ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ๗ มีนาคม ๒๕๕๒  (อ่าน 17457 ครั้ง)

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
บรรยากาศตอนก่อนเข้าแถวรับการครอบเศียรจากหลวงพี่ญาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 12:36:10 โดย PAE »

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คนเยอะดีครับ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพี่ญาเมตตาครอบให้สมาชิกชุดสุดท้ายก่อนไปทำกิจอย่างอื่นครับ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพี่ท่านนี้มาเมตตาครอบเศียรให้กับลูกศิษย์วัดบางพระต่อครับ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ่ายภาพเป็นที่ระลึกครับ ก่อนเข้าร่วมในพิธีกลางลานใหญ่

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พานดอกไม้ธูปเทียนสำหรับบูชาหลวงพ่อเปิ่นครับ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชาวต่างชาติสักยันต์ของสายวัดบางพระเข้าร่วมในพิธีหลายคนครับ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คุณลุงที่เป็นโฆษกในงานพิธี (ใสเสื้อ webด้วยครับ  :002: )

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชมภาพบรรยากาศกันครับ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปดูผู้ที่ใจบุญนำ อาหาร เครื่องดื่ม ขนม มาแจกให้กับคนที่เข้าร่วมงานกันครับ (หากเก็บภาพมาได้ไม่ครบต้องอภัยนะครับ)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณภาพมากครับ ก๋วยเตี๋ยวอร่อยดี ครับ แหะๆ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับบรรยากาศอันแสนจะประทับใจ โดยเฉพาะผู้ที่มีจิตศรัทธาทุกท่านในองค์หลวงพ่อเปิ่นนำอาหารมาเลี้ยงเหล่าศิษยานุศิษย์ ขอบารมีหลวงปู่อำนวยให้ให้กิจการเจริญรุ่งเรื่องยิ่งๆขึ้นครับ ขอร่วมอนุโมทนาในผลบุญด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ออกไปชมบรรยากาศกันต่อครับ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ภาพชุดสุดท้ายแล้วครับ... :001:

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณภาพมากครับ ก๋วยเตี๋ยวอร่อยดี ครับ แหะๆ

ขอบคุณสำหรับบรรยากาศอันแสนจะประทับใจ โดยเฉพาะผู้ที่มีจิตศรัทธาทุกท่านในองค์หลวงพ่อเปิ่นนำอาหารมาเลี้ยงเหล่าศิษยานุศิษย์ ขอบารมีหลวงปู่อำนวยให้ให้กิจการเจริญรุ่งเรื่องยิ่งๆขึ้นครับ ขอร่วมอนุโมทนาในผลบุญด้วยครับ  :054:

ด้วยความยินดีครับ

ผมเองก็ต้องขอขอบคุณ web วัดบางพระ พร้อมทั้งสมาชิกหลายๆท่าน ที่ให้ความรู้เรื่องต่างๆ ให้การต้อนรับสมาชิกใหม่(อย่างผม) ด้วยความจริงใจ ขอบคุณเช่นกันครับ :016:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
พิธีไหว้ครูสุดเข้มขลัง
พระอาจารย์ก็สุดจะเมตตาใจดีมากมาก
วัตถุมงคลที่ได้รับก็ล้ำค่า
ก๋วยเตี๋ยวก็อะหร่อย
ข้าวมันไก่ก็อร่อย
ข้าวหมูแดงก็อร่อย
ลูกชิ้นทอดก็อร่อย
ลูกชิ้นปิ้งก็อร่อย
ไอติมก็อร่อย
น้ำก็หวานเย็นชื่นใจ
ขอบคุณจริงๆสำหรับทุกๆสิ่งจากทุกๆท่านที่นำมามอบให้ในงานครั้งนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 02:45:12 โดย ลูกชายพ่อสังวรณ์ »
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพครับ ชัดแจ๋ว สวยงามจริงๆครับ..

...อยากได้กล้องใหม่จัง 05;...

...ได้กินแต่ข้าวแกงที่ศาลาครับ ไม่ได้แวะไปชิมอย่างอื่นเลย..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ภาพสวยจังค่ะ    :089:
ขอบคุณสำหรับภาพครับ ชัดแจ๋ว สวยงามจริงๆครับ..

...ได้กินแต่ข้าวแกงที่ศาลาครับ ไม่ได้แวะไปชิมอย่างอื่นเลย..

ก็หม่ำให้น้อยหน่อยดิคะพี่ชาย จะได้มีเงินเก็บไว้ซื้อกล้อง เห็นบ่นมาเป็นปีแล้วนี่คะ ปีหน้าจะได้ไหมกล้องอะ  24;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
ถ่ายภาพเป็นที่ระลึกครับ ก่อนเข้าร่วมในพิธีกลางลานใหญ่

ไม่เห็นทักกันบ้างเลยไม่เห็นกลุ่มพวกผมหรือครับท่านเสื้อยันต์แดงครอบครูด้วยกันทำเป็นลืม   กำลังจะเดินผ่านหลังพวกท่านทำเป็นหล่ออิอิ                                     

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ภาพสวยมากเลยครับพี่น้อง บารมีหลวงปู่คุ้มครองปกปักษ์รักษาทุกท่านนะครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สาธุ ปีหน้าเจอกันครับ  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ปีนี้ผมก้ออดกินหอยทอดอีกตามเคย 41;

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ปีนี้ผมก้ออดกินหอยทอดอีกตามเคย 41;
อย่างน้อยก็ก๋วยเตี๊ยวนะครับ ข้าวมันไก่ก็ยังมะเสร็จ  :070:

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
 :004: :004:   ดีจังเห็นตอ้ยก็ยังดีนะจ่ะ  :005: 02;แต่รอ้นจีงๆเห็นเพื่อนๆทุกๆคนก็หายรอ้นแล้วจ๊ะ    :075:หน้าตาทุกคนมีความสุขราศีขึ้นกันทั้งนั้นเลย :017:
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

porvfc

• บุคคลทั่วไป
  ปีหน้ายังมีอีก "น้องชาย" เดี๋ยวพี่พาเดินทัวร์กินหมดทุกอย่างเลยเอาป่ะ :005: รับรองหอยทอดไม่พลาดแน่นอน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
มาแจมครับ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ถ่ายภาพได้สวยครับ เป็นธรรมชาติได้อารมณ์ครับ

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
ขอบคุณมากๆครับกับภาพสวยๆครับผม

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ราดหน้า กุฏิอาจารย์ต้อย อร่อยมากครับ ซัดไป3 ตามด้วยหอยกะทะ อิอิรูปสวยมากครับ แหะๆอยากติดในกล้องมั้งจัง ของขึ้น น่วม เหนื่อย แต่เต็มไปด้วยความเข้มขลัง
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
พิธีเข้มขลัง

บรรยากาศกันเอง จริงๆค่ะ :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

โอ้ว มเหศวร สุดยอดเลยครับ

รูปเซทนี้เพิ่งจะเข้ามาชม  ขอบคุณมากครับ   สองวันมานี่ไม่ต้องดูกระทู้ไหนเลย รูปล้วนๆ  เต็มอิ่ม

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :001:สุดยอดความเข้มขลัง..คนเยอะ..แดดร้อน..ได้อารมณ์จริง ๆค่ะ.. :015: :015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ เสียดายไม่ได้ไปร่วมงาน
อยู่ไกลครับ ปีหน้าคงมีโอกาสได้ไปครับ

:075:  :075:  :075:  :075:  :075:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
:001:สุดยอดความเข้มขลัง..คนเยอะ..แดดร้อน..ได้อารมณ์จริง ๆค่ะ.. :015: :015:

นั่งข้างหน้าเลยเหรอ  น้องหยก  

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล

นั่งข้างหน้าเลยเหรอ  น้องหยก  

แล้วคุณอชินั่งตรงไหนล่ะค่ะ...ไม่เจอกานเลย... :065:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หอยทอดอร่อยมาก..ขอบอก..อิอิ

• อัฏฐมะ
หอยทอดอร่อยมาก..ขอบอก..อิอิ

อยู่แถวต้นลั่นทมละ  เพื่อนๆอยากได้ร่มๆ

หอยทอดอร่อยจริงๆ  หุหุ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ภาพสวยจังค่ะ   :089:

ก็หม่ำให้น้อยหน่อยดิคะพี่ชาย จะได้มีเงินเก็บไว้ซื้อกล้อง เห็นบ่นมาเป็นปีแล้วนี่คะ ปีหน้าจะได้ไหมกล้องอะ  24;

555555+++++++  เปรี้ยวจิง พูดถูกใจ เรากำลังจะซื้อแล้วเด๋วเอาไปยั่วนะท่านเอ็กซ์

แต่เอ  จะซื้อกล้องแล้ว แต่ยังหานางแบบประจำตัวไม่ได้แฮะ  41;
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ขอบคุณสำหรับภาพครับ
ขอบคุณท่านผู้ใจบุญที่นำอาหารมาแจกในงานครับ :054:
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
ภาพสวยครับ ครบถ้วน

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ขอบคุณภาพสวย ๆ ครับ คุณเป้ มีโอกาสคงได้เจอกันนะครับ  :005:

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ขอบคุณภาพสวย ๆ ครับ คุณเป้ มีโอกาสคงได้เจอกันนะครับ  :005:

ครับผม... :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

แหล่ม  เรย

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
 :053:ขอบคุณสำหรับภาพทุกๆๆภาพครับ :053:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ดีใจมากครับที่ได้ไปร่วมงาน ได้ลงนะหน้าทอง กลับมาวันจันทร์ก็มีลูกค้าเข้ามาหาเองเลย

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
เห็นแล้วนึกถึงวันที่ผ่านมา เหนื่อยเหมือนกันแต่มีความสุขมาก :075: ปีหน้าจะเป็นยังไงบ้างเนี้ย

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
สุดยอดมากครับพี่เสื้อแดง  แหล่ม
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
 :005: :005: เห็นหมูตอ้ยดว้ยคะมีรูปติดกับเพ่ๆเขาดว้ยนะ :004: :004: