ผู้เขียน หัวข้อ: บูชากุมารหลวงปู่แย้ม แต่เค้ามาเข้าฝันบอกเข้าหาเราไม่ได้เพราะอักขระที่สัก มีวิธี  (อ่าน 3485 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
แก้หรืออย่างไรไหมครับ
หลังจาก ประสบเหตุในวันไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นเนื่องจากลูกน้องเมาอยากลองของหลวงพ่อ ทำเอารถตู้กรมเสียหายเละเทะ แต่ไม่มีใครเป็นอะไรแต่เรือตรีคนพูดคนเดียวที่ปากฉีกเลือดกลบ
หลังจากรอประกันรอตำรวจเป็นเพื่อนกันเลยพานายไปไหว้พระระเเวกนั้น และได้เข้าไปที่วัดสามง่าม ได้บูชากุมารมาหนึ่งตนโดยหลวงปู่แย้มเชิญจิตและกำกับให้เรียบร้อย
ก็เฮี้ยนนะครับ มาเป็นเสียงตั้งแต่วันแรกคนใช้ได้ยินเสียงเด็กหัวเราะช่วงเช้ามืดจากห้องทำงานผมชั้น2และทำให้ถูกเลขท้าย3ตัว 228 3ใบด้วยแต่ไม่รู้เพราะบารมีหลวงพ่อเปิ่น+หลวงปู่ทิมด้วยหรือเปล่าเพราะได้ไปทำบุญทั้งไหว้ครูและงานวันเกิดตามลำดับ
แต่ผมฝันมา2คืนแล้ว ว่าเด็กเค้าเข้าหาใกล้ผมไม่ได้ ในฝันเค้าบอกเค้าร้อนและพยายามชี้มาที่หลังผม
ก็เลยคิดว่า เรามีของ โดยเฉพาะรอยสักยันต์เกราะเพชรจากหลวงพี่ญา

อย่างนี้เราจะบอกกล่าวอย่างไรได้บ้างครับ ท่านใดมีประสบการณ์ครับ

ปล.เรื่องอย่างนี้ต้องอ่านด้วยวิจารณญานนะครับ คนเจอก้เชื่อกันไป พยายามอ่านกลางๆ ไม่งมงายครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ปกติ ของประเภท มีดหมอ เบี้ยแก้ หรือยันต์ที่เราลงไว้ที่เนื้อที่ตัว จะป้องกันสิ่งที่จะมาิคิดร้ายหรือทำร้ายเรา

ในส่วนของบริวารที่มาีดี เป็นมิตร จะไม่มีปัญหา ยกเว้นได้มาใหม่ยังไม่ได้แนะนำให้รู้จักกันและกัน 

ถ้าเป็นเจ้าที่ หรือพระเครื่องในห้อง ก็จุดธูปบอกกล่าวว่า เรามีน้องใหม่ ใสปิ๊งมาอยู่ด้วย เขามาดี มาช่วยให้รวย ให้ก้าวหน้า

ขออนุญาตให้สัมผัสเข้าถึงกันได้ อย่าติดขัดอะไรเลย

ถ้าเป็นองค์เทวดาประจำตัวหรือรอยยันต์ที่สัก ตะกรุดที่ฝังไว้ ก็บอกกล่าวครูบาอาจารย์ ว่า เจตภูิติ สัมภเวสี โอปาปติกะ ใดๆ ที่เป็นมิตร มาดี

ขอให้ัสัมผัสได้  หากวันใดคิดร้าย จงแพ้ภัยตนเองไป   ก็ได้ผลครับ

กุมารกึ่งเทพกึ่งพรายไม่ค่อยมีปัญหา  เข้าหาเราไม่ได้ก็ี้ร้องไห้แงๆ หรือกลับวัดไป 

แต่ถ้าเป็นพรายจังๆ หรือพรายแต้ๆ นี่ หากเขามาหาเราไม่ได้ เขาจะเล่นคนในบ้านแทนเรานะครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
นั่นล่ะครับ ที่ผมทำก็คือจุดธูปบอกกล่าว ขอแก่ครูบาอาจารย์ครับ ว่าขอให้เขาได้มาอยู่กับเราได้ ประมาณนั้นครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• ปัญจมะ
คำตอบจากหลวงปู่แย้มเที่ยงวันนี้นะครับ ต้องถามตอบกันพักนึงท่านแก่มากแล้วฟังไม่ค่อยได้ยิน
สรุปคือ
"มันไม่เกี่ยวกันนะ คนละเรื่อง บูชาให้ดีๆ" คือคำตอบจากหลวงปู่ และท่านก็เป่าและจารกระหม่อมให้ สาธุ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
แสดงว่า ตามน้น ของที่ไม่ิคิดร้ายกับเรา พอคุยกันได้    คงสบายใจขึ้นนะครับ  :005: :005:

• ปัญจมะ
อยากสัมผัสได้บ้างครับ จริงๆ สายธรรมยุติ อย่างสมเด็จพระสังฆราช องค์ปัจจุบัน
ตั้งแต่สมัยท่านเป็นสมเด็จพระญาณสังวร ตอนนั้นเข้าเฝ้าง่าย ผมเองก็ลูกศิษย์ใกล้ชิด
ท่านก็จะพยายามสอนศีลสอนธรรม ไม่ให้ยึดติดกับ พระเครื่อง แต่ให้ใช้รูปบูชา(พระเครื่อง)เตือนสติเราไม่ให้หลงทางเท่านั้น
พระเครื่องไม่ก่อปาฏิหารย์ถ้าเรา ไม่ประพฤติธรรม(มีศีล)ควบคู่ไป
และ สิ่งที่เป็นเทพเป็นวิญญานคือสิ่งสมมติอีกรูปแบบหนึ่ง ศรัทธาก็ดีไม่ศรัทธาก็ดี ให้ถือว่าเป็นหนึ่งในกุศโลบาย พาคนเข้าวัดทำบุญ นั่นคือก้าวแรก
และต่อมาพอมีของหลวงพ่อก็ใช้ของนั้นกำกับให้เรามีศีล
พอมีศีล ก็มีบารมีมีความรู้แจ้งขึ้น ปาฏิหารย์จึงมักปรากฏตอนนี้

ผมเข้าใจตามนั้นครับ :002:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
คำตอบจากหลวงปู่แย้มเที่ยงวันนี้นะครับ ต้องถามตอบกันพักนึงท่านแก่มากแล้วฟังไม่ค่อยได้ยิน
สรุปคือ
"มันไม่เกี่ยวกันนะ คนละเรื่อง บูชาให้ดีๆ" คือคำตอบจากหลวงปู่ และท่านก็เป่าและจารกระหม่อมให้ สาธุ

ทำตามใบฝอยอะครับแน่นนอน :015:

ได้บูชาอะไรมาบ้างครับ :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2552, 05:01:35 โดย เด็กนอกวัด »

• ปัญจมะ
วันน
สรุปคือ

ทำตามใบฝอยอะครับแน่นนอน :015:

ได้บูชาอะไรมาบ้างครับ :114:

วันนี้ได้น้ำมันพรายเทพ และ สีผึ้งมาครับ

• ปัญจมะ
เมื่อสักครู่ ได้คุยกับท่านชิน
ตกลงน้ำมันพรายเทพ สงสัยลูกศิษย์เด็กวัดเรียกกันไปเอง
มันคือน้ำมันทาเอ็นครับ ไม่มีวางขาย
ต้องถามหา เพราะเห็นบอกว่าจะเก็บไว้ให้ลูกศิษย์ลูกหาใช้(ไม่สง่นอก  :004:) เป็นของดีอีกอย่างหนึ่งและหลวงปู่ก้เมตตาเสกให้ด้วยก่อนนำมาใช้ครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ลงอาวุธทั้ง4 และอื่นๆมากจนตนเองก็มึนแล้วมึนเล่า แล้วกุมารนางพรายก็ลั่นลันล้าๆ  บอกเขาว่าเราพี่น้องกัน ถ้านายเข้ามาไม่ได้ก็มากินด้วยกันสื่อกันไม่ได้ไม่เป็นเรา เอาเป็นว่าพวกนายเข้าใจโอเค๊(ให้ตอบว่าโอเค)
แล้วก็ว่าคาถาเขาตอนดึกๆ แล้วบอกว่าไปเที่ยวไปเล่นไป แต่ดูบ้านด้วย นอนก่อนนะ {แค่นี่อ่ะท่าน}
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ประสบการ์สุดยอดเลยนะครับ ที่บ้านผมของหลวงพ่อเต๋ เงียบกริป  :045: ส่วนมากเด็กๆในบ้านจะสัมผัสได้ครับ โชคดีมากเลยครับพี่ nontaburi  ได้ของดีมาเรื่อยๆเลย  :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
โชคดีจังครับ มาบอกมาเข้าฝัน เขาคงอยากมาอยู่ด้วย อยากมาช่วยคุ้มครองครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผมนับถือหลวงปู่แย้มมากเลย ครับ  :054:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
โชคดีจังครับพี่ได้ลูกชายที่มีจิตกุมารแข็งๆ ลูกชายผมงี๊เงี๊ยบบบบบบบบเงียบ  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
บ้านผมก็เงียบครับ สงสัยกลัวปู่ฤๅษีตี.. 05;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
   ตอนแรกผมเลี้ยงกุมารจากวัดเตาเหล็กองค์เดียว มีคนมานอนค้างที่บ้าน เป็นต้องออกมาทักทาย
ปลายปีที่แล้วผมไปสักที่วัดบางพระ เสร็จแล้วเลยไปเช่ากุมารจากวัดสามง่ามมาเลี้ยง หวังว่าจะนำมาเป็นเพื่อนกัน
แต่ทั้งคู่กลับเงียบกริบครับไม่ออกมาอีกเลย ผมก็สังสัยเหมือนกันว่าเกิดจากที่ไปสักมา หรือว่าทั้งคู่เล่นกันจนเพลิน
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ผมมีทั้งกุมารและรักยมของวัดบางพระครับ
ขลังมากๆ

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ของแรงนะครับ มาเข้าฝันได้เลย สุดยอดครับ จากใจคนชอบพรายเหมือนกัน