ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ งาน ไหว้ครู มาแจมครับ  (อ่าน 8334 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ภาพ งาน ไหว้ครู มาแจมครับ
« เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 10:07:39 »

จอดรถ ด้านหลัง องค์ พ่อเปิ่น พร้อมเดินมากราบไหว้

ภาพนี้ เอื้อเฟื้อภาพโดย  โคมแก้ว ครับ

ชาญ ครับ ไปกับ บรรดา น้องๆ สาวๆ ทั้งหมดก็ 13 คน ครับ รถ 3 คัน  ไปถึงเกือบ 6 โมงเช้า ออกจาก กทม ตอนตี 4 ครึ่ง แบบว่า ไม่ใด้นอน กันเลยละ เลิกงาน อาบน้ำแต่งตัว

มุ่งตรงสู่ วัดบางพระ  ไปถึงก็ ไป กุฏิ หลวงพี่ต้อย ก่อนเลยครับ หลังจาก กราบไหว้ บูชา หลวงพ่อเปิ่น เรียบร้อย  น้องสาวคนนี้  เขาขอ เศียร พ่อแก่ครับ  หมึก เลยอะ

ทหาร พร้อม  อาสา พร้อม  เอ้า เริ่มกันเลย  ดูกันเอาเองครับว่า ใครเป็นใคร

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ภาพ งาน ไหว้ครู มาแจมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 10:12:51 »
โอ้วว เซทของพี่ชาญ มาช้าแบบมีสไตล์ งามมากครับผม  เด็ดจริงๆ  :053:  :053:  :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ภาพ งาน ไหว้ครู มาแจมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 10:16:02 »
ขอบคุณภาพจากพี่ชาญมากเลยนะครับผม งามๆๆ :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 10:17:58 »
ภาพสวยงามจริงๆครับพี่ มีแต่ช๊อตเด็ดๆทั้งนั้นเลย.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 10:26:55 »
ภาพสวยมากค่ะ    :016:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 10:42:27 »
ขอบคุณมากๆครับ  :089:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 10:50:13 »
ว่าแล้ว มาต่อกันดีกว่าครับ  

ออกตัวก่อนน๊ะครับว่า ภาพที่ถ่ายทั้งหมด เป็น ฝีมือ น้อง ที่ทำงานผมครับ  กล้องผม พังตอนที่ นั่งอยู่กุฏิ หลวงพี่ต้อย นั่นละครับ นั่งทับไม่รู้ตัว ทับ จนจอภาพ ร้าวเลย

แค่นี้ ก่อนน๊ะครับ ว่างๆ จะเอารูป มาแจมให้ดูชม กันอีกครับ :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 10:54:51 »
ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 10:55:37 »
ขอบคุนครับพี่ชาญ

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 12:09:30 »
สวยงามมากๆครับ
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ €motion_On€™

• ลูกศิษย์ ลพ.เปิ่น
  • จตุตถะ
    • http://www.yimwhan.com/board/board.php?user=Emotions1234
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 01:42:15 »
ขอบคุณครับสำหรับภาพที่นำมาให้ชมครับ

เสียดาบครับปีนี้ไม่ได้ไปไหว้ครู T-T

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 02:48:29 »
แหล่มทุกรูปเลยค่ะ  :015:ขอบคุณค่ะ :054:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 05:45:56 »
ฝีมือถ่ายภาพ มุมกล้องสุดยอดครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 06:26:48 »
ขอบคุณครับ...สำหรับการเก็บภาพบรรยากาศ...สวยๆๆๆๆๆ

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 10:14:29 »
ขอบคุณที่นำภาพดีๆมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 10:34:06 »
เเจ่มไปเลยครับ :016: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 10:57:29 »
ขอบคุณมากค่ะ

แหม่

สูบซะทุกชอตเลย

อิอิ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 11:11:49 »
สวยคับ ขอบคุณคับ
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 11:31:49 »

เพิ่มให้ครับ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 11:56:21 »
ขอบคุณ ครับ :015:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 01:48:22 »
อยากเก็บบรรยาศได้แบบนี้จัง แต่ไม่กล้าเข้าไปไกล้ๆ กลัวโดนชนกล้องพังอ่ะ  :075:
สุดยอดทุกช็อตเลยครับท่านชาญ  :015:

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 02:44:00 »
ขอบคุณมากครับ สุดยอด

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 02:49:06 »
มีภาพหนึ่งถ่ายเหลี่ยมเดียวกับผมเลย
ภาพเยอะดีครับพี่ ชอบๆ ขอบคุณครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 04:36:03 »

ขอบคุณมากครับสำหรับรูป ปีนี้คนเยอะมากเลยไม่ได้เจอพี่ชาญเลย  :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 05:19:24 »
ขอบคุณ ครับพี่ชาญ สุดยอดครับผม... :002:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 07:38:57 »
ชอบภาพที่ขึ้นเป็นเสือกำลังกระโจนทะยานไปข้างหน้า กับหนุมานตีลังกา ได้ฟิวดีครับ :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 09:21:43 »
สวยงามๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ^น้าเจิด^โซลินอยล์^

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 10:19:41 »
สุดยอดครับ  แต่เสียดายไปไม่ทันพิธี ออกจากระยอง สาย เลยได้ไปครอบเศียร ที่กุฏิหลวงพี่ต้อย ตอนบ่าย ....

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 10:34:58 »
อยากเก็บบรรยาศได้แบบนี้จัง แต่ไม่กล้าเข้าไปไกล้ๆ กลัวโดนชนกล้องพังอ่ะ  :075:
สุดยอดทุกช็อตเลยครับท่านชาญ  :015:

ใช้เลนซ์ซูม เอาครับ ภาพออกมาอย่างที่เห็นนั้นละครับ แจ่ม

มีภาพหนึ่งถ่ายเหลี่ยมเดียวกับผมเลย
ภาพเยอะดีครับพี่ ชอบๆ ขอบคุณครับ

แสดงว่า เรานั่งอยู่ใกล้ๆ กันเลยน๊ะนั่น  รูปคนที่ใส่เสื้อเชิ๊ดลายสก๊อต แขนสั้น นั่นละครับ มุมเดียวกันเลย  ผมนั่งอยู่ตรงนั้นละครับ  ตรงที่เขาลุมดึงสายสินธิ์ กันอะ ยังไม่เสร็จพิธีเลย

ขอบคุณมากครับสำหรับรูป ปีนี้คนเยอะมากเลยไม่ได้เจอพี่ชาญเลย  :054:

คนเยอะ จริงๆครับ ปีนี้  ผมพยายามเดินดูไปทั่ว ว่าจะมีคนรู้จักบ้างมั๊ยน๊ะ ดีใจครับ ที่มีคนจำผมใด้ และทักทายกันอยู่หลายคน

โดยเฉพาะตอนอยู่ใน กุฏิ หลวงพี่ต้อย มีน้องๆ มาทักทายกันครับ โทษทีน๊ะครับ ที่ไม่ใด้ถามชื่อเลย  รู้สึกว่า จะอยู่ในชุด ที่ เป็นการ์ด อาสา ชุดขาวๆ ที่คอยกั้น หน้าพิธี นั่นละครับ

กลับกลุ่ม เพื่อนๆ หลายคน  ผมยังถามกลับไปว่า  แล้วเราไม่ใส่เสื้อ เวป กันละ   คำตอบที่ใด้

ผมสั่งไม่ทันครับ พี่ชาญ  :050:

มีโอกาศ ครั้งหน้า พบกันทักทายกันบ้าง น๊ะครับ :001:

ชอบภาพที่ขึ้นเป็นเสือกำลังกระโจนทะยานไปข้างหน้า กับหนุมานตีลังกา ได้ฟิวดีครับ :015:

ชอบภาพเดียวกับผมเลยครับ  ผมถึงดึงมาให้ดู ถึงสองครั้ง  หายากครับ ภาพแบบนี้  ที่เสื้อกระโดดใด้ งดงามจริงๆ    ถ้าผมอยู่ใกล้ๆ อยากรู้เหมือนกันว่า  ใครจะโดนเสือตัวนี้ ตะปบ  คริ คริ

ล้อเล่ง ครับ :002:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 05:33:14 »
ภาพสวยครับพี่ น่าเสียดายที่ผมไม่ได้เอากล้องไป

ออฟไลน์ cafu

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 09:48:10 »
โอ้วว เซทของพี่ชาญ มาช้าแบบมีสไตล์ งามมากครับผม  เด็ดจริงๆ  :053:  :053:  :053:

พี่ศิษย์เก่าอัสสัมชัญเหรอครับ :005:

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 11:06:25 »
อ่ะน่ะ

ว๊าววว...

เก็บตกย้อนหลัง

เห็นภาพแล้วรู้สึกดี

จะว่าไป...

วัน เวลา ช่างผ่านไปรวดเร็วเหลือเกิน

:061:  :061:  :061:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 07:13:43 »
จะขุดกระทู้ทำไมครับ.. :062:

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 07:06:47 »
ขอบคุณครับ สำหรับรูปภาพดีๆ.... โดนทุกรูปเลย!
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 06:53:27 »
ขอบคุณพี่ชาญครับมีภาพผมด้วยที่ตีลังกาอยู่ :053: :016:
รักและศรัทธา