ผู้เขียน หัวข้อ: สัจธรรม กับ การกระทำ  (อ่าน 1858 ครั้ง)

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
สัจธรรม กับ การกระทำ
« เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 10:24:19 »

เห็นภาพแล้ว คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์แก่ พี่น้องเราในเวบ เลยนำมาให้ดู   :089: :090: :089:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: สัจธรรม กับ การกระทำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 10:32:55 »
มองต่างมุมจริงๆ ครับ   ลมพายุว่าแรง ก็ไม่ร้ายเท่าลมปาก อย่าหวั่นไหว ทำดีกันต่อไป 

ตราบใดที่คนเรายิ้มเวลามีคนชม  คนนั้นก็ต้องหงอยเวลามีคนด่าว่า ..... ไม่ยิ้มได้บรรลุ ครับ  :005: :005:

เคยเจอไหมละครับ บุคคลผู้ไม่ิยิ้มแต่ใบหน้าอิ่มด้วยความสุข ยิ่งกว่าคนมีรอยยิ้มอีก    :005: :005:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 02:36:23 »
นานาจิตตัง  ต่างคน ต่างทัศนะ ต่างความคิด  อยู่ที่เจตนาของผู้กระทำ   :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2552, 02:36:44 โดย seaghost »
Seaghost

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 02:56:25 »
เลิฟ เลิฟค่ะ ดด=เด็กดอย.........เป็นประโยชน์มิน้อยค่ะ.............
บุคลิกคนบางประเภท..........คือ..เตะหมา... ด่าผู้หญิง... รังแกคนแก่....หนุ่มเว็บบอร์ดบางพระต้องไม่เป็นนะ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2552, 02:58:01 โดย cho presley »

cho presley       

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 02:58:52 »
เลิฟ เลิฟค่ะ ดด=เด็กดอย.........เป็นประโยชน์มิน้อยค่ะ.............
บุคลิกคนบางประเภท..........คือ..เตะหมา... ด่าผู้หญิง... รังแกคนแก่....หนุ่มเว็บบอร์ดบางพระต้องไม่เป็นนะ!

ยังแมนไม่พอนะพี่โชว ต้อง ตบเด็ก เตะหมา ท้าผู้หญิงต่อย...ฯ ... ละ แม๊น แมน ได้อีก ครับ  :005: :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2552, 02:59:29 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 03:00:16 »
แนวได้ใจจริงๆ ครับ  :075: ก ท ม กะเทยเก็กแมนปะครับ  :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2552, 03:03:04 โดย เอ็ม.... »

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 03:21:54 »
ชอบมาก

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 03:22:48 »
แนวได้ใจจริงๆ ครับ  :075: ก ท ม กะเทยเก็กแมนปะครับ  :004:

กระเทยเก็กแมน... ยังเป็นกระเทยนะคะ น้องเอ็มที่รัก.....เขาเรียกผู้ชายหัวใจ (ส.ด) ตุ้ด ค่ะ... กายเป็นชายแต่ใจเป็นหญิงชอบนินทาว่าร้ายให้คนอื่นเสียหาย....โดยเฉพาะผู้หญิงที่ตนรัก..ไม่ดีนะคะ น้องเอ็มต้องไม่เป็นคนแบบนั้น....  :009:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 03:25:14 »

กระเทยเก็กแมน... ยังเป็นกระเทยนะคะ น้องเอ็มที่รัก.....เขาเรียกผู้ชายหัวใจ (ส.ด) ตุ้ด ค่ะ... กายเป็นชายแต่ใจเป็นหญิงชอบนินทาว่าร้ายให้คนอื่นเสียหาย....โดยเฉพาะผู้หญิงที่ตนรัก..ไม่ดีนะคะ น้องเอ็มต้องไม่เป็นคนแบบนั้น....  :009:

:004: :004: นิสัยเสือเลยนะพี่   หุหุ   จุ๊ๆ เบาหน่อย ดิ   :004:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 05:04:41 »

:004: :004: นิสัยเสือเลยนะพี่   หุหุ   จุ๊ๆ เบาหน่อย ดิ   :004:
พูดถึงเรื่องผู้ชายแมน ๆ สมัยนี้หายากส์สสสสสสนะคะ...ผู้ชายสมัยนี้ร้ายยิ่งกว่ากระเทยเสียอีก...

ไม่รู้เกลียดผู้หญิงมาแต่ชาติปางไหน..ถึงได้เอาผู้หญิงไปเม้าส์ได้ เม้าส์ดี...แต่สงสัยในบอร์ดเราคงไม่มีนะค่ะ..พี่น้อง..

จริงมั้ยค่ะพี่..โชววว :004: :004:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ rescuer

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 07:39:30 »
สวัสดีครับ  เพิ่งสมัครมาเป็นสมาชิกใหม่ครับ แต่แอบหาความรู้จากที่นี่มานานแล้วครับ ได้เจอกับเพื่อน ๆ น้อง ๆ ในนี้
ที่วัดมา สองสามครั้ง ได้รับความรู้มากมาย ขอสมัครเข้ามาเพื่อแสดงความขอบคุณ และทักทายด้วยความปราถนาดี
ขอคุณความดีที่พวกท่านกระทำ และบุญบารมีพร้อมคำสอนของครูบาอาจารย์ จงคุ้มครองปกป้องทุกท่านให้ ผ่านพ้น
ด้วยความเจริญสุขครับ   ยังระลึกถึงท่านโจรสลัด ท่านลิงน้อย ผู้ใหญ่กุ้ง ท่านgearmour ด้วยความคิดถึง
ผมคนหาดใหญ่  คนด้ามขวานครับ
ขอบคุณมาอีกครั้ง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 08:40:49 »
เหรียญย่อมมี2ด้านเสมอ อยู่ที่เราจะมองมันในมุมใดน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 10:28:20 »
จะทำอะไรลงมือทำไปเลยครับ ไม่ต้องมากังวลว่าคนอื่นจะว่าอย่างนั้นอย่างนี้ สิ่งที่เราคิดว่าดีถูกต้องทำเลยครับ ไม่ต้องสนสายตาหรือเสียงวิจารณ์ของใคร สบายใจมีความสุขครับ ขอบคุณครับท่านเด็กดอย  :054: :002: