ผู้เขียน หัวข้อ: *งานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น โดยพระอ.สุวิทย์ ปิยธมฺโม(อ.ปื้ด) ณ.วัดกุนนทีฯ ๕เม.ย.๕๒*  (อ่าน 9332 ครั้ง)

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
ผมมีภาพช่วงบ่ายมาลงเพิ่มเติมให้ครับ

ช่วงเช้าติดงาน ไปถึงวัดเที่ยง กำลังจะเริ่มพิธีครอบครูครับ... :001:
พานที่เห็นเป็นพานไหว้ครู ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ แล้วแต่ใครจะทำบุญ... :054:

หลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือ ขึ้นมาก็มาจุดธูปเทียนขอพรหลวงพ่อเปิ่นก่อนครับ... :054:

ระหว่างรอพิธีก็มีการแสดงให้ชมหลายชุดครับ... :002:

ปรัมพิธีครับ

ลูกศิษย์นั่งชมการแสดง

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผ้ายันต์ สวยเข้มขลัง

เสื้องานไหว้ครูครับ เหล่าลูกศิษย์ใส่เสื้อมากันอย่างพร้อมเพรียง

พระอาจารย์ปื้ดมาแล้วครับ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระอาจารย์ปื้ดกำลังครอบครูให้เหล่าทีมงาน ก่อนครับ เพราะเดี๋ยวเหล่าทีมงาน จะต้องช่วยเหลืองานในพิธีต่อไป

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

หลังจากลูกศิษย์ได้รับความเมตตาพระอาจารย์ปื้ดครอบครูให้แล้ว ก็มารับความเมตตาเจิมหน้าผาก เป่ากระหม่อมจากหลวงพี่หนึ่งอีกทีหนึ่งครับ พร้อมทั้งรับแจกวัตถุมงคล
แถมยังได้รับการสวดนพเคราะห์ในระหว่างพิธีอีกต่างหาก... :054:

ตากล้องจากชาวบอร์ดวัดบางพระ... :016:

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

พระอาจารย์เมตตาครอบครูให้เหล่าลูกศิษย์ ถึงลูกศิษย์จะเยอะแต่ก็รอกันไม่นาน เนื่องจากมีทีมงานจัดระเบียบแถวได้ดีมาก มาก่อนก็รับครอบก่อน มาทีหลังก็ควรจะรอ
แต่ยังดีสำหรับคนที่มีธุระจริงๆ หรือคนสูงอายุได้รับการเมตตาให้ครอบก่อนเป็นเรื่องที่ดีครับ ทีมงานเยี่ยมครับ

ท่านโองการฯ กับท่านอีกท่านที่เป็นพิธีกร ก็ช่วยกันจัดระเบียบ แจกวัตถุมงคล สร้างความครึกครื้นให้ระหว่างรอพิธีได้อย่างดีครับ ของแจกดีๆทั้งนั้นครับ

ภาพนี้ตัวผมเองกำลังรับเมตตาจากพระอาจารย์ปื้ดครับ ท่านโองการจัดให้

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ภาพหมดแล้วครับ พอดีผมกลับก่อนมีธุระต่อช่วงเย็น ก็ขี่มอเตอร์ไซค์กลับบ้านทันเวลาก่อนฝนตก... :075:

ขอบคุณพี่เอ๊กซ์ที่นั่งเป็นเพื่อนนะครับ และก็ขอบคุณพี่โองการที่ถ่ายรูปผมให้ด้วยครับ(ปกติไม่ค่อยจะถูกถ่ายรูปกะเค้าซักเท่าไหร่) :016:

น้อง duracel ผมว่าหน้าคุ้นๆ อือม์เคยเจอกันที่ร้านบะหมี่เกี๊ยว ร้านที่รอนานๆนั่นเอง... :002:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพข่าวที่นำมาให้ ผู้ที่ไม่ได้ไปร่วมงานชมกันอย่างทั่วถึงครับท่าน  :054:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพข่าวเพิ่มเติมครับผม น่าไปจังครับ  :054:

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับสำหรับภาพบรรยากาศในงาน งานดูเข้มขลังดีน่ะครับ ปีหน้าผมคงไม่พลาด

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณครับ ได้บรรยากาศไปอีกแบบ อยู่ในพิธีก็อารมณ์หนึ่ง  ดูรูปก็ได้อีกอารมณ์ครับ

ขอบคุณรูปสวยๆ และเข้มขลังครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณสำหรับภาพดีๆครับ

บางครั้งภาพหนึ่งมาก  บรรยายได้มากกว่าตัวอักษรหนี่งบันทัดเสียอีกครับ

สาธุ สาธุ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ขอบคุณมากครับ ถ่ายภาพได้สวยมาก  :054:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
ขอบคุณครับ  ภาพสวยงามมาก ๆ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านPAE มากครับสำหรับภาพและไมตรีจิตร....ไว้โอกาสหน้าเจอกันอีกนะค๊าบ...

...ขอบคุณท่านJOKER ครับ สำหรับภาพพระอาจารย์ปื๊ด ครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ไม่รู้เพื่อนๆจะรู้สึกแบบผมไหมนะครับ แต่ผมรู้สึกว่าของแรงน่อ พ่อแก่ที่ครอบให้เป็นพ่อครูเมตตา แต่ผมชอบพ่อแก่เศียรบนก่อนถึงพ่อภิราพครับ
แรงพอสมควรครับ ศิษย์ได้ดีเพราะ บารมีครูอาจารย์  กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ gobgab.vk@live.com

• ฉัฏฐะ
  • *
พระที่ถือพระคู่กับพระอาจารย์ปื๊ด   ใช่หลวงพี่ต้อย วัดบางพระเปล่าครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ใช่ครับผม ท่านคือหลวงพี่ต้อย
วัดบางพระหลานแท้ๆของหลวงปู่เปิ่นครับ :011:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
ภาพชัดทุกภาพเลยครับสวยมากๆสาธุสาธุ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ทำไมไม่มีใครมาทักผมเลยหว่า

พี่ PAE ช่าย ร้าน บะหมี่ แมนยูป่าว ครับ

^^

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทำไมไม่มีใครมาทักผมเลยหว่า

พี่ PAE ช่าย ร้าน บะหมี่ แมนยูป่าว ครับ

^^

ใช่ครับผม... :001:

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ
มีแอบถ่ายด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
เหมือนได้อยู่ในพิธีด้วยยังไงอย่างนั้นเลยครับ   ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :053:

กราบนมัสการครูบาอาจารย์ทุกท่านด้วยครับ :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณคับสำหรับรูปถ่าย สวยมากเลย แต่ผมไม่ทันอ่ะ กว่าจะรู้ข่าวก็สายไปแล้ว