ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ผู้การเสือ TOPLESS (ภาค2) @@@  (อ่าน 24342 ครั้ง)

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
@@@ ผู้การเสือ TOPLESS (ภาค2) @@@
« เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 10:03:09 »

จากสำนักเดียวคือ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จากอาจารย์สี่รูปคือ ลพ.ญา , ลพ.ต้อย , ลพ.นัน , ลพ.ติ่ง (สักน้ำมัน เสือและสิงห์ตัวใหญ่เต็มสีข้างซ้ายขวา) มอบให้น้องๆหลานๆเป็นวิทยาทานว่า วัดบางพระสุดยอดแค่ไหน! เพราะเห็นว่าเป็นที่สนใจจากภาคหนึ่ง มีผู้เข้าชม800ท่านแล้ว

***ถ่ายภาพโดย Pom (TU #1) (หลานชายแท้ๆของผู้การเสือ) ***

(ฤาษีเดินดง) โดย ลพ.ญา (สมัยหลวงพ่อเปิ่น จะต้องเป็นลูกศิษย์5ปี จึงจะสักให้)

(ยันต์เก้ายอด)-ยันต์ครู -โดยลพ.ต้อย..............ผมก็มีครับ

(ยันต์พุฒซ้อน) - ยันต์พระเจ้า5พระองค์ - โดย ลพ.ต้อย ..................นะโม พุทธา ยะ

(ยันต์งบอ้อย) โดย ลพ.ต้อย ..............สองข้างซ้ายขวาอักขระไม่เหมือนกัน

(ยันต์เกราะเพชร) ของลพ.ปาน โดย ลพ.ญา เป็นยันต์แรกที่ผมสัก ต้องไ่ม่กินเหล้าจึงจะได้ผล

(ยันต์8ทิศ) โดย ลพ.ญา...........เป็นสัญลักษณ์ของวัดบางพระ แต่เสือเป็นสัญลักษณ์ของลพ.เปิ่น

(ยันต์แม่ทัพ) - มหาทะมึน - โดย ลพ.ต้อย...............สมัยหลวงพ่อเปิ่นจะสักให้เฉพาะตำรวจ ทหารเท่านั้น

(ยันต์ตัว นะ ) ของหลวงพ่อเปิ่น โดย ลพ.ต้อย...........เวลาหลวงพ่อเปิ่นไปเจิมที่ไหน ก็ใช้ยันต์นี้

(ยันต์หมูป่า) โดย ลพ.ต้อย .............เจ็บที่สุด   ของแท้ต้องมีกี่เต้าครับ (หลวงพ่อเปิ่นเกิดปีกุนครับ)

(ยันต์เสือ) โดย ลพ.ญา .................เล็กใหญ่อานุภาพเหมือนกัน...กุ รุ สุ กุ

(ยันต์จิ้งจก2หาง) โดย ลพ.ต้อย ............ตำหรับเดิม...มหาโชค มหาลาภ

(ยันต์จิ้งจก2หาง) โดย ลพ.ญา ............ พิเศษตรงหางตวัดเป็นรูปหัวใจ....เพิ่มเสน่ห์ให้หน่อยครับ (ตำหรับเดิมเหมือนกัน)

(ยันต์ตะกร้อ) ของลป.ศุข โดยลพ.นัน ..............ลพ.ญาบอกว่ามีหัวจุกด้วย(เดี๋ยวไม่รู้ข้างไหนบน/ ล่าง)

(ยันต์หอมเชียง) - ยันต์108 ....โดย ลพ.ต้อย ..........ทั้งวัดมีหลวงพี่ต้อยรูปเดียวที่สักยันต์นี้ได้ .... ใจเย็นๆครับ ของทุกอย่างเมื่อถึงเวลา...จะสมปรารถนาเอง

(ยันต์พ่อแม่) โดย ลพ.ญา ......พ่อขวา ...แม่ซ้าย (ลพ.ญาบอกว่าได้ผลมากๆๆๆ)

(ยันต์ฤาษี) โดย ลพ.ต้อย...เฉพาะตัวของลพ.ต้อย บรรจงเมตตาสักให้ ลายมือหลวงพี่ต้อยเขียนยันต์สวยมากครับ

(ยันต์เศรษฐี) โดย ลพ.นัน .... นะ ชา ลี ติ

(ยันต์เฑาะว์) โดย ลพ.ต้อย....ยันต์นี้รับรองเลือดซึมเป็นยางบอนก็ไม่มี .... (อาจจะมีช้ำในบางครับ)

(ยันต์สาริกาหาเหยื่อ) โดย ลพ.ต้อย .....ตำหรับเดิม.....ไม่จนแน่นอนครับ

(คาถายันต์เกราะเพชร) " ภูตา กัง เก เก กัง " โดย ลพ.ต้อย....เหมือนที่ลพ.เปิ่นสักให้ลพ.ต้อยที่หน้าอกครับ

(ยันต์เสือลงเขา) .....ปราณีต โดย ลพ.ญา ....ชอบเพราะมีmovement  เส้นหนักเส้นเบา ทำได้อย่างไร ฝีเข็มสุดยอดในสยามครับ

(ยันต์เสือ-สิงห์) โดย ลพ.ญา .... สังเกตดูตัว นะ ของเสือ กับสิงห์ จะไม่เหมือนกัน (ลพ.ญาบอกลพ.เปิ่นบอกว่า เสือน่ะ เป็นเสือสมิงนะ)

เป็นรูปภาพเมื่อ9ปีที่แล้ว สุดท้ายนี้ ผม "ผู้การเสือ" เป็นผู้เป็นคน ประสบความสำเร็จทุกวันนี้เป็นเพราะ "ลพ.เปิ่น" (ลพ.ญาเคยบอกผมไว้อย่างนี้ ครับผม)
   น้องๆหลานๆ อยากเป็นแบบผู้การเสือไหมล่ะ !
   ขั้นแรกต้องถือศีล5 เอาแค่2ข้อก่อน คือ ไม่กินเหล้า + ไม่ขโมยของคนอื่น ได้2ข้อแล้วอีก3ข้อจะตามมาเองครับ...(แค่นี้ก็กตัญญูกตเวทีต่อครูบาอาจารย์แล้ว ขออนุโมทนาบุญ ล่วงหน้าด้วยครับ) ...สาธุ...สาธุ...สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2552, 01:54:21 โดย 81 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: @@@ ผู้การเสือ TOPLESS (ภาค2) @@@
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 10:18:06 »
ขอบคุณมากครับ แจกแจงลายละเอียดของยันต์ทุกยันต์ได้ชัดเจนมากครับ...

...ไว้เป็นที่ศึกษาค้นคว้าของผู้ที่สนใจลายสักยันต์แบบต่างๆได้ดีเลยครับ...

..โดยส่วนใหญ่เป็นยันต์ได้หาชมได้ยากจริงๆครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: @@@ ผู้การเสือ TOPLESS (ภาค2) @@@
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 10:32:29 »
สวยงามมากครับ  งดงาม เข้มขลังจริงๆ  ได้ความรู้เรื่องยันต์ด้วยครับ 

เป็นบุญตาจริงๆ ครับ 

ขอบพระคุณมากครับผม  :054: :054:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 10:37:48 »
ขอบคุณครับที่ให้ชม :001: :001:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 10:43:16 »
 ชอบ ยันต์เสือลงเขามากครับ สวยจับใจมากครับผม....  :054::002:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 10:45:09 »
ลายสักงดงาม คำบรรยายสุดยอด จัดจ้านมากเลยครับผม ขอบคุณมากๆเลยนะครับ มีโหวตจะให้กระทู้ยอดเยี่ยมแห่งปีเลยครับ  :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 07:56:20 »
ภาพพร้อมคำอธิบาย สุดยอดครับ...
ประทับใจจริงๆครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 08:36:27 »
 :074:

ของดีครบเซตเลยนะคะเนี่ย :015:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 10:23:39 »
 :016:ที่หนึ่งเลยค่ะ...เป็นบุญตาอย่างยิ่งค่ะ...
แต่ละยันต์เข้มขลังจริงๆค่ะ..สุดยอดเลย :015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 10:34:42 »
ผู้การเสือ สุดยอด

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 11:10:39 »
ขอบคุณสำหรับรูปภาพพร้อมความหมายนะครับ

ขอบคุณท่านผู้การเสือด้วยนะครับ ด้้วยความเคารพ... :054:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 12:02:05 »
:053: ผู้การเสือสุดยอดจริงๆ ค่ะ  :054:  ลายสักแต่ละลายก็แจ่มจรัส ได้ใจจริงๆ ค่ะ :016: :015:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 12:02:39 »
เป็นตัวอย่างและแบบอย่างที่ดีให้เยาวชนรุ่นต่อๆไปได้เดินตามและเอาอย่างต่อไปครับ

ขอบคุณมากครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 12:05:29 »
สุดยอดครับ และผู้เสือก็เป็นแบบอย่างแก่ศิษย์รุ่นหลังๆ ในแง่การปฏิบัติตัวในสังคม และในศิลธรรมครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 12:09:11 »
ผู้การเสือ Topless เวอร์ชั่นนี้ไม่ธรรมดาแล้วนะคะ...

ให้ความรู้แก่ว่าที่ศิษย์ ศิษย์บางพระน้อยใหญ่มากมาย....

ตบท้าย...ถึงความสำเร็จจากเบื้องหลังการเป็นศิษย์บางพระ...  ลูกขอเจริญรอยตามค่ะ...เพราะเบื้องหลังความสำเร็จดังกล่าว คงหนีไม่พ้นstoryเดียวกัน

(ยันต์หมูป่า) โดย ลพ.ต้อย .............เจ็บที่สุด   ของแท้ต้องมีกี่เต้าครับ (หลวงพ่อเปิ่นเกิดปีกุนครับ)

เล็งไว้นานแล้วค่ะ... ดูสวยงามค่ะ... พอเห็นคำว่า 'เจ็บที่สุด' คิดหนักจัง... (เกิดปีกุน เหมือน ลพ. เปิ่น เลยค่ะ)

(ยันต์เสือลงเขา) .....ปราณีต โดย ลพ.ญา ....ชอบเพราะมี movement  เส้นหนักเส้นเบา ทำได้อย่างไร ฝีเข็มสุดยอดในสยามครับ

ขออนุญาติ..นะคะ สายตาซุกซนมาก เห็นมุมหนึ่งของวัด มี 'เสือลงเขา' ถ่ายเก็บไว้เมื่อไหว้ครูที่ผ่านมานี่หละค่ะ....

ใครจะเดาได้บ้างว่า รูปนี้มากจากที่ไหน? (เผื่อจะมีรางวัลค่ะ)

ปล. คิดถึง ป่าป๊า มากมาย...  :008:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2552, 12:10:33 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 12:13:37 »
ชอบหอมเชียงครับ  เป็นอะไรที่ประทับใจมากๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 01:13:09 »
ขอบคุนครับคุนลุงผู้การเสือผมจะนำแบบคุนลุงไปเป็นแบบอย่างในการดำเนินชีวิตจะได้ประสบความสำเร็จในชีวิตเหมือนกับคุนลุงผู้การเสือคับ :002:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 06:24:39 »
ขอบคุณครับสำหรับยันต์สวยๆและคำอธิบายดีๆ
รวมถึงแนวความคิดต่างๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 10:03:42 »
เป็นบุญตาจริงๆครับ แถมมีข้อมลูประดับความรู้ที่แท้จริง ตามตำรับบางพระอีกด้วย สุดยอดๆๆๆๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 11:15:07 »
ขอบคุณครับกับคำแนะนำ ผมจะพยายามทำให้ได้ครับ แต่ข้อที่ไม่ให้กินเหล้า ทำยากจริงๆครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 11:50:26 »
สุดยอดมากๆครับผมอยากได้บ้างครับ แต่ของแบบนี้ต้องใจเย็ยใช่ไหมครับ ถ้ามีโอกาศกับวาสนา คงมีวันของเรา
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 09:45:42 »
รูปถ่ายและคำอธิบายละเอียดมาก ครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 10:41:06 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ คำบรรยายภาพ ค่ะ รักษาศีลทำยากแต่ทำได้ครบก็สุดยอดละค่ะ 15; 15;เหลือกินเหล้าอดม่ายด้ายซักที :075:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 11:16:13 »
ภาพก็สวยและขลังด้วยดีจริงๆครับ

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 11:33:39 »
อยากได้บ้างค่ะแต่คงยาก

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 01:07:55 »
กระทู้นี้ชอบมากคับ :016:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 01:26:03 »
ผู้การเสือ Topless เวอร์ชั่นนี้ไม่ธรรมดาแล้วนะคะ...

ให้ความรู้แก่ว่าที่ศิษย์ ศิษย์บางพระน้อยใหญ่มากมาย....

ตบท้าย...ถึงความสำเร็จจากเบื้องหลังการเป็นศิษย์บางพระ...  ลูกขอเจริญรอยตามค่ะ...เพราะเบื้องหลังความสำเร็จดังกล่าว คงหนีไม่พ้นstoryเดียวกัน

เล็งไว้นานแล้วค่ะ... ดูสวยงามค่ะ... พอเห็นคำว่า 'เจ็บที่สุด' คิดหนักจัง... (เกิดปีกุน เหมือน ลพ. เปิ่น เลยค่ะ)

(ยันต์เสือลงเขา) .....ปราณีต โดย ลพ.ญา ....ชอบเพราะมี movement  เส้นหนักเส้นเบา ทำได้อย่างไร ฝีเข็มสุดยอดในสยามครับ

ขออนุญาติ..นะคะ สายตาซุกซนมาก เห็นมุมหนึ่งของวัด มี 'เสือลงเขา' ถ่ายเก็บไว้เมื่อไหว้ครูที่ผ่านมานี่หละค่ะ....

ใครจะเดาได้บ้างว่า รูปนี้มากจากที่ไหน? (เผื่อจะมีรางวัลค่ะ)

ปล. คิดถึง ป่าป๊า มากมาย...  :008:

เอ....พี่โชว์ ผมว่าตรงนี้มันอยู่ตรงหน้ารูปปั้นองค์ใหญ่ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 01:41:22 »
ขอบพระคุณค่ะ 
พอดีชอบยันต์ที่เป็นอักขระ ได้ความรู้จากกระทู้นี้มากค่ะ
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 02:29:36 »
 :016:  รายละเอียดแต่ละยันต์  ชัดเจน ดี ครับ ได้ความรู้และไขข้อข้องใจได้มากที่เดียว   :015:

:054: :054: :054:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 02:40:29 »
สุกยอดเลยท่าน สวยมาก โดยเฉพาะหอมเชียง นี้ กระผมอยากได้มากครับ สวยครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 05:33:19 »
 ขอแจมด้วยนะครับ......ขออาจารย์ต้อยอยู่ปีกว่าถึงจะได้หอมเชียงมา(โดนใจอย่างแรง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2552, 05:34:25 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 06:06:21 »
สุดยอดครับ มีรายละเอียดทุกยันต์เลย
ได้ความรู้มากๆเลยครับ  :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 08:18:52 »
เป็นบุญตา ทุกๆลายยันต์มีพลังในตัวเองจริงๆครับ เคารพ และนับถือพระอาจารย์ทุกๆท่านครับ
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 12:53:49 »
                  ขอบคุณมากครับ
ผู้การเสือนี้เองที่ลงนะหน้าทองให้ผมวันไหว้ครูที่ผ่านมา

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 02:19:11 »
ชอบทุกยันเยย
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 07:11:45 »
สวยงามมากครับผม

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 08:27:19 »
ผู้การเป็นแบบอย่างที่ดีครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 08:35:23 »

ขอบพระคุณครับ ได้ความรู้เพิ่มเติมอีกแล้ว
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 11:31:09 »
ขอขอบคุณท่านผู้การเสือมากๆครับ........... สวัสดี.... :114: :114: :114:

ออฟไลน์ anupong

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 07:27:56 »
ขอบคุณค่ะแต่รบกวนถามหน่อยค่ะยันต์เศรษฐี ยันต์สาลิกาหาเหยื่อผู้หญิงสักได้ไหมคะ

ออฟไลน์ eboyo

• จตุตถะ
  • อาจาริยํ ประสิทธิ เม
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 09:58:55 »
 :007: :007: ก็สวยดีนะ ที่ถามว่าขอนานไหม ไม่รู้เหมือนกัน แต่คงไม่นานหรอก เห็นแต่เดินกัน กันมา กับ จ่าติมอร์ ใช่ปะ รู้จักกันปะ จ่าติมอร์นะ ( จากเด็กน้อย ๆ )