ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเรียนเชิญลูกศิษย์ท่านอาจรย์หนวดไห้วครู  (อ่าน 3866 ครั้ง)

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอเรียนเชิญลูกศิษย์ท่านอาจารย์หนวดทำพิธีไห้วครูที่บ้านอาจารย์หนวดที่เมืองกาญจนบุรีในวันที่ 14 มีค 52 จะรวมพลกันที่วัดบางพระเวลา05.00น.โดยตั้งขบวนขับรถไปกันเองนะครับพี่นอ้ง 31; 31; 31;

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
อ้าว เห็นอาจารย์หนวดบอกว่ามีรถตู้ออกจากกุฏิสองคันนี่ครับ ไม่มีแล้วเหรอ แป่ว....... :061:

ไม่อยากขับรถไปเอง  เหนื่อยอะ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ  ศิษย์ท่านอาจารย์ไปร่วมงานกันนะครับ

งานนี้คงไม่ได้ไปแล้วครับ  ฝากใจไปด้วยละกันครับ  สาธุๆๆ

ออฟไลน์ punpon

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ไปแน่นอน เมื่อปีที่แล้วก็ไปมา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ลางานไม่ได้ครับ ถ้าลาอีกวันสงสัยจะได้ลายาวเลย...

...อยากไปมากๆเลยครับ  05;...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เสียดายครับที่พึ่งรู้จะได้อยู่ยาว กลับมาที่กระบี่แล้วครับ คงทำได้ก็เพียงส่งใจไปไหว้ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2552, 03:13:37 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
ไปด้วยคนครับ

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขออนุญาติครับ

รบกวนเรียนถาม

บ้านอาจารย์หนวดท่านอยู่บริเวณไหน ของเมืองกาญจน์ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม

แผนที่บ้านอาจารย์หนวดครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ภาพไม่ค่อยชัด อาจารย์หนวดวาดให้
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• อัฏฐมะ
คงมีมังครับเห็นบอกว่ามารวมตัวกันที่วัดนะครับแล้วค่อยจัดขึ้นรถนะครับ 25; 25;5555

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
ก่อน 06.00 น. เช้า รวมตัวกันที่วัดบางพระ บริเวณ กุฏิหลวงพ่อต้อย หลวงพ่อติ่ง
06.00 - 07.00 น.โดยประมาณ ร้านก๋วยเตี๋ยวลุงบิ รับประทานเช้าเพื่อสะสมกำลังงาน( ได้ยิน หลวงพ่อติ่งบอกว่าจะเลี้ยง ปีที่แล้วก็เลี้ยง**)
หลังจากนั้น เดินทางไปบ้านอาจารย์หนวด
รถตู้มี 2 คัน หลวงพ่อต้อย เหมามา แต่ไม่รู้ผู้โดยสารเต็มหรือยัง........................... :001: :027:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
โอ๊ะโอว ที่บ้านไปสมุย เฝ้าบ้านตามระเบียบ  :070:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่แน่ใจเช่นกันครับ ..  :089:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
มีแผนที่มั้ยครับบ....

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
มีแผนที่มั้ยครับบ....

แผนที่บ้านอาจารย์หนวดครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ภาพไม่ค่อยชัด อาจารย์หนวดวาดให้

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขอบคูนมากครับพี่โองการ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ขอบคูนมากครับพี่โองการ

36;

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ก่อน 06.00 น. เช้า รวมตัวกันที่วัดบางพระ บริเวณ กุฏิหลวงพ่อต้อย หลวงพ่อติ่ง
06.00 - 07.00 น.โดยประมาณ ร้านก๋วยเตี๋ยวลุงบิ รับประทานเช้าเพื่อสะสมกำลังงาน( ได้ยิน หลวงพ่อติ่งบอกว่าจะเลี้ยง ปีที่แล้วก็เลี้ยง**)
หลังจากนั้น เดินทางไปบ้านอาจารย์หนวด
รถตู้มี 2 คัน หลวงพ่อต้อย เหมามา แต่ไม่รู้ผู้โดยสารเต็มหรือยัง........................... :001: :027:

อ่อ ถ้ามีรถไปก็พอลุ้นครับ  ไว้วันพฤหัสจะไปกราบพระอาจารย์ต้อย ขอจองที่ซะหน่อย

ชาวบอร์ด ใครสะดวกไปบ้างครับ จะได้เป็นเพื่อนกัน PM. มาโลดครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอนนี้คณะเดินทางทุกท่านคงเริ่มออกเดินทางไปบ้าน อ.หนวดกันแล้วนะครับ...

...ฝากพี่โองการยันนะรังสี กราบท่าน อ.หนวด ด้วยนะครับ 36;..

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ไปเมืองกาญ เอาเหล็กไหลมาฝากด้วยน่ะ

ว่างๆๆก็แวะไปวัดถ้ำแฝด ดิ่
ของดี
ชอบมากมาย

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
สาธุ  :054:

• อัฏฐมะ
ท่านอาจารย์หนวดฝากขอคุณทุกๆที่มารวมงานครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ผมก็คนนึง ที่ไม่มีโอกาสได้ไปร่วมงานไหว้ครูที่วัด และที่บ้านของอาจารย์ครับ...
เนื่องจากติดภาระกิจ เสียดายอยู่ไม่น้อยครับ แต่จะไม่ละความพยายามครับ...
ปีหน้าเอาใหม่ อิอิอิ อ.หนวดท่านเมตตากับศิษย์ทุกคนครับ...
หนุมานตัวงามของผมก็ได้รับความเมตตามาจากท่านครับ...
ขอบคุณ อาจารย์อีกครั้งครับ...{^_^}...
ปล.ด้วยความเคารพ อ. สายบางพระทุกท่านครับ...