคลิปไว้หลายช็อต เด๋วหาวิธีลงได้แล้วจะนำมาให้ชมครับ

โปรดติดตามผลงานตอนต่อไปในงานบุญครั้งหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 06:20:54 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ nest31

• จตุตถะ
    • อีเมล
งามครับ ขอบคุณครับ  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เป็ภาพที่น่าประทับใจอีก ๑ ปี  รู้สึกว่า ปีนี้จะคึกคักกว่าปีก่อน คนเยอะจริงๆครับ  งานเลิกแล้วก็จริงแต่มิตรภาพความอบอุ่นยังคงอยู่

ปีหน้าไปร่วมงานกันอีกครับผม  :027: :027:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณคับ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ปีนี้มาเช้าได้อยู่ใกล้ต้นพิกุลเลยๆได้ร่มนิดหน่อยนะคับ ของขึ้นวิ่งไปโดนขัดขาไปไม่ถึงหลวงปู่ แต่ก้อไม่เป็นไรคับได้ ถลอกนิดหน่อย ช่วงนั่งสมาธิขึ้นกันเยอะมาก เลยพลอยขนลุกไม่รู้ตัวขึ้นอีกรอบ แต่ก็รู้สึกดีกับ พิธีไหว้ครูปีนี้ครับ  ได้เจอเพื่อนๆในเว็บบอร์ดเกือบทุกคนเลยคับ(ที่ใส่เสื้อ )แต่ไม่กล้าเข้าไปทัก  เหอๆพอดีสั่งเสื้อไม่ทันเลยไม่ได้เข้ากลุ่ม แต่ก็ดีใจที่ได้เจอเพื่อนๆ และได้เข้าร่วมงานครับ :016: :015:

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
canon power shot sx1 IS แค่เนียก็เจ๋งแล้วครับ
เก็บภาพได้ครบมาก ขอบคุณสำหรับรูปสวยครับ

• ก้นบาตร
    • อีเมล
canon power shot sx1 IS แค่เนียก็เจ๋งแล้วครับ
เก็บภาพได้ครบมาก ขอบคุณสำหรับรูปสวยครับ

ขอคารวะท่าน t@o ระดับเทพเลยอ่ะครับ รู้ด้วยผมใช้กล้องอะไร  :053: :053: :053:
เพิ่งซื้อมาได้ 2 วันเอง ยังใช้ไม่เป็นเลยครับท่าน 11;
ปรับแต่งเป็นคงดีกว่านี้เน๊อะ  36;
คู่มือภาษาไทยไม่มีอ่ะงมภาษาต่างด้าวต่อไป 05;

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
แค่ดูภาพที่เพื่อนๆ พี่ๆ ถ่ายมาให้ดู ก็เหมือนได้ไปร่วมงานแล้วล่ะ ก็ตัวไม่ได้ไปนี่ ส่งใจแล้วก็เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เลยไม่ได้เจอกันเลยนะครับพี่เบิร์ท คนเยอะมาก ไม่รุ้จะนัดกันยังไง..

..ไว้โอกาสหน้าคงจะได้พบกันนะครับพี่..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ joe4299

• จตุตถะ
    • อีเมล
สวยทุกภาพเลยครับ ขออนุญาติเก็บหน่อยนะครับ ชอบๆ
กยิราเจ กยิราเถนํ
"จะทำสิ่งไร ควรทำจริง"

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ประทับใจทุกชอตครับ ขอบคุณครับผม  :054:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ประทับใจทุกชอตครับ ขอบคุณครับผม  :054:
เหมือนกันคะ ประทับใจทุกชอตเหมือนกาน :053:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ถ่ายได้ดีครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณสำหรับภาพนะคะ

กวางก็ไปมา

แต่ไม่ได้ถ่ายไว้เลย

กะว่าจะมาสูบพี่ๆโดยตรง  อิอิ

วันที่ไป

ตื่นตาตื่นใจมากค่ะ

คนเยอะมาก

มากยิ่งกว่าคอนเสิร์ตเบิร์ดครั้งใหญ่อีกค่ะ

แต่ที่คนมามาก

ก็มากเพราะพลังแห่งศรัทธาค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2552, 10:37:34 โดย KwAnG »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ เสียดายไม่ได้ไปร่วมงาน
อยู่ไกลครับ ปีหน้าคงมีโอกาสได้ไปครับ

:066:  :067:  :067:  :067:  :067:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :016: เกินคำบรรยายจริง ๆค่ะ...สุดยอด :015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
เก็บภาพได้เยอะมากเลยครับ ดีครับดีชอบๆๆ :053:

ขออนุญาติท่าน t@o เฉลยน่ะครับ
วิธีดูภาพว่าใช้กล้องอะไรถ่าย Save as ภาพลงเครื่องครับ
คลิ๊กขวา เลือก Properties เลือก Summary คลิ๊ก Advenced
ถ้ารูปไม่ผ่านการแต่งมาจะมีรายละเอียดภาพครับ
ว่าใช้กล้องอะไร ถ่ายโหมดไหน บอกเกือบหมดเลยครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

• ก้นบาตร
    • อีเมล
ขอบคุณท่านปราณจิตสำหรับความรู้ใหม่สำหรับมือสมัครเล่นที่จะหัดตั้งไข่ครับ :015:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เหมือนกันคะ ประทับใจทุกชอตเหมือนกาน :053:

อุ๊ย! มีอะไรที่เหมือนกันอีกแล้วนะคู่นี้  :090: :090:ช่างน่ารักจริงๆ  :053: :095:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

มีข่าวดีเมื่อไหร่ บอกเฮาตวยเน้อ  :005:

อุ๊ย! มีอะไรที่เหมือนกันอีกแล้วนะคู่นี้  :090: :090:ช่างน่ารักจริงๆ  :053: :095:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ลานวัด เล็กลงไปขนัดตาเลยครับพี่น้อง
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
เสียดายจังค่ะไม่ได้ไป ขอบคุณพี่ๆที่นำภาพมาให้ชมค่ะ^_^ :080:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล