ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกความทรงจำ?ไหว้ครูบางพระ 2009 by cho.  (อ่าน 20240 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
บันทึกความทรงจำ?ไหว้ครูบางพระ 2009 by cho.

อีกครั้ง..กับความศักดิ์สิทธิ์ในพิธีไหว้ครูประจำปีวัดบางพระ...วันที่ศิษยานุศิษย์ทั่วทุกสารทิศต่างรอคอย
แต่มีศิษย์อยู่กลุ่มหนึ่ง เราเชื่อว่า..ความทรงจำเขาครั้งนี้พิเศษกว่าไหว้ครูทุกครั้ง
ศิษย์กลุ่มที่ว่านี้?คงหนีไม่พ้น ?ชาวเว็บบอร์ดบางพระ? เพราะเป็นครั้งแรกของพวกเขา..
ในการรวมพล?การได้เห็นตัวเป็นๆ เห็นกันจะๆ ?ไม่ใช้สลิง ไม่มีสแตนอิน หลังจากกรีดกราย ออนไลน์บนเว็บบอร์ดกันมานาน?
วันนี้จึงไม่ใช่ไหว้ครูธรรมดาของคนเหล่านี้อีกต่อไป..

กิจกรรมพิเศษ? ที่จัดขึ้นนั้น ก็เพียงเพื่อกระชับความเป็นมิตรของเหล่าศิษยานุศิษย์เว็บบอร์ดบางพระทุกคน อีกทั้งยังมีความเป็นสิริมงคลถ้วนหน้า   
ลพ.ญา ของพวกเรา.. :058: ไม่บ่นแม้แต่แอะเดียวถึงความเหน็ดเหนื่อย เมื่อยล้า?เพราะน้ำทิพย์ชโลมใจท่านนั้นเป็นเพียงรอยยิ้มแป้นๆ
ของเหล่าศิษย์บางพระที่หลั่งไหลกันมาให้ท่านทำพิธีครอบเศียร ? ลงทอง รับแจกของที่ระลึก...
ทุกคนต่างมาพร้อมรายงาน Play Name ว่าใครเป็นใคร?  ลพ. ญา แอบมีความสุขไม่น้อยเลยใช่ม้า (ดูก็รู้) :009:

1. ลพ. ญา  ครอบเศียร
พี่โชว+พี่ชิน ถือโอกาสถวาย ?เบาะรองนั่ง? สีเขียวคลาสสิคใหม่กริ๊บ?ถือฤกษ์เบิกชัยใช้ในวันไหว้ครู 2009 นี่หละ? ดีใจสุดขีดที่หลวงพี่ญาบอก..ช้อบชอบ..!

2. ผู้การเสือ ลงทอง มหาเสน่ห์? วันที่ 6 ก่อนวันงานไหว้ครู  พี่โชวไปช่วยพี่ชิน (เด็กนอกวัด)  เตรียมงาน วันนั้นสวมเสื้อยืดกวนๆ เขียนบนหน้าอกเสื้อว่า ?ลูกสาวผู้การ?  ปรากฏเจอผู้การตัวจริง  แกถามว่า เสื้อหนูตกคำว่า ?เสือ? ไปตัวหนึ่งหรือเปล่าคะ?   เลยเนียนๆ เป็นลูกสาวผู้การเสือไปโดยปริยาย (พี่เค้ารับ หรือไม่รับ ไม่ทราบค่ะ ไม่สน..555) ได้คุยกับผู้การเสือ...อัธยาศัยดีมากๆ ขาว หล่อ ?ขอประชาสัมพันธ์ให้พวกเราชาวเว็บบอร์ดได้รู้จักกันไปด้วยเลย?เจอพี่เขาอย่าลืมทักทายหละ?เพราะพี่โชวเป็นลูกสาวผู้การ (เสือ) ไปแล้ว :009:

3. เริ่มพิธีไหว้ครูกันเลยดีกว่า..    ฮั่นแน่! ภาพแคนดิคหลวงพี่ญาถอดแว่น? ซะล่วย?   :009:

?ปีนี้ดีใจมาก? ได้เข้าไปอยู่ในพิธีด้านหน้าเยย? อู๋ย...  ตื่นเต้น ๆ

4. หนุ่มเสื้อแดง? แกนั่งคันยุกยิกๆ แบบนี้ นานพอดู? ไม่ได้ลุกขึ้นโลดโผนโจนทยาน?เท่ไปอย่าง

5. รุมกันบีบหู?. จ๊ากกกก?

ขออนุญาตรวมภาพที่พี่โชวชอบจากพี่น้องชาวเว็บบอร์ดมาไว้ตรงนี้ด้วยนะคะ? เสื้อขาวเป็นเครดิตภาพถ่าย รุมกันบีบหูของพี่ชาญค่ะ :009:

6. หนุ่มเสื้อฟ้า? แกตั้งเริ่มตั้งท่า.. แต่เอ๊ะ?กำลังวิ่งมาทางช่างภาพนี่หว่า? โกยเถอะ? จะทันไหมเนี่ยกรู?

7. รัวชัตเตอร์มากก็ไม่ได้?ถ่ายไป?กระโดดหลบไป?นี่เราคิดดีแล้วหรือมาอยู่ด้านหน้าเนี่ย? ?นายตะกรุด? หรือน้องกรุด..น้องชายสุดที่รัก หน้าโหดแต่นิสัยขี้อ้อน?ตะโกนมา พี่โชวผมเป็นแบ๊คให้เอง!  เออ! ดีมาก.. มะ?คอยระวังหลังให้พี่ด้วย..!

เฮ้ย..ทำไมช่างภาพ หน้ามืดๆ หายใจถี่ๆ จังวะ? ฟืดฟาด ฟืดฟาด?
เอาเว้ย? ถ่ายด้วย ขึ้นด้วย?นิดส์นึง..ซอฟท์ ซอฟท์ ค่ะ..ปกติ!  :009:

8. ขอสักแอ๊คสิ? แหม!  โพสท่าสวย!  :008: เสื้อกุฎิไหนหนอ? พ่อช่างปั้น..

9. ฮึ่ม?เสื้อยืดสีดำ..ซ้วยสวย? ผ้าดีด้วยนะนั่น?  ถอดให้หนูนะ.. นะ ?.หยักได้!  :070:

10. เพื่อน้อง..ถอดให้ได้ จัดไปครับ!   ไม่เอา..ล้อเล่นค่ะ.. :009:

โพสไปก่อน 1 เซ็ต... กลัวแฮงค์... โพสต่อเลยนะ... :065:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2552, 05:27:05 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: บันทึกความทรงจำ?ไหว้ครูบางพระ 2009 by cho.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 05:38:08 »
ชอบครับ ดูกี่ครั้ง กี่ครั้งก็ไม่เบื่อแล้วเราจะรวมตัวอีกครั้งเมื่อชาติต้องการ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: บันทึกความทรงจำ…ไหว้ครูบางพระ 2009 by cho.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 05:45:05 »
สุดยอดครับ เซทต่อไปต้องมีทีเด็ดแน่ๆ  :016:  :016:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: บันทึกความทรงจำ?ไหว้ครูบางพระ 2009 by cho.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 05:46:50 »
รูปสวยขอบคุณครับ :016:

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 05:53:11 »
11. แฟชั่นหน้าร้อนไหว้ครูบางพระ 2009 เก๋ๆ  ช่วงระหว่างนั่งสมาธิ..

12. คนนี้ก็เก๋?

ขออนุญาตคัดภาพเด็ดที่พี่โชวชอบจากพี่น้องชาวเว็บบอร์ดมาไว้ตรงนี้ด้วยนะคะ

แฟชั่นหน้าร้อนไหว้ครูบางพระ..เครดิตภาพถ่ายพี่ชาญ..ค่ะ :009:

ภาพนี้เฮียเบิ้ม..คนนี้ เครดิตพี่ชาญ เช่นกัน จำได้ว่า ปีที่แล้วก็เคยมีภาพเฮียแก?เท่โคตร!

ของขึ้นกันต่อเลยค่ะ? รวมมิตรยาวว...เลยค่ะ เครดิตต่อไปนี้เป็นของ? พี่ชาญ พี่เป้ พี่t@o น้องเปรี้ยวปรี้ดปรี้ด..พี่ปรานจิต

ยังมีอีกนะ ใจเย็นๆ ...  :009:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 06:06:25 »
ชอบมากๆครับผม.... :002:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: บันทึกความทรงจำ…ไหว้ครูบางพระ 2009 by cho.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 06:09:24 »
งานนี้มีแต่ความประทับใจ  25;  25;  แค่ดูภาพก็ซึ้งแล้วล่ะ 15; ภาพสวยมากมายจ้า  :053:

ขอบคุณค่ะพี่โชว  :054: ที่นำภาพความประทับใจมาให้พวกเราได้ชมกัน ดูกี่ครั้งก็ยังประทับใจ  :053: :053:  

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 06:15:20 »
แหม่

ต้มยำรวมมิตรหม้อนี้แซ่บหลายจ้าพี่โชว

:015:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• นวมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 06:20:48 »
ของขิ้นแบบ.. สวยๆ วุ้ย... :009: อันนี้เครดิตพี่เป้ฮับ!

13. โอว..กอดกุ้ง น่านเอง.. ขี้อ้อนเหมือนกันกะน้องตะกรุด ?ช่ายปะ น้องเปรี้ยวปรี้ดๆ

14. อีกภาพ คือพี่โจ้? โต้โผอีกคนหนึ่งที่ขยันขันแข็ง มาร่วมด้วยช่วยให้งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดเกิดขึ้นนะคะ??วงแขนกล้ามเป็นมัดๆ อู๋ยยย..น่าจะจับแขนเล่นเบาๆ? ? เครดิตภาพจากน้องเปรี้ยวปรี้ดๆ ค่ะ

15. เอาหลังน้อง ack ม่างดีก่า.. ขอบคุณน้องกรุด เปิดให้ด้วย.. อ้าว?พี่ชินหล่อที่สุดค่ะ ภาพนี้?วี้ดวิ้ว?

16. โชว์หลังงามๆ กลางพิธีศักดิ์สิทธิ์ สักกะติ้ด.. กอดกุ้ง น่านเอง..

17. ผู้หญิงที่สวยคม?สวยที่สุดในปรัมพิธีก็ว่าได้?น้องเปรี้ยวปรี้ด ปรี้ด.. แค่สีผมก็เข็ดฟันจะแย่แล้วนะคะ.. ภาพนี้น้องเปรี้ยวสวยกว่าพี่ชินฮ่ะ..  :009:

18. วินาที ที่ทุกคนต่างรอคอย.. ทุกคนลุกขึ้น?

พ่ออางค์ จัดไป..ฉี่?..

19. ป่าวค่ะ มะมีอะไร..  :070: หลวงพี่?? หนูแค่อยากมาถ่ายรูปเล่นอ่ะคะ  :070: อยู่บ้านเหงาๆ มะมีไรทำ มุมนี้เก๋ดีอ่ะค่ะ?

20. พ่ออางค์ เมื่อยจัด เลยแทคทีม  แตะมือ หลวงพี่ท่านนี้? หลวงพี่ฉีดต่อค่ะ?. ฉี่?..

เรื่องของเรื่อง?ที่ได้มาถ่ายตรงมุมนี้ ก็คือ?มีชายหนุ่มคนหนึ่ง.. ดึงพี่โชวเข้ามาที่บันไดเลยค่ะ? เพราะพี่กำลังโดนผู้ชายอัดก๊อปปี้หน้าหลังอยู่ค่ะ? แล้วทั้ง น้อง
กรุด พี่เอ๊กซ์ พี่ชิน พี่พีท น้องเปรี้ยว น้องกอดกุ้ง ใครต่อมิใคร ทิ้งพี่โชวม้างค่ะ? :070: มะเห็นใครเยย? เกือบร้องไห้?กล้องกู.. ฮือๆ ครั้งสุดท้าย?เห็นหลังพี่ชินไวๆ แต่ก็ไกลเหลือเกิน?.  พี่ชินก็ทิ้งเหมือนกันค่ะ?
:070:

ยังไม่หมด ยังไม่หมด...จัดยาววววววววววววว.. ได้อีก :009:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 06:23:52 »
อ่อรู้และครับ ผมลืมอะไร ลืมลงทองนี่เอง ไม่น่า สาวๆ ไม่เข้า เลย  :095:

• นวมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 06:55:23 »
21. อ๊ากกกกกก? น้ำมนต์โปรยปราย ศิษยานุศิษย์วัดบางพระ.. ชื่นฉ่ำหัวใจ

22. ร้อนบ้าง? ของขึ้นบ้าง

23. อ่ะอ้าว?. น่านใคร? ยิ้มมาแต่ไกล? มิใช่ใครอื่นใด ?น้องโส? หนุ่มหล่อมาดเท่?ที่พี่โชวเคยเจอตอนไปเลี่ยมพระที่ท่าพระจันทร์?ปีที่แล้วนู้นนี่หน่า?.ฮีเข้ามาดูเว็บบอร์ดเกือบทุกวันแหละ?แต่ไม่เคยโพสค่ะ.. คุยมะเก่ง พิมพ์มะเก่ง  สักยันต์อย่างเดียว?

เสื้อผมหาย? เพื่อนผมก็หาย?. ค่ะ?เหมือนกันค่ะ?หาใครไม่เจอเลยทิ้งไปหมดเลย?เหลือกันสองคนนี่หละ?เดินถอดเสื้อกลางแดดเล่นซะงั้น..

29. ว่าแล้ว 2 พี่น้อง ก็เริ่มเดินตามหาเพื่อนๆ กัน? เห็นเขากำลังถ่ายแบบกันพอดี?

30. น้องโส กำลังเดินแก้ผ้า เอ้ย ถอดเสื้อพอดี?

ประจวบเหมาะ?หนุ่มเท่คนนี้ถ่ายแบบเสร็จ น้องโสต่อค่ะ?เครดิตให้ชาวเว็บบอร์ดบางพระทั้งหมดหละค่ะ?แช๊ะ?

31. เฮ้ย?ยูทำอารายน่าน? เสร็จโก๋..เอ้ย เสร็จฝรั่งเลย?ช่างภาพขี้เหงา?ซนนัก?เลยต้องตกกะไดพลอยโจรไปด้วย?เฮ้ย?แต่ไอไม่มีสักยันต์น้ำหมึกนะเฟ้ย? มีแต่สักยันต์น้ำมัน? เบบี้ออยล์อ่ะ? It?s okay?. I love your tattoo?ฝรั่งเปรย ก่อนช่างภาพขี้เหงาจะโพสท่าแนวๆ โชว์tattooที่แขน ให้ฝรั่งกดชัตเตอร์โกอินเตอร์..

32. ความศักดิ์สิทธิ์ในพิธีไหว้ครูวัดบางพระ? ไม่เคยเลือนหายไปจากความทรงจำของเรา
      ได้เวลาแยกย้ายกลับบ้านกันแล้ว?

33. แล้วเจอกันใหม่ปีหน้า?.งานไหว้ครู..วัดบางพระ?

ภาพหมดแล้ว...แต่ใจยังไม่หมด...จากวัดบางพระ....
ขอบคุณสำหรับมิตรภาพอบอุ่น.. จนร้อนอบอ้าว... เลิฟทุกคน.. (ยืมตังหน่อย)
..ฮัดชิ้ว!..บะบาย เจอกันใหม่จ้า..
:009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2552, 06:59:23 โดย cho presley »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 07:11:22 »
ภาพสวยงามทุกภาพเลยครับพี่โชว์ ดูแล้วได้อารมณ์ความรู้สึกมากๆเลยครับ...

...ว่าแต่รูปที่ผมโดนถกหลังถ่ายรูป ทำไมพี่ชินเค้ามองมาที่... แล้วยิ้มแก้มปริขนาดนั้นล่ะครับพี่  09;...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 07:21:41 »
ขอบคุณ คุณcho สำหรับ บันทึกความทรงจำ ไหว้ครูบางพระ 2009 ครับ      25;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2552, 07:22:37 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• นวมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 07:23:23 »
ภาพสวยงามทุกภาพเลยครับพี่โชว์ ดูแล้วได้อารมณ์ความรู้สึกมากๆเลยครับ...

...ว่าแต่รูปที่ผมโดนถกหลังถ่ายรูป ทำไมพี่ชินเค้ามองมาที่... แล้วยิ้มแก้มปริขนาดนั้นล่ะครับพี่  09;...

สงสัยพี่ชินได้ใจ... น้องเอ๊กซ์อะป่าว............ ของแรงซะขนาดนั้น... :009:

• นวมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 07:27:18 »
ขอบคุณ คุณcho สำหรับ บันทึกความทรงจำ ไหว้ครูบางพระ 2009 ครับ      25;
เพื่อพี่โองฯ หนูยินดี... รับซอง เอ้ย รับใช้ค่ะ... :009:

• นวมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 07:28:08 »
อ่อรู้และครับ ผมลืมอะไร ลืมลงทองนี่เอง ไม่น่า สาวๆ ไม่เข้า เลย  :095:
น้องเอ็ม... มะต้องเลย.. อยู่เฉยๆ เด่วสาวก็ตามวุ่นแล้วนะตอนนี้อ่ะ... :009:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 07:51:37 »
สุดๆไปเลยครับพี่นอ้ง..............ปีหน้าพบกันอีกครับ 31; 31; 31;

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 07:55:53 »
บันทึกความทรงจำ?ไหว้ครูบางพระ 2009  ขอบคุณมากครับ
ประทับใจสุดๆ

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 08:21:01 »
ขอบคุณมากมายเลยครับที่มาให้ชมสุดยอด :015: :054: 25;

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 08:21:53 »
 :016: :016: เซทนี้สุดยอดจริงๆครับ ได้ฟีลอย่างแรง   ให้ห้าดาวเลยพี่ท่าน   :053: :053: :053:

ออฟไลน์ james132

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 08:41:45 »
สุดยอดครับ แต่แผลที่ผมได้ตอนดึง สายสิน นี่ยังอยู่ เลย อิอิ เหนียวไม่เหนียวไม่รู้ เป็นลอยโดน บาด แต่เลือดไม่กลับ ออก อิอิ ท่าออกตอนนั้น หน้าแตกแน่ ตู  :005:

ออฟไลน์ mue

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 08:53:06 »
30;สุดยอดครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 08:56:47 »
ปีหน้าเจอกัน สาธุ  :089:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 09:39:04 »
-อบคุณมากนะครับที่นำภาพสวยๆ มาฝาก :053:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ Parnwaran

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 10:08:46 »
เสียดายจังเลยคะ ไม่ได้ไป ติดงาน แง้ๆๆๆ คราวหน้า มีเมื่อไหร่ จะไปพลาดคะ  :005: :080: :054: :061: :069: :053: :052: :067: :066:

ออฟไลน์ Parnwaran

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 10:09:59 »
เอ้ยจะไม่พลาดคะ  โทษทีพิมพ์ผิดคะ  เหอๆๆๆ :005: :043: :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 10:10:09 »
ตราตรึงครับ ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 10:27:32 »
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับพี่โชว์

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 11:44:50 »
โห...พี่โชว์สุดยอดเลยค่ะ 25; นักประกาศข่าวทุกช่องยังอายเลยค่ะ 03; เจ๋งจริงๆ คอนเฟิร์ม  25; 21; ปอร์อ่านไปด้วยน้ำตาไหลไปด้วยเลยค๊า 15; ซึ้งใจและก้อขำๆๆ  38; คืนนี้นอนหลับฝันดีหล่ะคะ

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 11:58:46 »
ไหว้ครูปีหน้า หอมเชียง กะว่าจะจัดกล้องชุดใหญ่ทั้งภาพนิ่งและภาพเคลื่อนไหว รอคุณCho คุณเปรี้ยวปรี้ดของขึ้นครับ :004: :004: เพราะปีที่แล้วผมเห็นมีนางฟ้ามาร่ายรำด้วย :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2552, 11:59:49 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:05:12 »
เสียดายจริงๆ เลยครับ คุณโชว  ที่เราไม่ยัก กะเจอหน้ากัน ในวันงาน :050:

หวังว่า โอกาศ หน้าเราคงใด้พบกันน๊ะครับ

ขอบคุณครับ ที่นำรูป หลายๆท่าน มารวมกัน

ที่จริงแล้ว ตอนนี้ ผมมีอยู่ประมาณ 3 ร้อยกว่ารูปอะครับ ยังลงไม่หมดเลย  ดูแล้วก็ คล้ายๆกัน เลยพยายาม หา ภาพสวยๆ มาลงให้ดูกันครับ

นี่ก็ บรรดา  สาวๆ น้องๆ ร้องกันระงมเลย  ป๋า จะไปวัดวันไหนอีกเนี่ย หนูขอติดรถไปด้วยน๊ะ :050:

ไปอาทิตย์นี้ รึวันจันทร์ดี

พอๆก่อน น้องเอ๋ย  เดี๋ยวขอให้ พี่เอารถเข้าไปเครมสี ให้เรียบร้อยก่อน ใกล้จะหมดประกันอยู่แล้ว

คิดว่า ไม่น่าเกิน สิ้นเดือนนี้ คงจะต้องลงไป ที่วัดบางพระอีกครั้ง เป็นแน่แท้

ชอบกันจริงๆ สาวๆสมัยนี้เนี่ย สักยัน  เอาอยากใด้ เดี๋ยว ป๋า จัดให้แล้วกัน ไม่เกินสิ้นเดือนนี้ ที่ วัดบางพระ

วันไหว้ครู ก็พาไปเป็นสิบ  สักหมึกไป 7 คน  นอกนั้น น้ำมัน กับ นะ หน้าทอง

ขอบคุณอีกครั้งครับ  พบกัน อย่าลืมทักทายกันบ้างน๊ะครับ  :050:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 05:47:28 »
สุดยอดทั้งภาพและคำบรรยาย ได้ใจจริงๆ:053:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 06:17:23 »
ขอบคุณพี่โชวสำหรับภาพสวยๆครับ....
ได้แนว+ได้ใจเลยหล่ะครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 07:43:21 »
แวะมาซึมซับบรรยากาศครับ...
ปีนี้ผมพลาด...
เสียดายอยู่เหมือนกัน ...ฮือ ฮือ...
หวังว่าครั้งหน้าคงจะมีโอกาสครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:14:17 »
ขอบคุณครับ คุณ cho รูปสวยพร้อมบรรยายใต้ภาพแบบสั้นและชัดเจนดี

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:26:46 »
เป็นสตอรี่ที่อ่านไปแล้วอดยิ้มตามไม่ได้ครับ ความรู้สึกมันยังอยู่ดีไม่หายไปไหนครับ ขอบคุณคุณ cho ด้วยสำหรับความเสียสละทั้งหมดครับ

ว่าแต่หายป่วยแล้วเนอะ ไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะครับ    :053:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:30:48 »
โห...พี่โชว์สุดยอดเลยค่ะ 25; นักประกาศข่าวทุกช่องยังอายเลยค่ะ 03; เจ๋งจริงๆ คอนเฟิร์ม  25; 21; ปอร์อ่านไปด้วยน้ำตาไหลไปด้วยเลยค๊า 15; ซึ้งใจและก้อขำๆๆ  38; คืนนี้นอนหลับฝันดีหล่ะคะ

ช่วงนี้พี่ปอร์ก็ชึ้งตลอดงานล่ะ  08; 09; ยิ่งดูภาพก็ยิ่งซึ้ง  09;และ คิดถึงนายเก่งด้วยรึเปล่าค่ะ  03; 15;

ฝันดีอย่างเดียวคงไม่พอแล้วนะพี่ปอร์ ต้องเติมความหวานลงไปด้วยจะได้ครบสูตร  04; 33; ฝันดีฝันหวานค่ะ  :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2552, 08:31:25 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 10:13:00 »
ขอบันทึกความทรงจำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 11:16:02 »
พี่โชว์ จ๋า
น้อง กอดกุ้ง น่าจะเป็น น้องก๊อตคุงนะจ๊ะ
เข้ามาอ่านแล้วสะดุ้งว๊าบเลย 5555   ... :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 11:44:28 »
พี่โชว์ จ๋า
น้อง กอดกุ้ง น่าจะเป็น น้องก๊อตคุงนะจ๊ะ
เข้ามาอ่านแล้วสะดุ้งว๊าบเลย 5555   ... :095:

...พี่โชว์เค้าทราบครับ ว่าอ่านว่ากีอตคุง...

..แต่เค้าอยากจะเรียกให้เพี้ยนๆไปงั้นแหละครับ..

..ไม่ได้หมายถึงจะไปกอดพี่กุ้งหรอกครับ..

..กอดได้ไง เด๋วโดนท่านจอมเตะเอา หุหุ.. 11;

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 11:49:29 »
สวย เด็ดค่ะพี่โชว์   :089:  ทั้งการรายงานข่าว และมาดแนว ๆ ของช่างภาพสาว ขอยกนิ้วให้  :016: ขอบคุณมากค่ะ   :054:

ไหว้ครูปีหน้า หอมเชียง กะว่าจะจัดกล้องชุดใหญ่ทั้งภาพนิ่งและภาพเคลื่อนไหว รอคุณCho คุณเปรี้ยวปรี้ดของขึ้นครับ :004: :004: เพราะปีที่แล้วผมเห็นมีนางฟ้ามาร่ายรำด้วย :095: :095:

พี่หอมเชียงใจดี แล้วยังน่ารักมีน้ำใจกับน้อง ๆ มาก  33; อย่างนี้ ปีหน้าเปรี้ยวต้องประเดิมกล้องชุดใหญ่พี่แล้วละคะ เพื่อตอบแทนความมีน้ำใจของพี่ชายใจดี   :095:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 05:34:18 »
สุดยอดครับทั้งภาพและคำบรรยาย.... :002:

ออฟไลน์ Yocus

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 06:04:30 »
ขอบคุณ คุณนุช ครับ :075:สำหรับ บันทึกความทรงจำ ไหว้ครูวัดบางพระ 2009 ครับ
ปีหน้าคงได้เจอกันอีก น๊ะ...

• นวมะ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 08:05:03 »
เสียดายจริงๆ เลยครับ คุณโชว  ที่เราไม่ยัก กะเจอหน้ากัน ในวันงาน :050:

หวังว่า โอกาศ หน้าเราคงใด้พบกันน๊ะครับ

ขอบคุณครับ ที่นำรูป หลายๆท่าน มารวมกัน

ที่จริงแล้ว ตอนนี้ ผมมีอยู่ประมาณ 3 ร้อยกว่ารูปอะครับ ยังลงไม่หมดเลย  ดูแล้วก็ คล้ายๆกัน เลยพยายาม หา ภาพสวยๆ มาลงให้ดูกันครับ

นี่ก็ บรรดา  สาวๆ น้องๆ ร้องกันระงมเลย  ป๋า จะไปวัดวันไหนอีกเนี่ย หนูขอติดรถไปด้วยน๊ะ :050:

ไปอาทิตย์นี้ รึวันจันทร์ดี

พอๆก่อน น้องเอ๋ย  เดี๋ยวขอให้ พี่เอารถเข้าไปเครมสี ให้เรียบร้อยก่อน ใกล้จะหมดประกันอยู่แล้ว

คิดว่า ไม่น่าเกิน สิ้นเดือนนี้ คงจะต้องลงไป ที่วัดบางพระอีกครั้ง เป็นแน่แท้

ชอบกันจริงๆ สาวๆสมัยนี้เนี่ย สักยัน  เอาอยากใด้ เดี๋ยว ป๋า จัดให้แล้วกัน ไม่เกินสิ้นเดือนนี้ ที่ วัดบางพระ

วันไหว้ครู ก็พาไปเป็นสิบ  สักหมึกไป 7 คน  นอกนั้น น้ำมัน กับ นะ หน้าทอง

ขอบคุณอีกครั้งครับ  พบกัน อย่าลืมทักทายกันบ้างน๊ะครับ  :050:

อ่ะแหม.. คุณพี่ เอ้ย ป๋าชาญ ก้อ...  อ่า แบบว่าไงอ่ะ..สาว 7 คนเลยเหรอ..อูย.. :009:
มาวัดทีมีสาวๆ ติดรถมากขนาดนี้.. สงสัยมียันต์ดีๆ ในตัวเยอะมากโข.. แบ่งปันหนูม่าง.. ก็ถือว่าเป็นเมตตาอย่างหนึ่ง... นะเคอะ.. :009:
อย่างไรก็ดี.. เราน่าจะมีโอกาสได้พบตัวเป็นๆ กันแบบ close up อีกครั้ง.. แน่ๆ เจ้าค่ะ
...

• นวมะ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 08:13:54 »
พี่โชว์ จ๋า
เข้ามาอ่านแล้วสะดุ้งว๊าบเลย 5555   ... :095:
...พี่โชว์เค้าทราบครับ ว่าอ่านว่ากีอตคุง...

..แต่เค้าอยากจะเรียกให้เพี้ยนๆไปงั้นแหละครับ..

..ไม่ได้หมายถึงจะไปกอดพี่กุ้งหรอกครับ..

..กอดได้ไง เด๋วโดนท่านจอมเตะเอา หุหุ.. 11;

เอานะ...ขยายความสักนิด... แบบว่าอาจเป็นคำฮ็อตฮิตติดเทรนด์ช่วงก่อนวันงานไหว้ครูก็ว่าได้...

คือว่า พี่ยกตัวอย่าง ภาษาอังกฤษ ที่สามารถอ่านเป็นภาษาไทยได้หลายแบบแหน่ะค่ะ

แบบวา อ่านอย่างไรก็อ่านได้ เลยยกตัวอย่าง godkung หากสำเนียงเกาลี้ เกาหลี จีนเตี้ย ยี่ปุ่นเนะ..อ่านสบายๆ ก็อ่าน  'ก๊อตคุง'

ในขณะเดียวกัน อ่านว่า กอดกุ้ง ก็ยังได้อยู่ ก๊อดกุ้ง ก็ได้... ได้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กะจินตนาการ...  :009: (เอ๊ะ หรือพี่โชวเพี้ยนหว่า... :070:)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 01:41:21 »
ผมหายไปสองสามวัน (ไปตจว)คับ
แหะๆ กลับมาดูเวปบอรด์อีกที
โอ้วมายก๊อตต ตัวจริงของป๋มถูกเอามาเผยแพร่เสียแล้ว
ฮ่าๆๆ ล้อเล่นค้าบบบ พี่โชว ขอบคุณมากๆครับสำหรับรูปสวยๆ
ส่วนพี่กุ้ง ผมไม่กล้ากอดหรอกครับ5555
ผมมีคนที่อยากกอดอยู่แร้ว ช่ายปะคับพี่เปรี้ยวปรี๊ดดดด และเฮียโจ้
พี่ชายผู้ร่วมอุดมการณ์ 555555555
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 04:17:31 »
**
เอานะ...ขยายความสักนิด... แบบว่าอาจเป็นคำฮ็อตฮิตติดเทรนด์ช่วงก่อนวันงานไหว้ครูก็ว่าได้...

คือว่า พี่ยกตัวอย่าง ภาษาอังกฤษ ที่สามารถอ่านเป็นภาษาไทยได้หลายแบบแหน่ะค่ะ

แบบวา อ่านอย่างไรก็อ่านได้ เลยยกตัวอย่าง godkung หากสำเนียงเกาลี้ เกาหลี จีนเตี้ย ยี่ปุ่นเนะ..อ่านสบายๆ ก็อ่าน  'ก๊อตคุง'

ในขณะเดียวกัน อ่านว่า กอดกุ้ง ก็ยังได้อยู่ ก๊อดกุ้ง ก็ได้... ได้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กะจินตนาการ...  :009: (เอ๊ะ หรือพี่โชวเพี้ยนหว่า... :070:)
**

ไม่มีไรหรอกจ้าพี่โชว์  เพราะ ชื่อกุ๊งกิ๊งชื่อเล่นว่า กุ้งอ่ะจ้า เลยฟังแล้วเจี๋ยวๆ กัวใครมากอด เอิ๊กๆๆๆ   :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มี.ค. 2552, 04:20:30 โดย กุ๊งกิ๊ง »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 04:23:24 »
โอ้วมายก๊อตต ตัวจริงของป๋มถูกเอามาเผยแพร่เสียแล้ว
ฮ่าๆๆ ล้อเล่นค้าบบบ พี่โชว ขอบคุณมากๆครับสำหรับรูปสวยๆ
ส่วนพี่กุ้ง ผมไม่กล้ากอดหรอกครับ5555
ผมมีคนที่อยากกอดอยู่แร้ว ช่ายปะคับพี่เปรี้ยวปรี๊ดดดด และเฮียโจ้
พี่ชายผู้ร่วมอุดมการณ์ 555555555
  อ๊าว ก๊อตซี่. ทำไมลืมความหลังครั้งที่พี่เช็ดเลือดให้น้องได้หละ ? 5555  :095:

ออฟไลน์ wanta

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 05:22:00 »
:053: :053:แม้ไม่ได้ไปแต่ก็ดีใจที่ได้ชมภาพสวยๆๆต้องยก :016: :015:ให้พี่ๆๆครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 06:13:16 »

กลับมาแล้วหรอจ๊ะน้องก๊อตกุง  :077:  ตามนั้นจ๊ะ พี่น้องรักกันมองตาก็รู้ใจ ว่าแต่อยากกอดใคร กระซิบ กระซิบ  :034:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 09:32:42 »
ไหว้ครูปีแรกเป็นประสบการณ์ชีวิตอีกหนึ่งความทรงจำที่ยอดเยี่ยมจริงๆครับ 

ขออนุโมทนาบุญแก่ทุกๆท่านด้วยครับ :002:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 09:18:04 »
ขอบคุนคับสำหรับความทรงจำดีๆปีหน้าเจอกันใหมาคับ

porvfc

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 02:00:30 »

ช่วงนี้พี่ปอร์ก็ชึ้งตลอดงานล่ะ  08; 09; ยิ่งดูภาพก็ยิ่งซึ้ง  09;และ คิดถึงนายเก่งด้วยรึเปล่าค่ะ  03; 15;

ฝันดีอย่างเดียวคงไม่พอแล้วนะพี่ปอร์ ต้องเติมความหวานลงไปด้วยจะได้ครบสูตร  04; 33; ฝันดีฝันหวานค่ะ  :090:

ขอบคุณค่ะ :054: ลิงน้อย ช่วงนี้หมอสั่งงดน้ำตาลสักพักน่ะคะ น้ำตาลในกระแสเลือดเกินปริมาณน่ะคะ  แต่น้ำตาลใน :090:เติมได้เรื่อยๆค๊า 08; ไม่มีหมด หวานได้อีกค่ะ แล้วไม่กลัวมดกัดด้วยนะคะ  16;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 09:23:09 »
ข้างบนเค้าหวานกันจัง 09;

• นวมะ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 12:46:59 »
น่านจิ ต้นน้ำ... โอย ฮามไมหวานอย่างนี้...  :077:

TUM

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 01:28:31 »
สุดยอดเลยครับ ให้ 1000 คะแนนเต็นเลยครัย  :005: อยากไปมั่ง
ต้องมีซักวันที่ได้ไปครับ (คนบ้านไกลก้ออย่างนี้ละ) แต่หัวใจ สัตถา นะครับ สาธุ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 03:21:26 »

ขอบคุณค่ะ :054: ลิงน้อย ช่วงนี้หมอสั่งงดน้ำตาลสักพักน่ะคะ น้ำตาลในกระแสเลือดเกินปริมาณน่ะคะ  แต่น้ำตาลใน :090:เติมได้เรื่อยๆค๊า 08; ไม่มีหมด หวานได้อีกค่ะ แล้วไม่กลัวมดกัดด้วยนะคะ  16;

11;โอ๊ย  29; ลิงน้อยตายไปเลยค่ะเนี่ย  31;เจอแบบเนี๊ยะ :054: :054:

:017: แบบว่าน้ำตาลไม่ต้อง  35; น้ำตาลใน :090: เหลือเฟืออ่ะค่ะ :080:

:009: มดก็ไม่กลัว ของมันแรงอ่ะนะ  :053:  เข้าใจละ :054:

:069: ปรอทวัดไข้ก็คงแตกไปหลายอันแล้วดิ  16;

:093: ไว้ถึงคราวลิงน้อยบ้างนะพี่ปอร์  :007:

:070: แต่เมื่อไหร่ไม่รู้นะ   :070: 28; 05; 17;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2552, 03:25:22 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 06:07:00 »
เหงาๆ ร๊ากไม่มีอย่างเขา ชีวิตนี้มีแต่เหงา....

คริๆๆ ร้องเพลงอ่ะค่ะ :004:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 07:44:10 »
ขอบคุนสำหรับภาพนะครับ สุดยอดมากเลย

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 09:38:31 »
ไม่เคยลืมครับ ดูทีไรก็รู้สึกประทับใจทุกครั้ง

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 11:41:01 »
อยากไปด้วยๆๆๆ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 29 ม.ค. 2553, 06:35:52 »
ขอบคุณครับกับภาพสวย ๆ
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ