ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนท่านอาจารย์หนวดหมดแรง(วันไห้วครู)  (อ่าน 5838 ครั้ง)

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
  ตั้งแต่เช้ารับใช้ลูกศิษย์จนหมดแรง เวลาตอนนี้ที่บันทึกภาพประมาณ03.45น. ของวันที่ 7 มีค 52ครับพี่น้อง นี่และน้ำใจของท่านอาจารย์หนวดละครับหาที่เปรียบมิได้ครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ตอบ: ตอนท่านอาจารย์หนวดหมดแรง(วันไห้วครู)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 11:15:18 »
  พอพักยกแล้วก็ลุยต่อจนถึงเช้าละครับพี่น้อง

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: ตอนท่านอาจารย์หนวดหมดแรง(วันไห้วครู)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 11:17:34 »
อืม อาจารย์หนวด ใจดีกับศิษย์เสมอครับ

วันเสาร์นี้ จะพยายามไปร่วมงานให้ได้นะครับอาจารย์

เอ แล้วจะรู้ได้ไงล่ะเนี่ย ว่ารถเต็มหรือเปล่า  :062:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 11:22:33 »
ขอบคุณภาพข่าวมากค่ะ  :089:  ท่านอาจารย์หนวดใจดี มีเมตตาต่อลูกศิษย์ตลอด  

แบรนด์สักขวดนะคะ จะได้มีแรงสักต่อ  36;  
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 11:23:09 »
ทึ่ง กับความอดทน ท่านจริงๆ เล่นกัน 2 วัน 2 คืนเลย  ตั้งแต่ วันที่ 6  จนมาดึกดื่น วันที่ 7  สุดยอดจริงๆ

ถ้านับแล้ว คงไม่ต่ำกว่า 100 คนแน่ๆ  เท่าที่ผมเห็นแค่ช่วงเช้า ก่อนเข้าพิธีนี่  กดไป ไม่ต่ำกว่า 30-40 คนเข้าไปแล้ว

ก็อย่างว่า ละครับ  ลูกศิษ มาก  กว่าจะหมด งานนี้  สงสัย ต้องนอนกันยาวๆ ไปเลย

ผมไม่ใด้นอน แค่ วันเดียว ตั้งแต่ วันที่ 6  ยาวจนถึง 7  มานอน จริงๆ ช่วงตี 2 ของวันที่ 7  เช้า ตี 5 ไปต่างจังหวัดต่อ  กว่าจะมานอนอีกที  คืนวันที่ 8

ตอนนี้ ยังปวดเมื่อยตัวอยู่เลย ร่างกาย ทนต่อ การอดนอน นานๆ ไม่ไหว

เป็นห่วงกันครับ พักผ่อนกันบ้าง

:001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 12:49:21 »
สุดยอดครับ ทุ่มเทตั้งใจให้ศิษย์จริงๆ  ผมยังไม่เคยได้สักกับ อ.หนวดเลยซะที

นับถือน้ำใจ ซาบซึ้งในเมตตาที่มีต่อศิษย์ครับ  พวกเราเขาไปสัก นั่งพักนึงก็กราบลา อาจารย์ต้องนั่งสักต่อไป ต่อไป ๆ  จนกว่าคนจะหมด

โอ้วว  สักจนฟุบในหน้าที่  ขอแสดงความเคารพครับ   :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 02:50:14 »
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ได้รับเมตตาจากอาจารย์มาหลายครั้งครับ..

..ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ อาจารย์...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 03:12:12 »
จะไม่หมดได้ไงครับวันที่6 ตี2ครึ่ง สักให้ผมเสร็จยังมีลูกศิษย์วางดอกไม้ใส่พานอยู่เลย ท่านเมตตามากครับ สักต่ออีก ขอบพระคุณท่านมากครับ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 03:24:40 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 08:59:23 »
สาธุ อาจารย์หนวด ท่านเมตตาล้นพ้น จริงๆ ครับ ขอให้อาจารย์สุขภาพดีนะครับ

ขับแมงตาไซ ก็ให้ปลอดภัยนะครับ อาจารย์รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ...  :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 10:05:51 »
ได้อะไรกันมาบ้างนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:01:03 »
อ.หนวดท่านคุยสนุกครับ...
ใจดีมากไม่เครียดเลย...
รักษาสุขภาพด้วยครับ อ.หนวด ...{^_^}...

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ตอนท่านอาจารย์หนวดหมดแรง(วันไห้วคร
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 11:42:58 »
เห็นภาพแล้วก็รู้เลยว่า ท่านหมดแรงจริงๆ อ่ะ  42; ซาบซึ้งถึงความเสียสละของท่านนะค่ะ  15; 15;น้องลิงน้อยก็ยังไม่เคยสักกะอาจารย์หนวดนะ
แต่ก็อยากให้อาจารย์หนวดรักษาสุขภาพบ้าง และหาเวลาพักผ่อนให้มากกว่านี้นะค่ะ 22; 22;
จะได้มีเรี่ยวแรง มอบสิ่งดีๆ ให้ลูกศิษย์ทุกๆ คน 13; สู้ต่อไปค่ะ  21; 25;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2552, 11:45:11 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 06:49:12 »
ท่านหมดแรงจิงๆๆครับผม   รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 12:48:50 »
นับถือครับในความรักที่อาจารย์มีต่ลูกศิษย์
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ