ผู้เขียน หัวข้อ: ลิงใช่ไหมครับ เรียกว่าอะไรครับ ...  (อ่าน 3332 ครั้ง)

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
ตามรูปครับ ...  :086: :062: :075:

... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ตอบ: ลิงใช่ไหมครับ เรียกว่าอะไรครับ ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 10:53:19 »
ลิงลมครับแต่เหมือนสิง

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ลิงใช่ไหมครับ เรียกว่าอะไรครับ ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 11:00:48 »
 :049: ได้จากพระอาจารย์รูปไหนมา ครับ  สวยแปลกตาดี

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 11:08:22 »
:049: ได้จากพระอาจารย์รูปไหนมา ครับ  สวยแปลกตาดี

หลวงพี่ที่นั่งระหว่างพระอาจารย์ญาและพระอาจารย์นันครับ อา .. น่าจะเป็นหลวงพี่หนึ่งรึเปล่าครับ? พอดีไม่ชัวร์
เพิ่งได้มาวันนี้ครับ .. ตอนแรกได้ลายเศียรพ่อปู่ฤาษีบิ๊กเบิ้มที่สีข้างซ้ายจากพระอาจารย์ญา ..
พอจะเบิ้ล สีข้างขวาท่านยุ่งๆครับเลยบอกให้ไปหาหลวงพี่รูปนี้ .. มาดนุ่ม พูดน้อยและเป่านานครับ ..

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 11:12:59 »
หลวงพี่1 ครับ ท่านจะห่มผ้าสีน้ำตาลเข้ม

ใจดีมากครับ

ผิดพลาดประการใด

ผมขอโทษมานะที่นี้ด้วยนะครับ    :017:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ eonozone

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 12:12:33 »
น่าจะเป็นลิงลมนะครับ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 06:15:00 »
สักตรงไหนของร่างกายครับ
เหมือนลิงคลานเลยครับ แต่เคยเห็นสักที่ต้นขาน่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 07:19:35 »
ลิงคลานครับ...เคยเห้นที่ขาท่านโจรสลัดครับ

..อยู่ระหว่างหลวงพี่ญา กับหลวงพี่นัน น่าจะหลวงพี่ตูนครับ..

...หลวงพี่หนึ่งท่านจะนั่งริมซ้ายมือครับ ฝั่งตรงข้ามกับหลวงพี่นัน...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 09:06:01 »
ลิงลม ไม่ใช่ ลิงจั๊กๆนะ อิอิ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 10:21:14 »
ลิงคลานครับ...เคยเห้นที่ขาท่านโจรสลัดครับ

..อยู่ระหว่างหลวงพี่ญา กับหลวงพี่นัน น่าจะหลวงพี่ตูนครับ..

...หลวงพี่หนึ่งท่านจะนั่งริมซ้ายมือครับ ฝั่งตรงข้ามกับหลวงพี่นัน...

ลิง ปกติคลานหรือเดิน อ่ะท่าน  :095: :095: :095:

หลวงพี่หนึ่งท่านย้ายมานั่งสักตรงที่หลวงพี่หมีน่ะครับ ล่าสุดวันไหว้ครูครับ

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 11:48:56 »
สักตรงไหนของร่างกายครับ
เหมือนลิงคลานเลยครับ แต่เคยเห็นสักที่ต้นขาน่ะครับ

สีข้างเกือบๆบั้นเอวขวาครับ

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 12:09:14 »
ลิงลม ฟันธง

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 01:41:36 »

ลิงลมผมก็ชอบครับ 

ส่วนลิงจั๊กๆ สาวๆ จะชอบเป็นพิเศษ 
:005: :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 08:41:50 »
ลิงคลาน ตัวนี้ ผมได้จากหลวงพี่นัน เห็นว่าต้นฉบับคือ ของหลวงพี่พัน นะครับ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 01:15:08 »
เคยถามพระอาจารย์นันท่านบอกว่า พญาวานร ครับ
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 06:23:18 »
สวยงามมากเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 09:15:28 »
ผมก้ได้มาจากหลวงพี่นันอ่ะคับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 12:36:31 »
ลิงลมครับ ผมก็ได้จากหลวงพี่พันมาครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 12:40:52 »
ผมก็ได้มาจากหลวงพี่หนึ่งครับ ท่านบอกแล้วแต่คนจินตนาการครับ
แต่ท่านบอกว่า ลิง บางคนบอกว่าสิง

ภาพอาจจะไม่ค่อยชัดน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2552, 12:41:46 โดย thong.yong »

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 01:07:47 »
ว้าๆๆๆๆๆๆๆ

รูปหายไป หนายยยยยยยยยยยยย

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 01:08:14 »
ลิงหรือสิงห์อ่า

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 03:32:11 »

ลิงลมผมก็ชอบครับ 

ส่วนลิงจั๊กๆ สาวๆ จะชอบเป็นพิเศษ 
:005: :005:

แต่ลิงลมดูมีเสนห่ห์จริงๆ นะท่านอชิตะ    08; 13;
เอ๊ะ เหมือนน้องลิงน้อย (หงอคง) อ๊ะป่าวเนี่ย  37; 09;
ลิงลมที่หลวงพี่ญาสักให้น้องลิงน้อยน่ะถูกใจมาก  25; 25;