ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องพระบูชาหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 2839 ครั้ง)

ออฟไลน์ wayu

• จตุตถะ
    • อีเมล
สอบถามเรื่องพระบูชาหลวงพ่อเปิ่น ครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีการดูอย่างไรครับ พอดีผมอยากได้แต่ไม่มีขอมูลงะครับ แล้วถ้าเป็นพระบูชาหลวงพ่อเปิ่นรุ่น 1 ดูยังไงงะครับ ขอบพระคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องพระบูชาหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 04:19:55 »
อันดับแรกเลยต้องเห็นของแท้เสียก่อนครับ ถ้าไม่เคยเห็นแนะนำว่าไม่ควรเสี่ยงครับอันตรายของเก๊มีทำมากว่า 20 ปีแล้วครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องพระบูชาหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 08:22:24 »
ท่านหอมเชียง พอจะมีรูปให้ชอบหรือเปล่าครับ ขอบพระคุณมากๆๆ ครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 08:24:36 »
แล้วที่มีให้เช่าที่วัดบางพระทันหลวงพ่อหรือเปล่าครับ ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 09:56:56 »
พระบูชาของหลวงปู่ ที่ออกที่วัดตอนนี้ถึงจะไม่ทันท่าน แต่ก็เปี่ยมไปด้วยบารมีของหลวงปู่ครับ รายได้ทุกบาททนุบำรุงศาสนสถาน มิได้บำรุงค่าเช่าศูนย์พระแห่งใดครับท่าน
หาเวลาว่างๆจากภารกิจอันยุ่งเหยิงไปวัดบางพระ หาเช่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ ได้ของแท้ 100% ครับท่าน
 :015: :015: :015:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 10:14:20 »
แล้วภายในวัดละค่ะที่ตั้งแผงกันน่ะแท้มั่ยค่ะ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 11:53:00 »

ส่วนใหญ่จะแท้ครับเว้นแต่ทำมาเพื่อเก๊ซึ่งไม่ไคร่จะพบครับ แต่จะทันท่านไหมนี้ต้องถามจากพี่อเมซิ่งพี่หอมเชียง ขอรับ
ถ้าไม่แน่ใจอาราธนามาให้หลวงพี่ท่านลงใหม่ก็ได้ขอรับ ท่านยินดีช่วยครับ พระบูชาหลวงพี่อเปิ่นยังหาได้ครับสู้ๆ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 06:41:14 »
พระบูชาของหลวงปู่ ที่ออกที่วัดตอนนี้ถึงจะไม่ทันท่าน แต่ก็เปี่ยมไปด้วยบารมีของหลวงปู่ครับ รายได้ทุกบาททนุบำรุงศาสนสถาน มิได้บำรุงค่าเช่าศูนย์พระแห่งใดครับท่าน
หาเวลาว่างๆจากภารกิจอันยุ่งเหยิงไปวัดบางพระ หาเช่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ ได้ของแท้ 100% ครับท่าน
 :015: :015: :015:
ตามท่านเลยครับ เช่าที่กุฏิใหญ่ชัวร์ที่สุดแล้วครับ เงินเข้าวัดครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 09:43:14 »

ล่าสุด งานไหว้ครู มีโอกาสเช่ารูปหล่อนั่งพญาเสือ เนื้อทองเหลืองรมดำ 2500 บาท

หลวงพี่ท่านเมตตามอบผ้ายันต์ไหว้ครูและสติ๊กเกอร์หลวงพ่อเปิ่น มาให้อีกด้วย

งามทั้งพุทธคุณ และ พุทธศิลป์ เข้มขลัง ดุดัน ถึงไม่ทันหลวงพ่อเสก ก็ออกจากวัด

ก่อนกลับบ้านก็นำรูปหล่ออธิษฐานต่อหน้าสังขารหลวงพ่อ บอกกล่าวขอบารมีท่านให้ปกป้องคุ้มภัยแก่ศิษย์ด้วย

พระของหลวงพ่อดีทุกรุ่นครับ ขอให้บูชาให้ถึงหลวงพ่อเท่านั้น เรื่องเล่าประสบการณ์เพียบ  :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 01:51:17 »
คงมีของดีเยอะนะครับท่าน DEKDOY  ............. :002:

ออฟไลน์ แดงอุทัย

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 02:22:49 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 04:40:03 »
ตามคำขอครับ
องค์แรก บูชาอยู่ที่บ้านผมเอง

องค์นี้ยืมภาพจากท่านหอมเชียงมาครับ ท่านคงไม่ว่านะครับ

องค์นี้จำไม่ได้ครับ น่าจะเป็นพระบูชา อยู่ที่บ้านสมาชิกเราซักท่านนึงแหละ

องค์นี้ท่านหอมเชียงบูชาอยู่มั๊ง

ผมเองก็ไม่เก่งครับ ของแท้ดูยังงัย ก็ดูไม่เป็นเหมือนกันครับ
รุ่นที่นิยมๆ อย่างที่คุณหอมเชียงบูชาอยู่ ของเก็น่าจะเพียบเลยนะท่าน     

ยังงัยก็ขอให้โชคดี ได้หลวงปู่แท้ๆ มาบูชานะครับ     

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 10:12:53 »

ล่าสุด งานไหว้ครู มีโอกาสเช่ารูปหล่อนั่งพญาเสือ เนื้อทองเหลืองรมดำ 2500 บาท

หลวงพี่ท่านเมตตามอบผ้ายันต์ไหว้ครูและสติ๊กเกอร์หลวงพ่อเปิ่น มาให้อีกด้วย

งามทั้งพุทธคุณ และ พุทธศิลป์ เข้มขลัง ดุดัน ถึงไม่ทันหลวงพ่อเสก ก็ออกจากวัด

ก่อนกลับบ้านก็นำรูปหล่ออธิษฐานต่อหน้าสังขารหลวงพ่อ บอกกล่าวขอบารมีท่านให้ปกป้องคุ้มภัยแก่ศิษย์ด้วย

พระของหลวงพ่อดีทุกรุ่นครับ ขอให้บูชาให้ถึงหลวงพ่อเท่านั้น เรื่องเล่าประสบการณ์เพียบ  :054:

คงมีของดีเยอะนะครับท่าน DEKDOY  ............. :002:
จะได้รีบไปเช่าบูชา

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 12:24:38 »
ขอขอบคุณทุกท่านครับ เห็นรูปแล้วเป็นบุญตาจริงๆๆ ครับ สวยมากๆๆ เลย  :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 09:53:01 »
ต้องศึกษากันยาวๆเลยครับ ผมเองก็ไม่ค่อยชำนาญเท่าไหร่ ได้แต่ชมอย่างเดี่ยว
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา