ผู้เขียน หัวข้อ: หมึกขาว !!!!  (อ่าน 12475 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หมึกขาว !!!!
« เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 04:05:53 »
หลายๆคนอาจจะไม่เคยเห็นครับ และหลายท่านอาจจะไม่ทราบว่า
มีสักกันด้วย หุๆๆ สักหมึกทองว่าหายากแล้ว นี่ก็หายากเหมือนกันครับ
สักหมึกขาวครับ ฝีเข็มอาจจารย์ณัฐเดช ศิษย์หลวงปู่หลุย วัดราชโยธาครับ
สักด้วยเครือ่งไฟฟ้าครับ
วันก่อนผมไปงานไหว้ครูที่บ้านพ่อทอง เจอศิษย์พ่อชาวสิงคโปร์คนหนึ่ง
มองไกลๆตัวก็เกลี้ยงๆ นึกว่าเค้าสักน้ำมัน พอไปดูใกล้ๆทีไหนได้เต็มตัวครับ " หมึกขาว" ทั้งนั้น

เสือครับ

หนุมานครับ ลายเดียวกันกับศิษย์ที่สักที่วัดราชโยธา

เก้ายอดครับ ด้านล่างลงคาถาปืนแตก

หนุมานทรงสิงห์ และเสือครับ แบบเต็มหลัง

ธนูมือ ครับสักเป็นจักระพระนารายณ์

ต่างชาติเรียกarrow punch หรือธนูมือของคนไทยเราครับ

เส้นชัดๆคมๆของเสือแบบหมึกดำครับ งามไปอีกแบบ ลงให้เปรียบเทียบกับหมึกขาว  :095:

ปัจจุบันอาจารย์ไม่ได้สักทีวัดราชโยธาแล้วครับ ผมเข้าไปวัดก็ไม่ทันได้สักกับท่าน

ปล. รูปที่เห็นเป็นรอยสักของชาวต่างชาตินะครับ  เราคนไทยน่าจะภูมิใจที่การสักเป็นที่ยอมรับและเป็น
ที่ศรัทธาของต่างชาติ แต่คนไทยบางกลุ่มหรือหลายๆคน กลับมองว่าคนที่สักยันต์เป็นนักเลง หรือเป็นคนคุกไปเลยก็มี
เห่อ :063: รูปต่างๆผมเซฟเก็บไว้ในเครือ่งนานแล้วน่ะครับ เป็นหลังของคนต่างชาติครับ  :016:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 2552, 04:22:12 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: หมึกขาว !!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 04:41:08 »
สุดยอดมาก ครับ ท่านก๊อต ผมเพิ่งเคยเห็น ครั้งแรกนี่หละครับ .... สุดยอดจริงๆ  :015:
ขอบคุณที่นำมาให้ชม ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 06:02:18 »
สุดยอดสวยมากๆๆ

ออฟไลน์ nest31

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 06:24:31 »
แปลกตาไปอีกแบบ  แต่ว่างามมากๆ ลายสวยสุดๆเลยครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 06:25:17 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชม ครับสุดยอดจริงๆครับสวยมากๆ....  :015::002:

ออฟไลน์ kongkeha

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 06:32:49 »
สวยมากมายครับ เอ่แต่ว่าสักที่ไหนเนี่ย สวยมาก  โดยเฉพาะหนุมานเนี่ย

สนุกกับพระเครื่องและดนตรี นี่แหละความสุขของผมแล้ว

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 06:52:31 »
สวยไปอีกแบบครับ  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 07:27:23 »
สวยมากมายครับ เอ่แต่ว่าสักที่ไหนเนี่ย สวยมาก  โดยเฉพาะหนุมานเนี่ย

หนุมานตัวนี้ เป็นหนุมานของหลวงปู่หลุย วัดราชโยธาครับ
ถ้าจะสักก็ต้องสักที่วัดราชโยธาแหละครับผม  :095:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 08:33:46 »
สวยมากครับ ผมพึ่งเห็นนี่แหละครับหมึกขาว ชอบพิเศษยันต์จรักนารายณ์ครับสวยจริงๆ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 08:45:39 »
เป็นความรู้ใหม่เลยครับ  แปลกดีครับ  แล้วตอนนี้อาจารย์ณัฐเดช ศิษย์หลวงปู่หลุย วัดราชโยธา  ท่านสักอยู่ที่ไหนเหรอครับ 
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 08:47:37 »
สวยงามมากๆครับ :053:
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 09:15:27 »
 :016:สวยมากๆครับ :015:
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 09:35:48 »
งดงามแปลกตามากเลยครับสำหรับหมึกขาว แนวมากๆครับ ชอบจัง  :016: :015:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 09:52:42 »
เพิ่งเคยเห็นเหมือนกัน

สวย แปลก ดี

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 10:14:23 »
สวยดีครับแปลกตาไปอีกแบบแต่ก้อเฟี๊ยวมากมายครับ
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 08:54:30 »
สวยงามดีครับ ตอนแรกมองเร็วๆนึกว่าสักหมึก ขลังไปอีกแบบ 36;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 10:07:19 »
หลายๆคนอาจจะไม่เคยเห็นครับ และหลายท่านอาจจะไม่ทราบว่า
มีสักกันด้วย หุๆๆ สักหมึกทองว่าหายากแล้ว นี่ก็หายากเหมือนกันครับ
สักหมึกขาวครับ ฝีเข็มอาจจารย์ณัฐเดช ศิษย์หลวงปู่หลุย วัดราชโยธาครับ
สักด้วยเครือ่งไฟฟ้าครับ
วันก่อนผมไปงานไหว้ครูที่บ้านพ่อทอง เจอศิษย์พ่อชาวสิงคโปร์คนหนึ่ง
มองไกลๆตัวก็เกลี้ยงๆ นึกว่าเค้าสักน้ำมัน พอไปดูใกล้ๆทีไหนได้เต็มตัวครับ " หมึกขาว" ทั้งนั้น

ธนูมือ ครับสักเป็นจักระพระนารายณ์

ชอบมากครับ แต่ไม่ทราบว่าข้อห้าม (เฉพาะ ธนูมือ )ของสายวัดราชโยธา กับวัดบางพระแตกต่างกันไหม  ขอบคุณครับ
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 12:42:24 »
หมึกขาวนี่ น่าจะพา อเมริกันนิโกร มาสักนะครับ น่าจะชัดดี   11;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 11:42:35 »
ขอบคุณครับท่าน  :015:

ไม่นึกว่าสีขาวจะมีคนเอามาสักกัน หรือสักติด โดยส่วนตัวเคยสัก tattoo ลงลายสีขาวมันกลืนกันไปกับผิวขาวๆเลยอะครับมองแทบไม่ออก

อย่างท่านแอ็คว่านิ๊ นิโกรน่าจะสักดี สีขาวเนี่ย หลวงพี่ญาท่านจะได้หายกลุ้มเวลามีนิโกรมากราบให้ท่านสัก   :095:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 12:27:57 »
มีหมึกขาว ด้วย รึ ครับ   สวยแปลก ดี นิ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ khon_kaen

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 02:22:45 »
ขอบคุณมากๆๆนะครับที่หามาให้ชม
ลูกศิษย์  สายภาคอีสาน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 07:45:54 »
ดูกี่ที กี่ทีก็ชอบครับ งดงามมาก .....ลายสักสายนี้ก็สวยดี ครับ ..

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 07:58:44 »
สวยงามมากๆค่ะเพิ่งเคยเห็น ขอบคุณที่นำมาให้ชมค่ะ :027:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 08:05:16 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูล แล้ว ผมจะไปสักหมึกขาวที่ไหนครับนี่ เกิดกิเลสแล้วครับ