ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับความเมตตา.อย่างหาที่เปรียบมั้ยได้..!!  (อ่าน 1556 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
จากการที่ผมตามจีบ วัวธนูยุคแรก ขนาดบูชา ของหลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ มานานแสนนาน

และแล้วผมก็ทำสำเร็จ ได้วัวธนูมาใว้ในอ้อมกอด ..... :005:

ใด้รับความเมตตามาจากหลวงพี่ มาร์ค วัดกลางบางพระ ท่านเป็นพี่ชายห่างๆของผม ...อิ อิ มิใด้โฆษณาหรอ

แต่มันเป็นน้ำใจอย่าหาที่เปรียบไม่ได้ .... หลังจากที่หลวงพี่ได้มอบวัวธนูให้ผม ... หลวงพี่ได้บอกผมใว้ว่า.. เก็บรักษาใว้ให้ดี .ของมันหายากแล้วมันก็หลายตังอยู่

เลียงดีๆละ .. มรึงเรียนก็ระวังตัวให้ดีละ บาทามันจะมาโดยไม่รู้ตัว (ผมเรียนอยู่อุเทน...ไปเรียนแต่ละทีต้องมองให้ดี :093:เด๋วบาทามันจะมาหาโดยไม่รู้ตัว)  แล้วหลวงพี่ก็มอบ พระ

อนุชิต ให้ผมอีก1องค์

มันเป็นน้ำใจอย่างหาที่เปรียบไม่ได้จริงๆ

เอารูปหลวงพี่มาลงผมจะโดนเตะมั้ยเนี่ย -*-!

ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ดีใจด้วยนะครับ :053:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

เอารูปหลวงพี่มาลงผมจะโดนเตะมั้ยเนี่ย -*-!

สาธุ ยินดีด้วยครับ ได้ของดีไว้บูชา  หลวงพี่มาร์คท่านเมตตาจริงๆครับ

พี่โด้ก็เ้ข้ากล้องด้วยเกาะเอวหลวงพี่เลยนะครับ  :005: :005:

ท่านเอ็มอยู่ที่วัดเรียบร้อยนะครับ ไหว้พระตลอด  อยู่ที่บ้าน นี่......... ??
:004: :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2552, 01:16:02 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ท่านเอ็มอยู่ที่วัดเรียบร้อยนะครับ ไหว้พระตลอด  อยู่ที่บ้าน นี่......... ??  :004: :004:

แล้ว ......?? <----มันคืนอะไรหรอครับ ท่านพี่อชิตะ  :004: :004:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ท่านเอ็มอยู่ที่วัดเรียบร้อยนะครับ ไหว้พระตลอด  อยู่ที่บ้าน นี่......... ??  :004: :004:

แล้ว ......?? <----มันคืนอะไรหรอครับ ท่านพี่อชิตะ  :004: :004:
เค้าแซวพี่เอมเล่นครับ...ว่าอยุ่บ้านจะ แอ่ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2552, 03:22:17 โดย N!c »

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ได้ของดีอีกแล้ว ดีใจด้วยนะครับ  :053: :053:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุดยอดมากๆเลยครับผม ยุคแรกเสียด้วย ไม่ธรรมดาครับ เก็บรักษาดีๆนะครับ  :001:

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **

ฯลฯ
.......  แล้วหลวงพี่ก็มอบ พระอนุชิต ให้ผมอีก1องค์

มันเป็นน้ำใจอย่างหาที่เปรียบไม่ได้จริงๆ

พญาอนุชิตแลดูแล้วเข้มขลังมาก...ชอบครับ
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยินดีด้วยครับ เห็นหลวงพี่มาร์คท่านว่า วัวขนาดบูชารุ่นแรก ราคาหลักหมื่นต้นๆแล้วตอนนี้

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
อิจฉา อยากได้บ้าง :007:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"