ผู้เขียน หัวข้อ: มีพระอาจารย์อะรายมั่งที่อยู่ทาง อิสานผมอยากให้มาอยู่ที่วัดสะบ้าย้อยหน่อยครับ จ.ส  (อ่าน 4186 ครั้ง)

ออฟไลน์ เกมส์ครับ

• ทุติยะ
  • **
มีพระอาจารย์อะรายมั่งที่อยู่ทาง อิสานผมอยากให้มาอยู่ที่วัดสะบ้าย้อยหน่อยครับ เพราะ ที่วัดนี้ หลวงปู่หวานแกก็อายุ 94ปีแล้ว
ก็เลยไม่มีคนสืบสานวิชาแก+ ถ้าแกจากไป ก็ไม่มีใครเป็นผู้ที่สืบสานวิชาแก ก็เลยขอนิมนต์หลวงพี่หรืออาจารท่านใดจะมาจำวัดอยู่ที่วัดสะบ้าย้อยก็ลงมาได้นะครับ  เดียวผมจะไปเป็นลูกศิษคนแรกเลยครับ ผม
เพราะ แถวนี้ไม่มีคนที่มีวิชามากเท่าไหรครับผม
จึงกราบเรียนเชิญท่านอาจารหรือพระท่านใดก็ได้ที่มีวิชาสูงส่ง มาอยู่ที่นี้ด้วยนะครับจพได้เป็นที่พักพิงของประชาชนแถวนี้
เหตุการณ์ไม่ค่อยสงบเท่าไหรจึงอยากหาของดีๆๆวัตถุมงคลต่างๆๆให้ประชาชนไว้เป็น ที่ยึดเหี่ยวจิตใตครับผม :054:

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 10:36:36 โดย เกมส์ครับ »
ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้ นะมะภะทะ จะภะกะสะ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
การนิมนต์พระ รึ อาจารย์ที่มีวิชาให้ไปอยู่แถวบ้านท่านก็ดีอยู่นะครับ แต่ ยากครับ ยิ่งพระนะครับยากมากๆ มีขั้นตอนทางสงฆ์อีกท่าน  หากเราชอบทางนี้แต่ชาวบ้านบางคนไม่ชอบจะลำบากนะท่าน ยิ่งการสร้างศรัทธานี้โคตรยากเลย บางครั้งพระปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบแต่เข้ากับชาวบ้านไม่ได้ก็มีนะท่าน พระทางอีสาน อาจารย์ทางอีสานดังๆก็มีเยอะ การที่ท่านไปหาพระอาจารย์ อาจารย์นั้นก็เป็นการพิสูจณ์ ศรัทธาและความตั้งใจของท่านนะครับ
อะไรที่ได้มายากๆมันจะอยู่ในใจคนๆนั้นนาน นะท่าน

• ทุติยะ
  • **
มันก็จริงนะครับแต่ชวานบ้านแถวนี้เขาศัทธาในพระพทุธศาสนามากๆครับ ชาวบ้านเกือบทุกคนเข้าวัดกันเกือบทุกวันนะครับ แล้ววัดสะบ้าย้อยก็เป็นวัดที่น่าอยู่ก่อนหน้านั้น มีพระอาจารชื่อพระอาจาร จ้วนครับ เป็นเจ้าอาวาสองค์เก๋าของวัดต่อมาก็หลวงปู่หวานครับ
พระอาจารย์จ้วนแกมีวิชา พระพายอะครับที่เดินเร็วๆๆ
สมัยนั้น มีคนนิมนต์แกไปไหนมะรุ
แล้วเขาถามแกว่าขึ้นรถสิท่านเดียวดิฉันไปส่งที่วัดแกก็ไม่ขึ้นนะครับ
พอว่าถึงวัดคนที่นิมนต์ขึ้นรถ งง เลยครับ ว่าทำไมมาถึงก่อน
ผมอยากให้ผู้มีวิชาสุงส่งสักเสกเลขยัน และมาพัฒวัด ให้รุ่งเรือง
ตอนนี้วัดก็รุ่งเรืองขึ้นมาก ครับผม*-* ขอนิมนต์หลวงพี่หลวงปู่ อาจารย์ครูบาอาจารและท่านทั่งหลาย :054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เอาใจช่วยครับ วิชาพระพายที่ว่า คือวิชา "ย่นระยะทาง" ที่ผมรู้จักหรือเปล่าเอ่ย หุๆๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
ขอนิมนต์จริงๆๆ นะครับ ให้มาเป็นอาจารที่วัดสะบ้าย้อย มาพัฒนาวัดให้เจริญรุ่งเรื่อง  :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว

เหอๆ ต้องเป็นอาจารย์ที่อยู่อีสานหรอครับ ภาคอื่นไปไม่ได้หรือไง

เด๋วอาจารย์ภาคอื่นๆ ท่านจะน้อยใจเอานะครับ

บูรพาไร้พ่าย ..... หมื่นปีมีข้าคนเดียว

• ทุติยะ
  • **
เดียวพรุ้งนี้เย็นๆๆเดียวผมจะไปโพสทุกภาคเลยครับผม  :054: :054: :054: :054: :054: :054: