ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนบอกหน่อยคะ  (อ่าน 3050 ครั้ง)

ออฟไลน์ LeNLeN

• ทุติยะ
  • **
รบกวนบอกหน่อยคะ
« เมื่อ: 20 ก.ย. 2549, 09:04:26 »
 :032:   ถ้าเราสักน้ำมันอ่ะคะ แล้วเวลากินเหล้านี่จะเกิดอะไรขึ้นไม๊คะ หมายถึงจะเห็นรอยที่สักไปไม๊คะ อีกอย่าง สักน้ำมัน รอยที่สักจะนานแค่ไหนถึงจะหายคะ เพราะว่าเราไปสักเสือ มา แต่เป็นน้ำมันคะ ปกติรอยสักอื่น ๆ ที่เราเคยไปสักมาจะเห็นรอยอยู่ประมาณ อาทิตย์ก็จะหาย แต่ผ่านไปเกือบ 3 อาทิตย์แล้วคะ ยังเป็นรอยเหมือนรอยไข่ปลาอ่ะคะ (ไม่รู้อธิบายถูกหรือป่าว) ยังไงรบกวนตอบด้วยนะคะ

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
ตอบ: รบกวนบอกหน่อยคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 2549, 09:18:35 »
ไม่ว่าจะสักน้ำมันหรือสักหมึกถ้กินเหล้าเข้าไปแล้วจะเห็นง่ายมากในสัปดาห์แรกๆ แต่ต่อไปก็จะไม่ค่อยเห็นซักเท่าไร ผมเคยจับแขนแทนหลวงพี่หลายครั้งที่มาสักน้ำมันส่วนใหญ่ถ้าเลย 3 อาทิตย์จะไม่เห็นแล้ว ขอโทษนะครับคุณอาจมีต่อมน้ำเหลืองไม่ดี หรืออาจทานเหล้าบ่อยจึงเห็นอยู่ประจำ แต่ไม่ต้องกังวน เป็นไปได้ครับ

Shot at 2007-06-26

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 2549, 09:25:57 »
เพิ่มเติมครับ  เวลาผู้หญิงที่จะไปรับการสักไม่ว่าจะเป็นที่แขน หรือหลังผมจะทำการ รองมือหรือแขนแทนหลวงพี่ไม่ให้ท่านสำผัสกับสีกา จึงเห็นบ่อยมากมากดังนั้นผมจึงเห็นเป็นเรื่องปรกติครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 2549, 10:08:33 »
 :-* เราก็กินเหล้าไม่บ่อยนะคะ นาน ๆ ที อีกอย่าง รอยที่สักน้ำมันที่อื่น ก็หายไปแล้วด้วยอ่ะคะ แต่ก็ไม่กังวลอาไรมากหรอกคะ ^^ ขอบคุณคะที่ตอบ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ก.ย. 2549, 09:00:32 »
ที่ถามมาน่ะคราบ..การสักน้ำมัน สามารถ ที่จะพอมองเห้นอยู่บ้างคราบ แต่อาจจะไม่เด่นชัดเท่ากับ ลงหมึก....คราบ
การที่สักน้ำมันแล้วมอกเห็นนั้นมันก้มีหลายเหตุผลคราบที่ทำให้มองเห็นได้เช่น....
1.ลกษณะของสีผิวของคุนเอง ผิวขาวก็จะเด่นชัดขึ้นคราบ ผิวคล้ำก็มอกแทบจะไม่เห็น ถ้าสักน้ำมัน
2.ความเข้มของสีชองน้ำมันคราบ....น้ำมันใหม่สีจะอ่อน กว่า น้ำมันที่ อายุนาน วันคราบ ส่งผมให้มองความชัดเจนได้ไม่เหมือนกันคราบ
3.สีของน้ำมัน กับสีผิวเรา มันคนละสีกันคราบ จากข้อ 1. ถ้าสีผิวกับสีน้ำมัน เป็นโทนสีคล้ายๆกัน ก็จะกลมกลืนกัน ถ้าคนละโทนสี มันก็จะเห็นเด่นชักขึ้นมาคราบ
4.จากที่ช่วยอาจารย์ จับผิวเวลาสักน้ำมันคราบ (สักเกตุดูคราบ บ้างครั้งที่สักน้ำมัน)  เมือ ทานอาจารย์ ติดน้ำหมึกจากการสักหมึกที่ปลายนิ้วอยู่บ้างเล็กน้อย....เวลาที่ทานมาสักน้ำมันสีของหมึก ก็ยังติดมากับนิ้วอยู่คราบ  พอมาเจอน้ำมันเข้า สีของหมึกก็จะออกมาผสมกับน้ำมันได้...ส่งผลให่ สีของน้ำมันที่ใช้สักให้ มีความเด่นชัดขึ้นไปอีกคราบ....
....ก็เลยผลให้ตัวยันต์ที่สักเป็นน้ำมัน มีความเด่นชัดขึ้นมาจากเดิมคราบ.......ที่กล่าวมาทั้งหมด  ก็น่าจะมีทุกข้อละคราบ แต่ไม่รู้เหมือกัน กับเป็น ข้อไหน ตามที่กล่าวมา ทั้ง 4 ข้อคราบ...
เป็นไปได้ทุกข้อคราบผม.....
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
อยากรู้ว่ายันต์อะไร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.ย. 2549, 03:57:25 »
ที่หลวงพี่เเป้วสักให้อย่างเเรกคือยันต์อะไรที่มียอด 7ยอด เรียกว่า งบน้ำอ้อยหรือ 7ยอด
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.ย. 2549, 10:20:08 »
ขอบคุณคะที่ตอบ แต่รอยที่เหลืออยู่นี่ ไม่ใช่รอยหมึกอ่ะคะ แต่เป็นรอยเหมือน ผด ขึ้นอ่ะคะแต่เป็นรูปเสือ อีกอย่างคะ คือเราไปสักเสือกับหลวงพี่ติ่ง มาอ่ะคะ เท่าที่ทราบมา หลวงพี่ติ่งท่านไม่ค่อยสักหมึกไม่ใช่หรอคะ (ถ้าที่รู้มาผิดก็ขอโทษนะคะ) :D

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.ย. 2549, 10:38:24 »
ถ้าตอนสักใหม่ ๆ ก็จะเห็นรอยสักเป็นเรื่องธรรมดา แต่ถ้ารอยสักนั้นหายแล้วก็จะไม่ค่อยเห็นครับ  แต่ถ้าของขึ้นนะเห็นแน่นอน
ประมาณหนึ่งอาทิตย์ก้จะหายแต่ถ้ายังไม่หายก็อย่างที่ c2510  บอกไว้ละครับ ที่ว่าต่อมน้ำเหลืองของคุณไม่ค่อยดี แต่ไม่ต้องกังวนหรอกครับ

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.ย. 2549, 06:38:28 »
 :053: :053: :053: :053: :053:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ก.ย. 2549, 02:22:53 »
หลวงพี่ติ่งท่านสักน้ำมันอย่างเดียวครับ งดสักหมึก ;)

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ก.ย. 2549, 11:48:03 »
 อยากรู้ว่ายันต์อะไร
« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๑ ก.ย. ๔๙, ๑๕:๐๙:๒๕ »   

--------------------------------------------------------------------------------

ที่หลวงพี่เเป้วสักให้อย่างเเรกคือยันต์อะไรที่มียอด 7ยอด เรียกว่า งบน้ำอ้อยหรือ 7ยอด

ตอบว่าส่วนใหญ่จะสักยันต์เก้ายอดก่อนครับ ส่วน7 ยอดพุทธคุณจะคล้ายๆกับ9 ยอดและงบน้ำอ้อยจะเป็นรูปกลมๆทั้ง2ด้านครับ