ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพกิจกรรมชาวบอร์ดบางพระ ในวันไหว้ครู52 แบบสบายๆ  (อ่าน 8762 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
 :002:
(^_^){ใครยังไม่ได้บัตรคิว ครับ )

:002:{จะไปไหนกันดี)

ก๋วยเตี๋ยวที่มาแจกนี่ หรอยจังฮู้ ^^ เอ้า 1 2 3 แชะๆๆ

มองไปทางประตูดูแล้วอบอุ่นดีจัง

หลังพิธีก็อัญเชิญเศียรครูปู่ฤษี หลักกลับตำหนักครับ

น้ำมนต์ยังคงมีแจกจ่ายต่อไป

ภาพเต็มๆของเศียรปู่ครูอาจารย์ประจำวัดบางพระในพิธีไหใครูครับ

เพื่อนๆเริ่มทะยอยกันกลับแล้วครับ

บริเวณหน้ากุฏิหลวงพี่อภิญญา หลวงพี่ต้อย หรือบริเวณหอระฆังจะพบกับ รูปปั้น ปู่ฤษีหลักๆ แทบครบครับ

พักผ่อนอารมณ์ สบายๆก่อนเดินทางต่อครับ

ประชุมก่อนจะเดินทางต่อไปครับ

www.bp.or.th <---เสื้อทีมเว็บบอร์ดบางพระ เท่จริงๆ

พวกเรากำลังเดินทางไปจุดหมายต่อไป

กราบลารูปปั้นหลวงพ่อเปิ่น ก่อนจะเดินทางต่อ

วัดท้องไทรไปถึงอาจารย์กำลังลงเข็มพอดีแต่หลวงปู่ท่านจำวัด

หลังจากนั้นก็แวะเติมพลังกันหน่อยครับ

บรรยากาศในร้าน อร่อยอบอุ่นไม่แพงด้วยอ่ะ

ในร้านต่อ

อิ่มอร่อยจริงๆ ไม่แพงด้วยแต่จำชื่อร้านไม่ได้ :P

ก๊อดคุง กับเปรี้ยวปิ๊ด

ทุกงานเลี้ยงต้องมีวันเลิกลา ได้เวลาก็ร่ำลาบ๊ายบายกัน

ขอบคุณท่านเก่งที่ขับรถมาส่งขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานครั้งนี้

ขนาดถ่ายย้อนแสงยังไม่มืดเลย สงสัยลงทองกันเพียบ ^^

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านครับ ^^

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล

รูปเสื้อบอร์ดครับเท่จริงๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
โอ้วว ไปกันต่อที่้ท้องไทร พร้อมหน้าเลยครับพี่น้อง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เสียดายช่วงเย็นมะได้ไปต่ออ่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณมากครับ  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณสำหรับสายสิญจน์ด้วยคนนะครับพี่พีช
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณภาพมาก ครับ ...เมื่อวานมีคู่รัก คู่ใหม่ เพิ่มอีก 1 คู่ เพื่อนๆใครเห็นบ้าง ครับ 5555 (ยังจะตามมายั้นในบอร์ด)  :005:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
555+

เอาทุกกระทู้เลยนะพี่เอ็ม
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
คนที่เรียกกันว่า  โจ
ใช่ท่านโจรสลัดรึเปล่าครับเห็นแว๊ปๆ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ภาพกิจกรรมชาวบอร์ดบางพระ ในวันไหว้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 03:31:29 »
ขอบคุณภาพมาก ครับ ...เมื่อวานมีคู่รัก คู่ใหม่ เพิ่มอีก 1 คู่ เพื่อนๆใครเห็นบ้าง ครับ 5555 (ยังจะตามมายั้นในบอร์ด)  :005:

ท่านเอ็ม น้องลิงน้อย ขอร่วมด้วย ช่วยแซวนิดนึงนะ มีรูปอ๊ะป่าว ลงรูปให้ดูบ้างดิ อยากเห็นหน้าเวลา นายเก่งหัวใจสีชมพู :026: :080: ไม่รู้ว่ากล้ามจะโต  09; 04;เป็นรูป  :090: รึเปล่านะ มีแค่รักในวงการคู่เดียวเองหรอ 08;
ดีแล้วล่ะ ทั้งงานมีแต่ความรัก  18; 09;จะได้อบอุ่นไง 30; 03;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 03:37:18 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านพีท สำหรับภาพ และความรุ้ดีๆ ที่ได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันนะครับ..

...ยินดีกับท่านสิบทัศน์ด้วยนะครับ มีคู่แล้ว  08;...

..ปล่อยเพื่อนเอ็มนั่งมองตาละห้อย  15;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เฮ้อ...................คนมีคู่ไม่รู้หรอก 42; 41;

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
เฮ้อ...................คนมีคู่ไม่รู้หรอก 42; 41;

อ้าวแล้วเห็นหลวงพี่บอกมาว่า ต้นน้ำ เป็นเนื้อคู่กับ เอ็ม อ่ะครับ  คิคิคิ   :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 05:16:12 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณพี่พีท ที่นำภาพมาให้ชมด้วยค่ะ  :089: ขอบคุณความน่ารักและมิตรภาพของทุกท่านด้วยคะ  36;

ขอบคุณท่านพีท สำหรับภาพ และความรุ้ดีๆ ที่ได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันนะครับ..

...ยินดีกับท่านสิบทัศน์ด้วยนะครับ มีคู่แล้ว  08;...

..ปล่อยเพื่อนเอ็มนั่งมองตาละห้อย  15;..

พี่เอ็กซ์ แซวท่านเอ็มทำไม ตัวเองก็ตาละห้อยไม่แพ้กัน  38;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่น่าไปถึงวัดพระงามเลยนะครับเนี่ยะ  :004: ล้อเล่นหน่า  :005:

อ้าวแล้วเห็นหลวงพี่บอกมาว่า ต้นน้ำ เป็นเนื้อคู่กับ เอ็ม อ่ะครับ  คิคิคิ   :002:
เอ่อ เคลียร์กันเองนะครับ ท่านเอ็มกะท่านต้นน้ำ  :004: :004: :004: :006:

ขอบคุณสำหรับภาพนะครับ พี่ๆในบอร์ดเราแต่ละท่านเป็นกันเองใจดีมากมาย  :002:

พี่โจ้หรือเปล่าเอ่ย โฟร์อาร์มใช้ได้อยู่นะครับ ว่างๆมาเป็นคู่ซ้อมให้บ้างนะครับ  :095:

ขอบคุณพี่พีท ที่นำภาพมาให้ชมด้วยค่ะ  :089: ขอบคุณความน่ารักและมิตรภาพของทุกท่านด้วยคะ  36;

พี่เอ็กซ์ แซวท่านเอ็มทำไม ตัวเองก็ตาละห้อยไม่แพ้กัน  38;
ตาละห้อยแนวนี้แบบกรึ่มๆหรือเปล่าครับ :005: :005:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพนะครับ  :053:

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
ใช่ครับคงจะต้องบอกทุดคนสักทีผมกับเอ็มเป็นแฟนกัน......ล้อเล่นอ่ะเป็นเพื่อนกันตั้งแต่ ม.1-ม3ครับ ..ฮากันไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 09:01:07 โดย ต้นน้ำหล่อเน๊อะ »

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
เสียดายจังไม่ได้ไปคุยด้วยเห็นหน้ากันทั้งงานครอบและไหว้ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 10:00:53 โดย เทพ3ตา@ »

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
 06; 25;ขอบคุณรุ่นพี่ทุกๆคนคะ :016: :015: น่ารักมากๆคะ 40; 40; 15;
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

ออฟไลน์ ...wow...

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - BBBell_1914@hotmail.com
ภาพสวยงามคับ  :016:
ขอบคุณนะค่ะ
 :001:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณนะคะ  :054:พี่พีชที่ไม่เอารูปคู่หวานลง :005: ภาพมันฟ้อง ไม่รู้ใครหญิง ใครชาย??    สงสัยคนนี้จะเป็นหญิง  :004: เอ..หรือจะเป็นคู่นี้ไปเก๊กหล่อต่อที่วัดพระงามค่ะอีกรูปรูปสุดท้าย (สิบทัศน์ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2552, 02:35:34 โดย porvfc »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพนะครับ 

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เสียดายจังเสร็จพิธีตรงลานใหญ่ก้อกลับ ไม่ได้ไปร่วมงานช่วงบ่ายด้วย

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เสียดายที่เจ็บขาไม่งั้นขอไปด้วยแล้ว :070:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
คนดังประจำบอร์ด มากันครบเลยครับ  มิตรรักแฟนบอร์ดคงถูกใจ   :005: :005:

ดูท่านเอ็มปลื้มตลอดงาน ถูกใจอะไร ยังไงหรือเปล่า   :004: :004: :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เอ๊ะ

ยังไงกันล่ะค๊า

ท่านเอ็ม ท่านต้นน้ำ....

แก้ข่าวกันหน่อยเร๊วววว

อ๊ะๆๆ

จะแถลงข่าวออกแนวดารารึเปล่า

"เอ่อ เราเพื่อนกันครับ"

55+ :004:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
เสียดายจังไม่ได้ไปด้วยตอนบาย

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เอ๊ะ

ยังไงกันล่ะค๊า

ท่านเอ็ม ท่านต้นน้ำ....

แก้ข่าวกันหน่อยเร๊วววว

อ๊ะๆๆ

จะแถลงข่าวออกแนวดารารึเปล่า

"เอ่อ เราเพื่อนกันครับ"

55+ :004:

เห็นด้วยกะน้องกวางน้อยค่ะ ตกลงว่ามีคู่รักในวงการเพิ่มอีก1 คู่หรอ  08;ท่านเอ็ม กะ นายต้นน้ำ
งั้นพี่โชวก็เศร้าดิ  05; กะจะขอกิ๊บติดผมนายต้นน้ำซะ แต่เจ้าตัวดันไปกิ๊กกะท่านเอ็มอ่ะ  37;
หมายความว่าไงเนี่ย  ชี้แจงให้เพื่อนๆ เข้าใจหน่อยนะ  :010:

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ เสียดายไม่ได้ไปร่วมงาน
อยู่ไกลครับ ปีหน้าคงมีโอกาสได้ไปครับ

:010:  :010:  :010:  :010:  :010:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ใช่ครับคงจะต้องบอกทุดคนสักทีผมกับเอ็มเป็นแฟนกัน......ล้อเล่นอ่ะเป็นเพื่อนกันตั้งแต่ ม.1-ม3ครับ ..ฮากันไป
นึกว่าเป็นแฟนกันซะอีก..555

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
อืม ฮาๆครับ

แต่ ต้นน้ำ พี่ไม่นึกเลยนะว่าเราจะ..........  :007:

ยังจำภาพคุณสิบทัศน์โชว์กล้ามก่อนหนีไปขึ้นรถกลับจากร้านอาหารได้ครับ น้องๆโห่ผมใหญ่เลย 5555+++++  เจอของจริงเข้าไป  05;
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
เสียดายครับช่วงเย็นติดภาระกิจ
เลยไม่ได้ไปร่วมทานอาหารกับพี่ๆน้องๆด้วย :063:
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ดีครับเห็นทุกท่านแล้วอบอุ่นดี มิตรภาพอย่างนี้อยากให้มีตลอดไปครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ MTTS33

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ เสียดายจังไม่ได้ไปอีกแล้ว