ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วย  (อ่าน 1662 ครั้ง)

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ช่วยผมด้วย
« เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 12:36:00 »
คือตอนนี้แม่ลงทุนให้ผมค้าขายเองผมจึงอยากได้คาถาค้าขายของหลวงปู่ครับเพื่อสร้างกำลังใจ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2552, 12:37:41 โดย chinjung »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ช่วยผมด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 01:47:41 »

จากลิงค์ พี่โองการฯ ได้ลงบอกไว้แล้ว อนุโมทนาสาธุ ...  :089:

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5352.0.html

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 06:55:18 »
ธูปเสก ของวัดบางพระ ใช้จุดบูชาสิ่งมงคล-ค้าขายเยี่ยม  :015:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 08:37:37 »
ขอให้ขายดี มีกำใล รวย เฮงๆ นะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 03:07:59 »
รวยๆทุกท่านนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 06:56:29 »

จากลิงค์ พี่โองการฯ ได้ลงบอกไว้แล้ว อนุโมทนาสาธุ ...  :089:

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5352.0.html

สู้ สู้ นะครับท่าน เป็นกำลังใจให้ครับ

....รวย....

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 10:56:20 »
คือตอนนี้แม่ลงทุนให้ผมค้าขายเองผมจึงอยากได้คาถาค้าขายของหลวงปู่ครับเพื่อสร้างกำลังใจ :054:

บูชา ไทรทอง ปลาตะเพียน สาริกา แม่นางกวัก น้องกุมาร ปู่ชูชก ...ไปเรียกเงิน ดักเงินทอง ให้เข้าร้านให้เต็มที่เลยครับ 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 08:08:44 »
อย่านอนตื่นสาย อย่าอายทำกิน อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา
ไม่ต้องหาแขวนรุ่นโคตรอภิมหาจักรพรรดิบรมเศรษฐีฯ  แค่ อุอากะสะ หัวใจเศรษฐีปฏิบัติได้รวยอย่างแน่นอนครับ  :054:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 09:25:57 »
แนะนำว่าให้หาคาถาเมตตาค้าขาย
หรือคาถาเรียกจิตคนมาภาวนาจะช่วยได้ครับเวลาขายของ
หรือว่าลองตะโกนดังๆก็ได้ว่าเราขายอะไรใสท่าใส่เพลงฮิปไปด้วยลูกค้าคงเยอะ55+
พยายามพรีเซ็นจุดดีจุดเด่นของสินค้าเราครับหาจุดขายพูดคุยเยอะๆ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 10:09:54 »
สวดมนต์เป็นยาทา  ภาวนาเป็นยากินครับ

ทาน-พยายามใส่บาตรทุกวัน  หรือถ้าไม่สะดวกจริงๆ (เน้นนะครับ ว่าไม่สะดวกจริงๆ) ก็ทุกวันอาทิตย์ควรจะไปวัด ถวายภัตตาหารเพลเป็นสังฆทานแด่พระภิกษุสงฆ์ครับ  เพราะการทำทานจะทำให้เรามีโภคทรัพย์สมบัติครับ

ศีล- พยายามรักษาศีลให้ได้ครบ 5 ข้อครับ เพราะศีลจะทำให้เราบริสุทธิ์  เป็นภาชนะรองรับบุญได้ครับ

ภาวนา - ทุกวันอย่างน้อยครึ่งชั่วโมง ควรนั่งสมาธิ  กลั่นกาย วาจา ใจ ของเราให้ใสบริสุทธิ์ครับ

ทั้งทาน  ศีล  ภาวนา  เป็นสิ่งที่พระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านทรงตรัสเอาไว้  ผมว่าอย่ามองข้ามเลยครับ  ได้ทั้งภพปัจจุบัน ได้ทั้งอนาคตครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 11:46:48 »
ไซ วัดบางพระ เห็นผลครับ  ใครลองเข้าร้านหรือเข้า้ห้องแล้ว จะต้องกลับมาอีก  :048: :048:

ท่านบอกไว้ว่า ต้องแขวนให้ ลูกค้าหรือเหยื่อ  :005: :005: ลอดใต้ไซ เข้ามานะครับ ไม่ใช่แขวนไว้ตรงคนขาย

ของดีครับ ติดเราแน่ๆ  ไม่ว่าจะเป็นลูกค้าหรือคนมาที่ห้องเราก็ตาม  :005: :005:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 11:52:16 »
รวยก็คราวนี้แหละครับ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย