ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่หนึ่ง  (อ่าน 3917 ครั้ง)

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
หลวงพี่หนึ่ง
« เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 07:44:00 »
ในระหว่างเวลานี้ก่อนเข้าพรรษา
หลวงพี่หนึ่งจะไปช่วย  หลวงพ่อปื๊ดสัก ที่วัดห้วยขวางระยะหนึ่ง
ญาติโยม ลูกศิษย์ลูกหา ทราบแล้ว ก็ไปเยี่ยมเยียนท่านบ้าง
ฝากพี่ โองฯ กับ พี่โคมฯ ช่วยดูแลท่านด้วย

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่หนึ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 09:24:40 »
รับทราบ และ ขอกราบนมัสการครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 09:50:50 »
ขอบคุณครับ  ที่แจ้งข่าว

ตกลง ที่วัดไหนแน่ครับ  ผมจะใด้ แวะไปหาใด้ถูก

เพราะผม ทำงานอยู่ ตรง ใกล้ๆ 4  แยกห้วยขวางนั่นละครับ

น้องๆ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่ทำงานผม  ผมพาไปฝากตัวเป็น ศิษย์ วัดบางพระ ไม่ต่ำกว่า 20 คนแล้วครับ

เผื่อจะใด้พา ไป   สักที่นั่นบ้าง  ใกล้ๆ ที่ทำงานดีครับ

ขอรายละเอียด สถานที่ วันเวลา  ด้วยยิ่งดีเลยครับ

ขอบพระคุณ อีกครั้งครับ ที่แจ้งข่าว

เอ รึจะถาม ท่าน โองการ ดี   น่าจะรู้น๊ะ  เพราะ อยู่ย่านเดียวกัน  แวะมาหา ทักทายกันอยู่บ่อยๆ :001:

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 10:17:14 »

ตกลง ที่วัดไหนแน่ครับ  ผมจะใด้ แวะไปหาใด้ถูก

เพราะผม ทำงานอยู่ ตรง ใกล้ๆ 4  แยกห้วยขวางนั่นละครับ

น้องๆ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่ทำงานผม  ผมพาไปฝากตัวเป็น ศิษย์ วัดบางพระ ไม่ต่ำกว่า 20 คนแล้วครับ

เผื่อจะใด้พา ไป   สักที่นั่นบ้าง  ใกล้ๆ ที่ทำงานดีครับ

ขอรายละเอียด สถานที่ วันเวลา  ด้วยยิ่งดีเลยครับ

ขอบพระคุณ อีกครั้งครับ ที่แจ้งข่าว

เอ รึจะถาม ท่าน โองการ ดี   น่าจะรู้น๊ะ  เพราะ อยู่ย่านเดียวกัน  แวะมาหา ทักทายกันอยู่บ่อยๆ :001:

วัดกุนนทีรุทธาราม(ห้วยขวาง) ซ.อินทรามระ 59 ครับพี่ชาญ

แผนที่ก็ตามลิ้งค์นี้เลยครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,7827.0.html
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 10:43:13 »

เผื่อจะใด้พา ไป   สักที่นั่นบ้าง  ใกล้ๆ ที่ทำงานดีครับ

เอ รึจะถาม ท่าน โองการ ดี   น่าจะรู้น๊ะ  เพราะ อยู่ย่านเดียวกัน  แวะมาหา ทักทายกันอยู่บ่อยๆ :001:

วัดกุนนทีรุทธาราม(ห้วยขวาง) ซ.อินทรามระ 59 ครับพี่ชาญ

แผนที่ก็ตามลิ้งค์นี้เลยครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,7827.0.html

ขอบคุณ มากครับ โคมแก้ว  ไม่แน่น๊ะ เราอาจจะใด้ พบกัน ที่ วัดครับ  รึก่อนไปวัด  แวะมาหา กันก่อน ทักทาย นั่งดื่มน้ำดื่มท่า ที่ร้านก่อนก็ใด้น๊ะ

วัดอยู่ใกล้ๆ ร้านพอดี  เลยแยกห้วยขวาง  ไปนิดเดียว ทำบุญงวดที่แล้ว  ก็ไปยืมของที่วัดนี้ละครับ

ไม่ยักกะรู้ว่า  ที่วัด มี อ. สักยันต์ สายวัดบางพระด้วย   

งานนี้  สงสัย ต้องแวะไป กราบท่าน เยี่ยมเยียน พาน้องๆ ไปหา ท่าน บ้างซ๊ะแล้ว

ขอบคุณอีกครั้งครับ  แล้วพบกันครับ :050:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 05:42:25 »
ขอบคุณครับ อยากไปจัง ไม่ต้องขับรถไปไกลครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 05:51:24 »
สาธุ สะดวกเลยครับ แบบนี้   ขอบคุณมากครับผม 

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 09:46:21 »
ครับ รับทราบครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 10:21:29 »
รับทราบแต่
หลวงพี่หนึ่ง ไม่ไปช่วย หลวงพี่ญา ท่านแล้วหรือ

เห็นหัวไหล่หลวงพี่ไม่แน่ใจ โพธิ์ดำ อาจารย์เจียก หรือเปล่า

รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 เม.ย. 2552, 10:47:02 »
กราบนมัสการหลวงพี่หนึ่ง ครับ..

...อยู่วัดกุนนที อยุ่ใกล้ที่ทำงาน คงจะได้แวะไปกราบท่านครับ...

...พรุ่งนี้จะไปงานไหว้ครูพระอาจารย์ปื๊ด ทีวัดกุนนที พี่ๆน้องๆท่านใดพบเจอกัน ทักทายกันด้วยนะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 เม.ย. 2552, 02:34:41 »
ผมยากรุ้สายรถเมย์ที่วิ่งผ่านหน้าซอยอ่ะครับ

เผื่อได้ไปถูกครับ

แบบว่าไม่มีรถอ่ะครับ
ขึ้นTaxiก้อ จ๊น~จน~
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 เม.ย. 2552, 12:54:22 »