ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานไหว้ครู วัดกุนนทีรุททาราม(ห้วยขวาง) พระอาจารย์ สุวิทย์(ปื๊ด) ปิยธมฺโม  (อ่าน 18567 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
เก็บตกภาพ คืนวันที่ 4 ก่อนวันงานครับ

ศิษย์ยานุศิษย์ ช่วยกันจัดเตรียมสถานที่ก่อนวันงานไหว้ครู

ศิษย์ยานุศิษย์ ช่วยกันจัดเตรียมสถานที่ก่อนวันงานไหว้ครู

พระอาจารย์ปื๊ด มาตรวจดูความเรียบร้อย บนศาลา

พระอาจารย์ปื๊ด เมตตาสักน้ำมันให้กับลูกศิษย์

พระอาจารย์หนึ่ง จากวัดบางพระ

ได้มาช่วยหลวงพี่ปื๊ดสักให้กับบรรดาลูกศิษย์

พระอาจารย์หนึ่ง จากวัดบางพระ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 01:04:57 โดย โองการยันนะรังสี »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ

เช้าวันที่ 5 เมษายน 2552 เริ่มพิธีบวงสรวง

เริ่มประกอบพิธี

เหล่าบรรดาศิษย์ยานุศิษย์ ที่มาร่วมงานในพิธี

เหล่าบรรดาศิษย์ยานุศิษย์ ที่มาร่วมงานในพิธี

คงไม่ต้องอธิบายนะครับ ดูตามภาพเลยครับ

ยืนใกล้ๆเกือบโดนเสือขย้ำซะแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2552, 02:16:06 โดย โคมแก้ว »

• ผู้คุมกฎ

เสร็จสิ้นพิธีบวงสรวง

พระอาจารย์ต้อย พระอาจารย์ญา หลวงพี่ตูน หลวงพี่หนึ่ง

พระอาจารย์ญา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2552, 02:15:05 โดย โคมแก้ว »

• ผู้คุมกฎ

บรรยากาศภายในงาน บนศาลาการเปรียน

• ผู้คุมกฎ

พิธีครอบเศียรพ่อแก่ ฤๅษี ใครเป็นใคร ดูกันชัดๆเลยครับ

ขอขอบคุณศิษย์ยานุศิษย์ ทั้งหลายที่ช่วยงานในพิธีมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 12:58:08 โดย โองการยันนะรังสี »

• ผู้คุมกฎ

ขอบคุณท่าน ACK01 มากครบ ที่มาช่วยงานในวันนี้

คอยเป็นช่างกล้องให้พระอาจารย์ญา

ขอขอบคุณท่าน Duracel ที่ช่วยงานมาตั้งแต่เริ่มเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2552, 03:02:05 โดย โคมแก้ว »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ต้องหาโอกาสไปกราบนมัสการอาจารย์บ้างแล้วล่ะครับ...
อยู่ใกล้แค่นี้เอง ขอบคุณภาพข่าวครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพข่าวครับท่าน  :054:

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพข่าวครับผม กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆรูปด้วยนะครับผม  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณสำหรับภาพดีๆ ที่ได้ถ่ายทอดความรู้สึก  ถ่ายทอดบรรยากาศในงานได้เป็นอย่างดี

ขอบคุณทุกๆท่านด้วยครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ mhoo28

• ปฐมะ
  • *
 :054: :054: :054:ขอบคุณมากเลยที่นำภาพงานวันไห้วครู ของอาจารย์ ปื้ด มาให้ชมเราก็ไปมา แต่ที่หน้าเสียใจเป็นอย่างมาก ที่มีบางคนแอบขโมยเสื้อไปโดยไม่ได้รับอนุญาติ ทำให้อาจารย์ ปื้ด ไม่สบายใจ ใครเอาไปก็เอาไปคืนท่านด้วย  :053: :053: บาบกรรมมีจริงนะค่ะ ไม่ต้องรอชาติหน้า เดียวนี้กรรมติดจรวด

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
:054: :054: :054:ขอบคุณมากเลยที่นำภาพงานวันไห้วครู ของอาจารย์ ปื้ด มาให้ชมเราก็ไปมา แต่ที่หน้าเสียใจเป็นอย่างมาก ที่มีบางคนแอบขโมยเสื้อไปโดยไม่ได้รับอนุญาติ ทำให้อาจารย์ ปื้ด ไม่สบายใจ ใครเอาไปก็เอาไปคืนท่านด้วย  :053: :053: บาบกรรมมีจริงนะค่ะ ไม่ต้องรอชาติหน้า เดียวนี้กรรมติดจรวด

โอ๊วววววว ไม่น่าเลย  วันบุญแท้ ๆ   

ขอบคุณสำหรับรูปภาพบรรยากาศในงานครับ   อีกไม่นานคงได้ไปลองเข็มหลวงพี่ปี๊ดแน่ครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการขอบพระคุณ พระอาจารย์ปื๊ด ที่ท่านได้เมตตาครอบเศียรปู่ฤๅษี และหลวงพี่หนึ่ง ที่ท่านได้เมตตาเจิมหน้าผากให้นะครับ

ขอบคุณพี่เอก โคมแก้ว ครับสำหรับหรับภาพสวยๆ และ คอยดูแลน้องชายคนนี้เป็นอย่างดี

ขอบคุณพี่นน โองการยันนะรังสีมากนะครับ สำหรับวัตถุมงคลมากมาย ที่จับยัดใส่มือน้องมาด้วยความเมตตา..(ใส่หลอด ใช้ตอนเสร็จจากงานเลยครับ)

ขอบคุณท่านเอ็ม และพี่อีกท่านนึง(ใส่เสื้อเวบบางพระ ถ่ายรูปแทนพี่เอก จำชื่อไม่ได้) ที่คอยดูแลศิษย์ใหม่คนนี้...

..สุดท้ายนี้ก็ยินดีที่ได้รุ้จักับพี่ชาญ และท่านPAE นะครับ พบกันที่ไหน ทักทายกันนะครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านค่ะ  และขอขอบคุณสำหรับภาพข่าวด้วยนะคะ

กราบนมัสการขอบพระคุณ พระอาจารย์ปื๊ด ที่ท่านได้เมตตาครอบเศียรปู่ฤๅษี และหลวงพี่หนึ่ง ที่ท่านได้เมตตาเจิมหน้าผากให้นะครับ

ขอบคุณพี่เอก โคมแก้ว ครับสำหรับหรับภาพสวยๆ และ คอยดูแลน้องชายคนนี้เป็นอย่างดี

ขอบคุณพี่นน โองการยันนะรังสีมากนะครับ สำหรับวัตถุมงคลมากมาย ที่จับยัดใส่มือน้องมาด้วยความเมตตา..(ใส่หลอด ใช้ตอนเสร็จจากงานเลยครับ)

ขอบคุณท่านเอ็ม และพี่อีกท่านนึง(ใส่เสื้อเวบบางพระ ถ่ายรูปแทนพี่เอก จำชื่อไม่ได้) ที่คอยดูแลศิษย์ใหม่คนนี้...

..สุดท้ายนี้ก็ยินดีที่ได้รุ้จักับพี่ชาญ และท่านPAE นะครับ พบกันที่ไหน ทักทายกันนะครับ..

ก็ท่านพี่เอ็กซ์ของเรา นะ ดีนี่คะ ไปไหนมาไหนมักจะได้รับความเมตตาตลอด  ถ้าจะให้ดี ต้องเมตตามาสู่น้อง ๆ ในกลุ่มด้วยก็ดีนะค่ะ ท่านพี่ชายใหญ่  คริ คริ..
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ผู้คุมกฎ
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านค่ะ  และขอขอบคุณสำหรับภาพข่าวด้วยนะคะ

ก็ท่านพี่เอ็กซ์ของเรา นะ ดีนี่คะ ไปไหนมาไหนมักจะได้รับความเมตตาตลอด  ถ้าจะให้ดี ต้องเมตตามาสู่น้อง ๆ ในกลุ่มด้วยก็ดีนะค่ะ ท่านพี่ชายใหญ่  คริ คริ..

ของดีท่านเอ๊กซ์เต็มตัวซะขนาดนั้น ใครเห็นก็ รักใคร่ เอ็นดู เมตตา เป็นธรรมดาครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เห็นรุปหลวงพี่ญาแล้วคิดถึงหลวงพี่ครับ  :001:
พิธีเข้มขลังดูแล้วน่าศรัทธาเป็นอย่างยิ่งครับ
ผมชอบตรงที่มีโขน กับกระบี่กระบองถวายครูด้วยนี่แหละ
 :095: :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ของดีท่านเอ๊กซ์เต็มตัวซะขนาดนั้น ใครเห็นก็ รักใคร่ เอ็นดู เมตตา เป็นธรรมดาครับ

...เรื่องเมตตา กระผมขอยอมให้ลูกพี่โองการยันนะรังสี ครับพี่โคมแก้ว..

...พี่เค้าไปกราบหลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่ร่ำลือกันว่าดุ..

...ท่านเมตตาพี่โองการยันนะรังสี ให้ลูกอมมาเป็นกำมือเลย...

...กระผมยอมแพ้ครับ  11;...

...พี่โคมแก้วก็ไม่ธรรมดานะครับ สาวๆ ล้อมรอบตัวเลย...

..สาวใดสนใจในวิชาเป่าสาว เชิญทดลองได้ที่พี่โคมแก้วครับ  04;...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 03:52:49 โดย ack01 »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกรูป ครับ  :054:

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com

ออฟไลน์ dejnarong

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รัก และ ศัทธา หลวงน้าปื๊ด ตลอดไป ขอให้หลวงน้ามีสุขภาพเเข็งแรงไม่เจ็บไม่ไข้ครับ

ออฟไลน์ dejnarong

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพี่หนึ่งมือหนักมาก :075: :075:

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ใครหว่า

เจอไม่ทักกันเลย

ใครบอกว่าหลวงพี่หนึ่งมือหนัก

เบาจะตาย

สักทุกวันเลยตั้งแต่หลังไหว้ครูมานี้

เชิญได้นะครับ

ตั้งแต่เช้า ถึง 2 ทุ่ม ครับ

วัด กุนนทีรุทาราม(ห้วยขวาง)

กุฏิ หลวงน้าปื๊ด นะครับ

แล้วเจอกันครับ ทุกท่าน

^.^

ปล.ทีมงานผ้าขาวม้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2552, 06:17:17 โดย duracel »

• ผู้คุมกฎ

...เรื่องเมตตา กระผมขอยอมให้ลูกพี่โองการยันนะรังสี ครับพี่โคมแก้ว..

...พี่เค้าไปกราบหลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่ร่ำลือกันว่าดุ..

...ท่านเมตตาพี่โองการยันนะรังสี ให้ลูกอมมาเป็นกำมือเลย...

...กระผมยอมแพ้ครับ  11;...

...พี่โคมแก้วก็ไม่ธรรมดานะครับ สาวๆ ล้อมรอบตัวเลย...

..สาวใดสนใจในวิชาเป่าสาว เชิญทดลองได้ที่พี่โคมแก้วครับ  04;...
สงสัยจะเป่าไม่ไหวแล้วหละครับคุณ ack01 แก่แล้วไม่ค่อยมีแรง  :002:

• ผู้คุมกฎ

สงสัยจะเป่าไม่ไหวแล้วหละครับคุณ ack01 แก่แล้วไม่ค่อยมีแรง  :002:

เหอะๆ แต่ตามแหล่งข่าวแล้วนี่ เฮียโคมแก้วของกระผม มีน้องๆ ให้ดูแลเยอะแยะเลยนี่ครับ...

...สงสัยจะเป็นวิชา ที่ไม่ต้องเป่า สงสัยจะเป็นขุนแผนรุ่นแรกหลังยันต์ นะอกแตก หุหุ...

...มีเครื่องรางดีๆ เก็บไว้ให้น้องบ้างนะครับเฮีย...

ปล.. ขอโทษด้วยที่เมื่อวานไม่ได้ไปครับ ทางมันปิด ไปไม่ได้จริงๆ ขออภัยศิษย์พี่ทั้งสองท่านเลยครับ..

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ
ทำไมไม่มีรูปผมอ่ะ ท่านโคมแก้ว  :070:

• ผู้คุมกฎ
ทำไมไม่มีรูปผมอ่ะ ท่านโคมแก้ว  :070:
ลืมน้องเบิร์ดได้ยังไงเนี่ย บกพร่องจริงๆเลยเรา ขอโทษด้วยจ้า

น้องเบิร์ดสุดหล่อ ช่วยงานตั้งแต่คือวันที่ 4 ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณน้องเบิร์ดมือกล้องสำรองที่ช่วยถ่ายทอดบรรยากาศภายในงานทั้งหมด

( ยืมภาพข่าวจากท่าน PAE มาครับ ขอบคุณท่าน PAE มากครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เม.ย. 2552, 10:20:04 โดย โคมแก้ว »

porvfc

• บุคคลทั่วไป
:054:ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ และขอกราบนมัสการอาจารย์ทุกรูปค่ะ :054: :054:

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
อนุโมทนากับหลวงพี่ปื๊ดด้วยนะครับ....ติดภาระกิจจริงๆครับ
ลงไปร่วมงานด้วยไม่ได้.....ไว้โอกาศหน้านะครับ
คงจะได้ลงไปร่วมงานด้วย....
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ