ผู้เขียน หัวข้อ: แม่นางพิม หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร แบบบูชา  (อ่าน 21654 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
นำภาพแม่นางพิมขนาดบูชาแบบต่างๆมาให้ชมกันนะคะ

แถมภาพแม่นางพิม ขนาดพกพา รุ่นใหม่ค่ะ เนื้อผงพุทธคุณ และแบบฝังพลอย

องค์ขนาดพกพาแบบเล็ก ไว้สำหรับผู้หญิงกับเด็กใช้ค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพครับ มีเยอะดีจัง...

...คนเบี้ยน้อยหอยน้อยอย่างเรา ได้แต่มอง  15;...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เจ๊เปรี้ยวสุดยอดเลยครับ ได้แต่มองอีกเช่นกัน  :075:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับพี่มะนาว สวยและยัง มีของดี แบบนี้หนุ่มๆ หลงกันเกลียว อิอิ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
พี่สาวคนสวยของผมเอาของดีมาโชว์กันอีกแระ ผมกำลังจะเอามาลงพอดีฮ่าๆๆๆ
แม่พิมแบบบูชาองค์กลาง คุ้นๆตานะครับพี่ หุๆๆๆ
ส่วนองค์ขวานี่ รุ่นแรกเลยนี่ครับ เนื้อผงฝังพลอยนี่ สุดๆครับพี่นาว
เดินกันให้ควั่กเลย  :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2552, 10:32:17 โดย โองการยันนะรังสี »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว มาชมแม่ของผมกันบ้างนะครับ  :009:

แม่นางพิมเนื้อดินเผา ทาทองแบบบูชาครับ ยิ้มหวานใจดีมากๆ

ผ้ายันต์เขียนมือครับ

เนื้อผง ฝังพลอยครับ ด้านหน้า

เนื้อผงฝังพลอยด้านหลัง

แบบรวมๆครับ ไปท่าพระจันให้เค้าใส่ตลับให้ ดันเอาใส่ตลับขุนแผนมาให้ซะนี่ ไม่สวยเลย
เดี๋ยวเอาไปเลี่ยมใหม่ดีฝ่า  :093:
ที่เห็นมีเนื้อดินสามองค์ องค์สีดำในตลับขุนแผน เป็นผงพุทธคุณครับ(วิธีการสร้างใช้ผงห้าชนิด เหมือนกับสมเด็จวัดระฆัง)

หิ้ง(น่าจะเรียกว่าชั้นจะถูกกว่า) บูชารวมๆครับ
ชั้นบนเป็นแม่นางพิม พี่พระศรีสะแรงแงง วัวธนู(เจ้านำโชค เจ้านำชัย วัดกลางบางพระ)
ชั้นที่สอง เป็นน้องกุมาร ของหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตารามครับ (ชื่อเพชรคง)
ส่วนที่เหลือเป็นบรรดาของเล่นของเค้าครับ แหะๆ :095:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2552, 10:34:08 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ เพียบเลยครับพี่น้อง อลังการมากๆ  ครับ  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุนสำหรับภาพครับเยอะมากๆเลย

ออฟไลน์ jat - rama 9

• ทุติยะ
  • **
โห...ภาพเยอะจังคับ ขอบคุณคับ แต่ผมเห็นของเพื่อนผม (ปอร์porvfc )อ่ะคับ
เห็นห้อยตะกรุดแม่พิมอันเดียว หนุ่มตรึมเลยนะคับ ดีนะคับที่มีแฟน ไม่งั้นนะคับ สับรางไม่ทันเลยนะคับ โชคดีจังเลย  :095:
อย่างงี้ต้องหามาแขวนมั้งแล้วล่ะคับพี่น้อง จะได้สาวตรึมกะเค้ามั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2552, 11:42:23 โดย jat - rama 9 »
ธรรมชาติของดีทั้งหลายนั้น ย่อมเกิดมาแต่ของไม่ดี มีอุปมาดังดอกปทุมชาติอันสวยงาม ก็เกิดขึ้นมาจาก โคลนตมอันเป็นของสกปรก ปฏิกูล น่าเกลียด แต่ว่า ดอกบัวนั้นเมื่อขึ้นพ้นโคลนตมแล้วย่อมเป็นสิ่งสะอาด เป็นที่ทัดทรงของพระราชา อุปราช อำมาตย์ เสนาบดี เป็นต้น และดอกบัวนั้นก็มิกลับคืนไปยังโคลนตมอีก   -ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ -ได้สมบัติทั้งปวงไม่เท่าได้ตน เพราะตัวตนนั้นเป็นที่เกิดแห่ง สมบัติ   ทั้งปวง

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดมากครับทั้งท่านเปรี้ยวน้องก็อด :016:ขอบคุณสำหรับภาพครับ  :054:นางพิมมากมายแบบบูชาทาทองสวยมากครับ ที่ชอบมากอีกองค์เนื้อพลอยกระดูแยะดีครับเป็นก้อนๆเลย :053:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
โห..สุดยอดเลยครับ
ชอบรุ่นฝังพลอยจริงๆ ที่วัดยังมีไหมครับ :045:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
มะนาวคั้นเปรี้ยวปรี้ด ยอดเยี่ยมกระเทียมดองค่ะ
เอ... ว่าแต่ว่า ใครพอจะ แถลงให้พี่โชวทราบสักนิดไหมว่า...

ทำไม... นางพิม ไม่เหมาะกะผู้หญิง.... แล้วอะไรจะเหมาะกะผู้หญิงหละคะ... (ห้ามตอบว่า พู่ชาย นะ)

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามหยดเชียวนะครับ พี่นาว ...  :016:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
สวยงามมากมายทั้งของพี่เปรี้ยวปรี๊ด  :053:กะ นายก๊อต มีของดีๆ มาโชวให้ดูกันเป็นบุญตาแล้วนะค่ะ :017:
ขอบคุณมากมายค่ะ  :054: :016: :015:

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
มะนาวคั้นเปรี้ยวปรี้ด ยอดเยี่ยมกระเทียมดองค่ะ
เอ... ว่าแต่ว่า ใครพอจะ แถลงให้พี่โชวทราบสักนิดไหมว่า...

ทำไม... นางพิม ไม่เหมาะกะผู้หญิง.... แล้วอะไรจะเหมาะกะผู้หญิงหละคะ... (ห้ามตอบว่า พู่ชาย นะ)

ขออนุญาติครับ ไม่ได้กวนน่ะครับ

ที่กล่าวว่า "แม่นางพิม ไม่เหมาะกะผู้หญิง..." ไม่เหมาะอย่างไรครับ

ตามความเห็นผม สิ่งอย่างนี้ต้องโฉลก เป็นบ้างคนครับ เรื่อง "หวังผลต่อเพศตรงข้าม" ผมว่าเราเข้าใจผิดกันมากกว่าครับ (อาจารย์ก็กล่าวถึง)

ว่าพกแม่นางพิมแล้ว สับรางไม่ทัน บริหารเสน่ห์ ไม่ทันเลย ผมว่าไม่น่าใช่ครับ แต่ถ้าเป็นเรื่อง เมตตา ในหน้าที่การงาน

การติดต่อธุรกิจ การเข้าหาเจ้านาย ผมว่า "ใช่" เลยครับ (ทุกสิ่งทุกอย่างต้องไม่ขอเกิน "แรงกรรม" ครับ)

แม่นางพิม เป็น เทพ ผู้ที่นับถือไม่ว่า หญิง หรือ ชาย ถ้ามีศรัทธามั่นแล้วขอไม่เกินแรงกรรม  ผมว่าท่านช่วยครับ

ขอบคุณครับ

• เด็กวัด
ผมเห็นด้วยครับ เพราะที่ผมและคนในบ้านทุกคนประสบมาเกี่ยวกับแม่นางพิมท่าน
คือท่านจะเน้นไปทางเรือ่งค้าขาย หน้าที่การงาน เป็นเมตตาทั่วไปครับ ไม่ได้เน้นเจาะจง
ทางเสน่ห์ต่อเพศตรงข้ามเป็นหลัก อันนี้เรื่องจริงครับ บางคนบอกว่าใช้ไม่ได้ผล ผมเองที่บูชาท่านอยู่ประจำ
ไม่ได้คิดว่าท่านเป็นใครอื่นนะครับ ท่านคือ " แม่ " คนที่สองของผม ผมคิดแบบนี้จริงๆครับ เพราะฉะนั้น
เวลาลูกมีปัญหาในเรื่องต่างๆ ลูกก็อยากให้แม่ช่วยเหลือ แม่นางพิมท่านก็ช่วยคนที่บูชาท่านในลักษณะของ "แม่ที่ช่วยและหวังดีต่อลูก" ครับ
ส่วนเรือ่งเพศตรงข้ามหลายคนใช้ได้ผลก็ยินดีด้วยครับ แต่บางคนใช้ไม่ได้ผลก็อย่าเสียใจไปครับ เรือ่งแบบนี้มันเป็นเรือ่งของบุพเสสันนิวาสและบุญกรรม
มากกว่า(ผมคิดอย่างนั้นน่ะครับ :050:)
ผมอยากให้คิดย้อนซักนิดว่า เราขอท่านในสิ่งที่มันเกินกรรมหรือเปล่า ??? ก็เท่านั้นเองครับ

ขอบพระคุณทุกความเห็นครับ และขอบพระคุณพระอาจารย์และหลวงปู่ที่เมตตามอบสิ่งดีๆให้ผมเสมอมา :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 06:58:22 โดย gottkung »

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โห...ภาพเยอะจังคับ ขอบคุณคับ แต่ผมเห็นของเพื่อนผม (ปอร์porvfc )อ่ะคับ
เห็นห้อยตะกรุดแม่พิมอันเดียว หนุ่มตรึมเลยนะคับ ดีนะคับที่มีแฟน ไม่งั้นนะคับ สับรางไม่ทันเลยนะคับ โชคดีจังเลย  :095:
อย่างงี้ต้องหามาแขวนมั้งแล้วล่ะคับพี่น้อง จะได้สาวตรึมกะเค้ามั้ง

...ครับ แม่นางพิม ไม่ได้เน้นทางเสน่ห์ตามที่เข้าใจกันหรอกนะครับ...

..ท่านมีพุทธคุณทางเมตตาแคล้วคลาดครับ..

..ถ้าคาดหวังว่าจะบูชาแม่นางพิมแล้วจะมีเสน่ห์ อาจจะผิดหวังก็ได้นะครับท่าน..

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
แม่นางพิม ท่านรักทุกคนที่ศรัทธาท่านโดยไม่เลือกว่าเป็นเพศใดหรอกค่ะพี่โชว์  ไม่ต้องกลัวแม่พิมไม่รักน๊า  :080:
แต่เท่าที่ทราบมา ถ้าหมั่นภาวนาถึงท่านบ่อย ๆ ก็จะได้พบแต่สิ่งดี ๆ ค่ะ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 10:10:12 โดย เปรี้ยวปี้ด »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
สวยๆทั้งนั้นเลย ของผมก็มีแต่ยังหามั้ยเจอเลย มั้ยรู้เอาไปใว้ที่ไหน

ขอตัวไปหาก่อนนะครับ  :005:

ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

porvfc

• บุคคลทั่วไป

อ๊ะๆๆมะเกี่ยวๆๆ มะเหงมีเลยอ่ะ ที่ว่าหนุ่มตรึมอ่ะนะ จะมีก้อมีแค่คนเดียวนี่แหละ ไม่มีใครแล้วนอกจากสิบทัศน์อ่ะ  จริงไหมคะ สิบทัศน์จ๋า....ไม่จำเป็นต้องสับรางรถไฟใช่ไหมคะ  ตอนนี้ไม่มีอ่ะคะหนุ่มน่ะ  มีแต่เด็กค่ะ ปอร์รักเด็กค๊า 555 :005:   ขอแก้ข่าวๆๆ  เลยนะคะ :095:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ผมอ่านนิตยสารเกี่ยวกับพระเครื่องเล่มหนึ่ง  เห็นภาพหลวงปู่ท่านก็เมตตาปลุกเสกวัตถุมงคลหลายอย่าง อาทิ  แม่นางพิมลอยองค์  ,แม่นางพิมพ์ผสมผงแร่ ด้านหลังยันต์นะหน้าทอง ,พญาเสือพิทักษ์ทรัพย์ , ลูกอมดำเซ็น ,ตะกรุดหนังกลองพิสมรนางพิม  เป็นต้น   รายได้เพื่อนำไปสร้างศาลาปฏิบัติธรรมวัดเขาช่องกลิ้งช่องกรด  ต.หนองนกแก้ว อ.เลาขวัญ  กาญจนบุรี 

ผมได้ไปบูชามาที่วัดหัวลำโพง   ได้ทำบุญสร้างศาลาปฏิบัติธรรม ได้บุญแถมได้ของดีมาไว้ใช้ด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ผมอ่านนิตยสารเกี่ยวกับพระเครื่องเล่มหนึ่ง  เห็นภาพหลวงปู่ท่านก็เมตตาปลุกเสกวัตถุมงคลหลายอย่าง อาทิ  แม่นางพิมลอยองค์  ,แม่นางพิมพ์ผสมผงแร่ ด้านหลังยันต์นะหน้าทอง ,พญาเสือพิทักษ์ทรัพย์ , ลูกอมดำเซ็น ,ตะกรุดหนังกลองพิสมรนางพิม  เป็นต้น   รายได้เพื่อนำไปสร้างศาลาปฏิบัติธรรมวัดเขาช่องกลิ้งช่องกรด  ต.หนองนกแก้ว อ.เลาขวัญ  กาญจนบุรี 

ผมได้ไปบูชามาที่วัดหัวลำโพง   ได้ทำบุญสร้างศาลาปฏิบัติธรรม ได้บุญแถมได้ของดีมาไว้ใช้ด้วยครับ

เอาความจริงไหม
   ตอนนี้อยู่ปราณ
เดี้ยวฝึกกลับมาก่อนนะครับ

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
สวดีครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
อยากจะประกาศให้โลกรู้ว่า สักวันหนึ่งข้าฯจะมีแม่พิม ไว้บูชาเป็นของส่วนตัวให้ได้  :095:
ขอบคุณท่านแอ็คกะท่านก็อตที่ให้คำแนะนำครับท่าน :015:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ผมอ่านนิตยสารเกี่ยวกับพระเครื่องเล่มหนึ่ง  เห็นภาพหลวงปู่ท่านก็เมตตาปลุกเสกวัตถุมงคลหลายอย่าง อาทิ  แม่นางพิมลอยองค์  ,แม่นางพิมพ์ผสมผงแร่ ด้านหลังยันต์นะหน้าทอง ,พญาเสือพิทักษ์ทรัพย์ , ลูกอมดำเซ็น ,ตะกรุดหนังกลองพิสมรนางพิม  เป็นต้น   รายได้เพื่อนำไปสร้างศาลาปฏิบัติธรรมวัดเขาช่องกลิ้งช่องกรด  ต.หนองนกแก้ว อ.เลาขวัญ  กาญจนบุรี 

ผมได้ไปบูชามาที่วัดหัวลำโพง   ได้ทำบุญสร้างศาลาปฏิบัติธรรม ได้บุญแถมได้ของดีมาไว้ใช้ด้วยครับ

เอาความจริงไหม
   ตอนนี้อยู่ปราณ
เดี้ยวฝึกกลับมาก่อนนะครับ

ขอบคุณครับพี่ปลัดบัฟ เพราะผมไม่ทราบข้อมูลเชิงลึก ผมมีเจตนาที่จะตั้งใจทำบุญครับ และเห็นเป็นพระที่หลวงปู่อั๊บท่านเมตตาปลุกเสก และช่วยทางวัดนั้น  ผมก็เลยไปบูชามาครับ

ขอบคุณครับ

• ผู้คุมกฎ
อยากจะประกาศให้โลกรู้ว่า สักวันหนึ่งข้าฯจะมีแม่พิม ไว้บูชาเป็นของส่วนตัวให้ได้  :095:
ขอบคุณท่านแอ็คกะท่านก็อตที่ให้คำแนะนำครับท่าน :015:

...แล้วสักวันฝันของท่านจะเป็นจริงครับ บรีสเล็งเห็นคุณค่าของศรัทธา...

.. หุหุ..

porvfc

• บุคคลทั่วไป
แม่นางพิมดีคะ  ตั้งแต่มีแม่นางพิม ก้อมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตค่ะ  03; 03;

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
มีเยอะกันจังครับ ดีครับ

หมั่นบูชา หมั่นสวดภาวนาบ่อยๆครับ แล้วจะดีเองครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ผมก็พึ่งจะอัญเชิญแม่พิม มาอยู่กับตัวโดยหลวงพี่พันครับเป็นผู้สักให้ครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เรื่องนี้ต้องยกให้เลยครับ ไม่มีใครเทียบ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• เด็กวัด

หมั่นบูชา หมั่นสวดภาวนาบ่อยๆครับ แล้วจะดีเองครับ

แล้วเฮียไม่เอา "กรุแม่นางพิม" ของเฮียมาโพสบ้างหรอคับ อิอิอิ

• ผู้คุมกฎ

...พี่ชาติกับพี่โจ้ไม่เปิดกรุโชว์ให้รุ่นน้อง อย่างผมชมมั่งล่ะครับ 14;...

แล้วเฮียไม่เอา "กรุแม่นางพิม" ของเฮียมาโพสบ้างหรอคับ อิอิอิ

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

...พี่ชาติกับพี่โจ้ไม่เปิดกรุโชว์ให้รุ่นน้อง อย่างผมชมมั่งล่ะครับ 14;...

ปูเสื่อรอชมครับท่าน

• ผู้คุมกฎ

ปูเสื่อรอชมครับท่าน

...ไว้รอชมบุญบารมีของจากของจริงนะจ๊ะ อธิฐานเอาเน้อ... 37;

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลงไว้ดูเป็นวิทยาทานนิดหน่อยนะครับ

ขออนุญาตไม่ลงแบบเฉพาะองค์ คุณ__ขอร้องครับ  :075:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
แหม่ของพี่มีน้อยมากๆ ............ นะน้องเอ็กช์ น้อยกว่าของท่านโจ้
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบว่าบูชาลูกอมดำเซ็นเท่าไหร่อะครับ
มีพุทธคุณด้สนไหนบ้างคับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
อยากทราบว่าบูชาลูกอมดำเซ็นเท่าไหร่อะครับ
ใครจะเล่นก็เล่นนะครับ
ใครจะเอาก็เอานะครับ
แต่รุ่นนี้ผมไม่เอาผมไม่เก็บนะครับ
เหอ เหอ เหอ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทำไมหรอคับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ใครจะเล่นก็เล่นนะครับ
ใครจะเอาก็เอานะครับ
แต่รุ่นนี้ผมไม่เอาผมไม่เก็บนะครับ
เหอ เหอ เหอ

ทำไมเหรอครับ ช่วยชี้แจงหน่อยได้เปล่าครับ จะได้เป็นแนวทางที่ถูกต้องต่อไปครับ

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
บูชารุ่น 1สวยมากครับมวลสารดีมาก ตอนออกใหม่ ๆ ก็เข้าไปจอง
แต่ป้าจิ้นแก่บอกให้มาเอาวันออกเลย ก็เลยอดครับ เสียดายมาก มาก
เห็นคนที่บูชาอยู่บอกว่า แรงมากตอนนี้ถ้ามีก็สูงมากแล้ว ขอบคุณครับ
สำหรับภาพสวย ๆ ยินดีด้วยที่ได้ของมงคลดี ๆ บูชาดี ดีนะครับแม่พิมพาปกปักรักษาครับ
ของผมได้มาเท่านี้ครับ ไม่รู้รูปจะขึ้นไม๊มือใหม่ครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ.................. สวัสดี............. :114: :114: :114:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
- ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ยากได้ตะกรุดนางพิมจัง แต่ไม่รู้ทางวัดท้องไทร ใครรู้ช่วยตอบหน่อยละกันครับ

คือเริ่มจากวัดบางพระ แล้วผู้มีเมตตาช่วยบอกหน่อยครับ เพราะอีก2อาทิตย์จะไปทัว ที่นครปฐม

:114:

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
บอกทางนะครับถ้ามาจากกรุงเทพพอวิ่งแยกนครชัยศรีตอนนี้ทำทางปิดครับให้ไปเข้าทางวัดศรีษะทองพอเลี้ยว
ขึ้นสะพานและข้ามทางรถไฟ จะเห้นวัดศรีษะทองอยู่ข้างหน้าให้เลี้ยวซ้ายเรียบกำแพงวัดอ้อมไปตามทางจนทะลุมาถนนสายในเป็นแยก(เลี้ยวขวาสามารถไปวัดกลางบางแก้วได้ วัดบางพระวัดสามง่ามได้) ให้เลี้ยวซ้ายตรงไปตามทางประมาณ7-8กิโลจกะมีป้ายบอกทางครับ
หรือถ้ามาทางวัดบางพระให้ตรงกลับมาที่ทางไปวัดกลางบางแก้ว พอถึงโรงเรียน(ข้ามทางรถไฟมาแล้ว)ขาวมือมีป้ายบอกทางไปวัดศรีษะทอง และวัดท้องไทร ป้ายเล็ก ๆ แต่มีรถเข้าออกมากกว่าซอยอื่นผมไปเพราะเคยชินแต่ชื่อสถานที่แต่ละจุดไม่ได้จำครับ หวังว่าพอเป็นประโยชน์นะครับ โชคดีครับให้ได้สิ่งที่หวังครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลูกอมดำเซ็น ที่วัดยังมีอยู่ปะคับ แล้วบูชาเท่าไหร่คับ
แล้วต้องเซ่นปะครับ

• เด็กวัด
ด้วยความเคารพครับ ลูกอมดำเซ็นที่วัดไม่มีครับ
ถ้าอยากได้แนะนำว่าตามศุนย์พระหรือวัดหัวลำโพง มีครับ
ตามหลัก ดำเซ็นมีการสร้างเป็นวัตถุมงคลอยู่สามชนิดครับเท่าที่ผมเห็น
คือ สักลงผิวหนัง ทำเป็นผ้ายันต์ และสุดท้ายทำเป็นตะกรุด
ส่วนที่เหลือกนอกจากนี้ เหอ เหอ เหอ อนุโมทนาสาธุครับ กรรมใดใครก่อ
กรรมนั้นย่อมตามสนอง..............

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่แบ่งปันมาให้ชมครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าเกิดเช่าตะกรุดนางพิม มาแล้ว

เวลาจะนำเข้าบ้านต้องทำยังไงอะคับ

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
รบกวนผู้รู้ทุกท่านค่ะ
 คือว่า... ช่วงนี้มีความรู้สึกว่า แม่นางพิมพ์ ไม่ได้อยู่ด้วยนะค่ะ (เช่ามาประมาณ 2- 3 เดือนได้ค่ะ)
จะต้องทำอย่างไรถึงรู้ว่า "แม่" อยู่ด้วยหรือเปล่าค่ะ
พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้ท่องคาถาบูชา ค่ะ
 ถ้าแม่นางพิมพ์ไม่อยู่ด้วยแล้วจะต้องทำ อย่างไรค่ะ
รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ...
 :054: :054: :054:

• ก้นบาตร
    • อีเมล
รอ ร๊อ รอ ให้แม่พิมท่านเมตตา จาได้ไปเช่าองค์แบบบูชามาไว้ที่บ้านบ้าง  :075:

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
ขอบคุณครับ..สำหรับรูปภาพที่นำมาให้ชมกันและความรู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับแม่นางพิมและดำเซ็น ครับ
ขอบคุณมาก ๆ     :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2552, 12:49:58 โดย mahaaigQ »
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
ด้วยความเคารพครับ ลูกอมดำเซ็นที่วัดไม่มีครับ
ถ้าอยากได้แนะนำว่าตามศุนย์พระหรือวัดหัวลำโพง มีครับ
ตามหลัก ดำเซ็นมีการสร้างเป็นวัตถุมงคลอยู่สามชนิดครับเท่าที่ผมเห็น
คือ สักลงผิวหนัง ทำเป็นผ้ายันต์ และสุดท้ายทำเป็นตะกรุด
ส่วนที่เหลือกนอกจากนี้ เหอ เหอ เหอ อนุโมทนาสาธุครับ กรรมใดใครก่อ
กรรมนั้นย่อมตามสนอง..............

ด้วยความเคารพ ครับ
ผมเห็นด้วยครับ
เท่าที่ผมรู้มานะ..มี 3 อย่าง จริง ๆ
แล้ว ลูกอม มาอย่างงัยไหนเนี้ย
..งง... :010:
..ขอบคุณครับ..

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าเกิดเช่าตะกรุดนางพิม มาแล้ว

เวลาจะนำเข้าบ้านต้องทำยังไงอะคับ ต้องจุดธูปบอก หรือป่าวคับ

• ผู้คุมกฎ
รบกวนผู้รู้ทุกท่านค่ะ
 คือว่า... ช่วงนี้มีความรู้สึกว่า แม่นางพิมพ์ ไม่ได้อยู่ด้วยนะค่ะ (เช่ามาประมาณ 2- 3 เดือนได้ค่ะ)
จะต้องทำอย่างไรถึงรู้ว่า "แม่" อยู่ด้วยหรือเปล่าค่ะ
พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้ท่องคาถาบูชา ค่ะ
 ถ้าแม่นางพิมพ์ไม่อยู่ด้วยแล้วจะต้องทำ อย่างไรค่ะ
รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ...
 :054: :054: :054:

....แม่นางพิม จะอยู่กับผู้ที่ศรัทธาเสมอครับ....

...ระลึกถึงบารมีหลวงปู่อั๊บ   ระลึกถึง แม่นางพิม ถวายเหล้าขาว สวดคาถาบูชา ก็พอแล้วครับ...

เวลาจะนำเข้าบ้านต้องทำยังไงอะคับ ต้องจุดธูปบอก หรือป่าวคับ

...ไม่ต้องครับ ถวายเหล้า สวดคาถาบูชา ศรัทธาด้วยใจ ก็พอแล้วครับ...

• ผู้คุมกฎ
กรอบทอง ได้มาจากการอธิฐาน ขอให้ได้งานได้เงินมาเลี่ยมทองครับ...

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พี่ๆคับ ช่วยบอกหน่อยครับ

จะไปวัดท้องไทร โดยรทโดยสาร ไปยังไงอะครับ จากบางแคไปอะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ใครขุดกระทู้.......