ผู้เขียน หัวข้อ: ๖๖๖ ผู้การเสือ (ภาค 6) สัมภาษณ์พิเศษ ?ผู้การเสือ? ๖๖๖  (อ่าน 9123 ครั้ง)

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
         หอมเชียง (ยันต์ 108)  ที่จริงตีตาราง 12X8=96 บรรจุพระพุทธรูป ลงอักขระในแต่ละองค์ไม่เหมือนกัน ใช้เวลาสักนานมาก, พี่อ้วน...(พี่ชายพี่ปี๊ด บ้านอยู่ตรงข้ามวัด)ไปขอดูได้ เล่าให้ผมฟังว่าใช้เวลา 4 วัน 4 คืน ไข้ขึ้นแล้วขึ้นอีก นอนไม่ได้เลย หลังระบมมาก.ยันต์ใหญ่มาก. เต็มหลังเลยครับ?น่าอัศจรรย์จริงๆ เป็นฝีเข็มลพ.ต้อย ถือว่าเป็น"หอมเชียง"ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย(ในโลก)ด้วยครับ เป็น WORLD RECCORD และอีกท่านที่ลพ. ต้อยลงให้เช่นกันคือ ?พี่เสือขาว? ก็ใหญ่กว่าของผม สวยงามมากครับ ของ ?อจ.หนวด? ก็เพิ่งได้ แค่ดูตารางเปล่าๆอยู่เป็นอาทิตย์เหมือนกัน.นานกว่าที่ ลพ.ต้อยจะบรรจุองค์พระลงในตารางให้.
        ลพ. ต้อยเล่าให้ฟังว่า มีอยู่ครั้งนึง ลพ.ญาพาเสธ.ใหญ่ VIP มากๆมาให้ ลพ.ต้อยสัก ลพ.ต้อยเกรงใจลพ.ญามากเลยสักให้เสธ.คนนั้นไป,ไม่เกิน 3 เดือน เสธ.คนนั้นก็ตายลง  ลพ.ต้อยบอก.เสธ.เค้าสู้ดวงผู้การเสือไม่ได้ ของอย่างนี้ ?ต้องถึงเวลา?ครับ ทั้งคนให้-คนรับ และบุญบารมีด้วย ผมเองก็ 10 กว่าปีครับที่ท่านเมตตาให้เอง.ครับ.
น้องๆหลานๆต้องใจเย็นๆครับ เล่ากันว่า ตายไปแล้วบริเวณที่ยันต์นี้สักอยู่มีดหมอผ่าตัดก็ยังไม่เข้า ลพ.ญาบอกว่าที่เรียกยันต์ 108 เพราะ ครบเครื่อง 108 พันประการ
ถือว่าสุดยอด?สุดยอด?แห่งยันต์ของลพ.เปิ่นครับ

ยันต์พ่อ-แม่ หลังจากลพ.ญาไม่รู้ว่าจะสักอะไรให้ผมแล้ว ท่านก็สักยันต์พ่อ-แม่ให้ที่หน้าหัวไหล่ 2 ข้างของผม บอกว่าเคยสักไปแล้ว หลายรายได้ผลดีมากๆๆๆ  น้องๆหลานๆเลียบๆเคียงๆ  ขอลพ.ญา ท่านคงไม่หวงครับ.บอกว่า อยากได้เหมือนผู้การเสือ  ก็ได้นะครับ?.ยินยอมให้อ้างอิงได้?..ผมเองถือว่า ยันต์นี้เป็นสุดยอดแห่งยันต์เหมือนกันคือ พ่อ-แม่ซึ่งเป็นพระอรหันต์ที่บ้านของลูกครับ ท่านทั้ง 2 ปกป้องลูกของท่านอย่างแน่นอน?.ครับผม.

ปล?.หมั่น?... ?เคร่งครัดที่ตน?ผ่อนปรนผู้อื่น??.ครั้นถึงเวลา ?.ทั่วฟ้า-จบดิน ?ก็ต้านเจ้าไม่อยู่?.โชคดีครับ

***ขอแถมเรื่อง ความฝัน อีกเรื่องนึงครับ
       เมื่อก่อนผมไปพักบ้าน ?ชายน้อย-ร้อยล้าน? ที่แม่สอด (เป็นศิษย์ลพ.เปิ่นที่น่ายกย่อง-นับถือ ช่วยเหลือวัดบางพระ?มากมาย) ลพ.เปิ่นเคยมาพักผ่อน (แต่ไม่เคยค้าง)พร้อมเจิมบ้านให้(ผมเองก็เกรงว่าเป็นลพ.เปิ่นเคยจำวัดที่นี่ เมื่อสอบถามจากลพ.ต้อย แล้วเลยกล้านอนครับ)
มีอยู่คืนนึง?.ผมฝันถึงลพ.เปิ่น ให้ผมขอพระลพ.เปิ่นซึ่งมีอยู่ 2 องค์ อยู่ที่ชั้นวางของชั้น 2 (ห้องนี้เก็บพระเฉพาะลพ.เปิ่นไว้มากมาย)
ตอนเช้าผมก็บอก ?ชายน้อย? ชายน้อยแปลกใจมากเพราะอยู่ตรงนั้นจริงๆ และมีเพียง 2 องค์ เลยมอบให้ผมมา 1 องค์ครับ (ผมไม่เคยขอพระชายน้อยเลย?..ทั้งๆที่ทราบว่ามีเยอะ?.แหม!ต้องให้ลพ.เปิ่นมาบอก?..ผมศิษย์ผู้น้องครับ?..ศิษย์ผู้พี่ผู้ใจดี?.นับถือ?.นับถือ?..)

ปล.ผมเชื่อว่าลพ.เปิ่น มาเข้าฝันอย่างแน่นอน 100%ครับ ไม่ใช่ฝันถึงง่ายๆหรือบ่อยๆ? 10 กว่าปีมานี่?ผมฝันถึงลพ.เปิ่น 2 ครั้ง,ลพ.ญา 1 ครั้ง?.เท่านั้นเอง!

***สมัยก่อน ผมต้องเลือกวันสัก..และเลือกวันเสาร์เพราะเป็นวันแข็งสุดในการลงคาถาอาคม(สงกรานต์52ปีนี้ วันเสาร์เป็นวันธงชัย-ดีที่สุด) จะหลีกเลี่ยงวันพระและวันเกิด(ลพ.ต้อย บอกว่า ไม่ควรให้เลือดตกยางออก...สักวันเสาร์นะครับ...วันดี...เป็นศรีสุข...)

***ลพ.ญา บอกว่า ลพ.เปิ่น ไม่ได้ว่าอะไรผม ก็แปลกดี ธรรมดาต้องขึ้นยันต์9ยอด(ยันต์ครู) ก่อนจะสักยันต์อื่นๆ ทุกคน แต่ตอนหลังผมก็ได้สักยันต์9ยอด อยู่ดี (ที่หน้า-ที่หลังก็เหมือนกันนะครับ-เพราะเป็นยันต์ครู) ? คุมยันต์ต่างๆที่ลงต่อๆมา ถ้าขยายปีก 2 ข้าง ซ้ายขวา ข้างละ 10 รวมเป็น 29 เรียกว่า ?กำแพงแก้วสารพัดนึก? ครับ...ยันต์แต่ละยันต์ ผมศึกษามาก่อน รู้ชื่อ ? รู้ความหมาย ? รู้คาถากำกับ - อ่านอักขระหลักๆของยันต์ได้ ? ตอนหลังฝึกเขียนรูปยันต์และลงอักขระกำกับยันต์นั้นได้ พร้อมกับถือศิล/ข้อห้ามต่างๆอย่างเคร่งครัด...ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2552, 08:26:08 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากนะครับที่นำสาระดีๆมาฝากกัน  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ยันต์หอมเชียงสุดยอดมากๆเลยครับ คงมีวาสนาได้บ้างนะครับ ยอดปรารถนาของหลายๆท่าน  :015:

ติดตามทุกตอนนะครับ สุดยอดจริงๆครับกระทู้นี้  :015: :015: :015:

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
ผู้การเสือครับ...ผมเปงอีกคนนึงที่เพิ่งมา...ศึกษา และเพิ่งเริ่มสักที่วัดบางพระ....ยิ่งสักยิ่งรู้สึกศัทธา..ครับ....
อยากขอคำแนะนำจากพี่เสือ( ขอเรียกพี่ดีกว่าครับ....ผมรับราชการทหาร..ครับ..จบจาก รร.จปร.รุ่น 51) 
ถึงข้อห้ามและข้อควรปฏิบัติสำหรับคนที่สักยันต์กับอาชีพทหารผม..ครับ..จะต้องทำอย่างไรบ้างครับครับ...

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:053:ท่านผู้การเป็นตัวอย่างที่ดีมากมายค่ะ  ลิงน้อยนับถือมากๆ ค่ะ :054:

:017:ไม่ว่าจะเป็นประสบการณ์ต่างๆ ที่ผ่านมา และ แนวทางการปฏิบัติตน

:016:ควรนำไปเป็นแบบอย่างได้อย่างดีค่ะ  :053:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ลูกคิดถึงปะป๊าจังค่ะ... ซี่โครงเริ่มหายเจ็บแล้ว.... ต้องแอบไปจ๊ะเอ๋... ซะแล้ว... :009:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2552, 08:48:39 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ติดตามทุกตอนนะครับ ขอขอบคุรครับผม :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ทั้งบอกลักษณะ รายละเอียดครบถ้วน ขอบคุณท่านผู้การมากครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณลุงผู้การครับ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบพระคุณครับ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบพระคุณครับ ยันต์หอมเชียงผมเองก็เห็นคนได้กันไปไม่กี่คนเองครับ
 :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สุดยอดครับ  ขอบพระคุณมาก  ยันต์หอมเชียงต้องถึงเวลาจริงๆครับ น้อมรับตามเรื่องราวที่นำมาบอกกล่าว ข้อมูลมีประโยชน์อย่างมากครับผม

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
ขอบคุณครับสุดยอดเลยจริงๆ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบพระคุณครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
 :054:ขอบคุณค่ะ :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ผู้การเสือครับ...ผมเปงอีกคนนึงที่เพิ่งมา...ศึกษา และเพิ่งเริ่มสักที่วัดบางพระ....ยิ่งสักยิ่งรู้สึกศัทธา..ครับ....
อยากขอคำแนะนำจากพี่เสือ( ขอเรียกพี่ดีกว่าครับ....ผมรับราชการทหาร..ครับ..จบจาก รร.จปร.รุ่น 51) 
ถึงข้อห้ามและข้อควรปฏิบัติสำหรับคนที่สักยันต์กับอาชีพทหารผม..ครับ..จะต้องทำอย่างไรบ้างครับครับ...

ยินดีต้อนรับสู่บ้านบางพระนะคะ... เด่วผู้การเสือ....จะตอบให้รอ อดใจคอยอีกสักนิดค่ะ... :009:

TUM

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ ได้ความรูเกี่ยวกับยันต์หอใชยงอีก เยะเลยครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สุดยอดมากเลยนะครับผม ยันหอมเชียง(108)

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ
ได้ความรู้อีกแล้ว
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
สุดยอดแห่งความเลื่อมใสครับ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
เลื่อมใสครับ :015: :015:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ขอบคุณครับ  :053:  :114:ศัทธา และ เชื่อมั่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2552, 02:30:16 โดย ~หนุ่มน้อย~ »

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
ขอบคุณสำหรับความรู้นะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณมาก ครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯมากๆเลยครับ  :114:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ
ได้ความรู้ดีๆมากครับ

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบพระคุณครับสำหรับข้อมูล และคำแนะนำดีๆครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
กระผมขอบอกตรงๆ(จากใจจริง)ยิ่งได้อ่านประสพการณ์ของท่าน...ยิ่งศรัทธาท่านมากขึ้นๆๆ...และมากขึ้น... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ด้วยความเชื่อมั่น จึงศึกษา ต่อจนถึงเต็มไปด้วยความศรัทธาค่ะ  15; 15; 15;  ขอบคุณสำหรับความรู้ค่ะ
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"

หอมเชียง-ลายมือ ลพ.ต้อย-หลัง"เสือขาว" ***ขออนุญาต/ขอบคุณ "ชลาพุชะ"

ยันต์แปดทิศ-ลายมือ ลพ.ต้อย-หน้า"พี่อ้วน"

หอมเชียง-ฝีเข็ม ลพ.ต้อย-หลัง"พี่อ้วน" สังเกตดูนะครับ"หอมเชียง"ไม่มีอักขระเลย แต่ อจ.ต้อย ต้องท่องคาถากำกับ"พระ"แต่ละองค์ที่บรรจุในตาราง (สี่เหลี่ยมผืนผ้ากว้าง8*ยาว12) และแต่ละองค์ก็ใช้คาถาต่างกัน จึงใช้เวลานานมากในการสักแต่ละครั้ง และ ลพ.ต้อย บอกว่าต้องดู"ฤกษ์"ในการสักด้วยครับ.

***ฝีมือถ่ายภาพ โดย "ต้นน้ำ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2552, 08:30:16 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านผู้การเสือ

ที่เมตตานำภาพลายสักยันต์ลายมือลายมือหลวงปู่เปิ่นและลายมือหลวงพี่ต้อย มาให้ชมครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ๖๖๖ ผู้การเสือ (ภาค 6) สัมภาษณ์พิเศษ “ผู
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 03:12:40 »
ลายมือหลวงพ่อเปิ่นเพิ่งได้เห็นสวยงามมากครับ ยันต์ใหญ่จังครับ
ขอบคุณครับท่านผู้การเสือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2552, 03:13:28 โดย !!! เด็กป่า !!! »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ครับผมก็พึ่งได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ต้อยเมื่อ วันที่ 7กค 52ที่ผ่านมาครับรวมเป็นเวลานานกว่า20กว่าปีครับ :114: :114: :114:

ออฟไลน์ JOE LOPRI

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบพระคุณ ท่านผู้การเสือ ที่นำความรู้เรื่องการสักยันต์มาให้ทราบครับ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอบคุณมากครับท่านผู้การเสือ ที่นำความรู้มาฝากเพื่อเป็นวิทยาทานแก่ศิษย์รุ่นหลัง :054:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ติดตามทุกตอนนะครับ ขอขอบคุณครับผม
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย