ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดบอร์ดใหม่ สำหรับ งานไหว้ครู  (อ่าน 3656 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
สวัสดีครับ เพื่อนร่วมสมาชิกทุกท่านครับ

ตอนนี้เปิดบอร์ดใหม่ สำหรับ พูดคุย โพสต์ รูป ข้อมูล ข่าวสารต่างๆ เกี่ยวกับงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น

เพื่อเป็นแหล่งรวบรวม ง่ายต่อการเข้าถึงครับ

กระทู้ทั้งหมดที่เพื่อนร่วมสมาชิกได้โพสต์ไว้เกี่ยวกับงานไหว้ครู จะย้ายมาบอร์ดนี้ทั้งหมดครับ

เชิญครับท่าน (เต็มที่)...

ทีมงานผู้ดูแล...  :001:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เปิดบอร์ดใหม่ สำหรับ งานไหว้ครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 09:52:12 »
ชื่อเว็บ อะไร ครับ ขอ link หน่อย คับ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
ตอบ: เปิดบอร์ดใหม่ สำหรับ งานไหว้ครู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 07:23:05 »
 :090: สะ วี ดัด ครับ
กระผมนาย ชัยวัฒน์  มารายงานตัว กับ เห่ลาสมาชิก ครับผม
เพิ่งจะเดินทางมาถึง ภูเก็ตเมื่อเช้านี้   แต่ต้องไปเยี่ยมเจ้านายที่โรงพยาบาล
เลยเข้ามาพูดคุย เย็นหน่อย
ส่วนงานไห้วคูร   ที่ผ่านมา ผมประทับใจครับ
ถึงแม้ว่าจะไม่สมบูรณ์ก็ตาม
สิ่งที่ผมตั้งใจที่จะทำก็ได้ทำแล้ว เช่น
1.ไปรับเสื้อของทางชมรม   กับท่าน เว็บมาสเตอร์
2.ได้ครอบครูกับ   อาจารย์ ติ่ง และ อาจารย์ ญา
3.ได้พบปะกับกลุ่ม ชมรมชาวเว็บ   ถึงแม้ว่าจะไม่สมบูรณ์ก็ตาม   อันเนื่องมาจาก เวลาที่ผมจะไปพบกับกลุ่ม   เพราะว่าผมรอรถจนสายมาก (รถหยุดวิ่ง)
4.ได้พบกับน้อง โองการยันนะรังสี   น้องชิน
5.ได้เห็นภาพสดๆจากงานไห้วครู
ก็ต้องขอขอบคุณ   ทุก ๆ ท่านที่มีความรัก ความศรัทธา และเคารพ ต่อ หลวงพ่อเปิ่น อย่างสูงสุด :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2552, 03:48:04 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 03:37:24 »
ชื่อเว็บ อะไร ครับ ขอ link หน่อย คับ
ตามลิ้งค์นี้ไปเลยครับบอร์ดใหม่  บอร์ดไหว้ครูบูรพาจารย์  :093: :004:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 02:24:51 »
ขอบคุณท่านเว็บครับ
วันไหว้ครู เลิกแล้วรีบกลับเลยไม่ได้ไปลาขออภัยด้วยนะครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 02:32:10 »
รับทราบครับผม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 09:09:02 »
ดีครับ ได้ชมหลายมุมในที่ที่เราไม่เห็น ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา